ขอสอบถามเรื่องการออกแบบวงจรแล้วสั่งปริ้นส์ ให้เป็น Negative ทำยังงัยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 10:43:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการออกแบบวงจรแล้วสั่งปริ้นส์ ให้เป็น Negative ทำยังงัยครับ  (อ่าน 4931 ครั้ง)
TRT
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:57:02 PM »

ขอสอบถามเรื่องการออกแบบวงจรแล้วสั่งปริ้นส์ ให้เป็น Negative ทำยังงัยครับ Program PCB Wizard
และก็เราสั่งปริ้นส์ในกระดาษไข แล้วเอาไปทำแบบได้หรือเปล่าครับ ทำด้วยดรายฟิมล์ครับ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:10:00 PM »

program PCB Wizard มันมีครับ เปิด โปรแกรม มันขึ้นมา แล้ว กดที่ File แล้วลงมาที่ Print แล้วลากเม้าท์ มาตามลูกศร ขวามือ แล้ว
 ลากเม้าท์ลงมา บรรทัดสุดท้ายล่างเลย ครับ จะเป็น Negative ครับคลิกเม้าท์เลยแล้วทีนี้ คุณก็สั่งพิมม์มันก็จะเป็น Nagative ดั่งใจหวัง
ครับ แต่ว่า ใช้กระดาษใขไม่ได้ครับ เพราะมันใช้หมึกมากเป็นพิเศษกระดาษมันจะม้วนหาย เข้าไปอยู่ในเครื่อง พริ้นเตอร์นะครับ
 ถ้าจะทำ Nagative คุณต้องใช้แผ่นใสครับ ยี่ห้ออะไรดูเอาเองครับ กล่องหนึ่งก็ สี่ร้อยกว่าบาท มียี่สิบแผ่นครับ ในกล่องมันแถมมาให้
 5 แผ่นหรือกี่แผ่นผมจำไม่ได้ครับซื้อมาในห้างโลตัส ครับทีนี้ถ้าจะลองทำ Nagative คุณก็ต้องทำสัก ขนาด A5 ลองดูก่อนนะครับ เดี๋ยว
จะเป็นการสิ้นเปลืองโดยใช่เหตครับ เปลืองทั้งหมึกและแผ่นใสก็มันแพงนี่ครับ แล้วแต่คุณจะคิดก็แล้วกัน แต่ว่า ใช้สักงานเดียวก็
หลุดค่าแผ่นใสครับ อ้อแผ่นใสผมเอา หน้าปกมาให้ดูครับและมีภาพมาให้ดูนิดหนึ่งลองดูและลองทำดูนะครับ  เยี่ยมมาก Smiley
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:56:28 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
joke_10
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:04:37 PM »

แล้วกับ protel 99 E หล่ะครับ..ไม่ทราบว่าทำเป็น negative ทำไงครับ...
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:08:51 PM »

ถามอีกข้อนะครับ
อุปกรณ์ในรูปนี้ ต้องทำอย่างไรให้ขามันเรียง 1 2 3 4 5 6 7 8 ครับ
somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:47:05 PM »

ไปเปลี่ยนตอนที่เขียนวงจรแล้วแก้ตัวที่  binaly Smiley

somkeat_sin
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 04:55:12 PM »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์