รถเพื่อนๆที่ใช้น้ำมัน ขับได้กี่กิโล/ลิตร ครับ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 03:52:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเพื่อนๆที่ใช้น้ำมัน ขับได้กี่กิโล/ลิตร ครับ...  (อ่าน 39106 ครั้ง)
kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:39:30 PM »

การติดตั้งให้อยู่ใกล้ปั้มมากที่สุดจะได้ผมดี ของผม ซื้อท่อหม้อน้ำมาใหม่ ของเดิมเก็บไว้ ใช้เข็มขัดหม้อน้ำนะครับอย่าใส่เข็มขัดรัดท่อน้ำ แรงดันค่อนข้างจะมาก ช่างเชื่อมกระตังไม่ค่อยมี เลยต้องทำเอง เครื่องประจุไฟสูงลบ ยังทำใช้เลย ลดควันดำได้ ใบพัดรีดอากาศก็ไช้ พุ่งดี การเติมน้ำมัน ของผมก็จะเติมช่วงเช้าๆ อากาศร้อนไม่เติม เคยลองของมาแล้ว ได้ผลครับ ที่เคลือบผิวในเครื่องยนต์ก็ใช้มาแล้ว อยู่ได้100000โล เจอมาแล้ว ไม่รู้เป็นที่ตัวเครื่องหรือ ที่เคลือบผิวในเครื่องนยต์ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆวิ่งประมาณเกือบ10กิโลไม่มีน้ำนันเครื่อง ไปเยียบตะแกรงท่อระบายน้ำ แล้วตะแกรงกระดก มาทิ่มฝาแท้งทะลุนิ้งโป้งแย่ได้ วิ่งหาร้าน ประมาณ4ทุ่มร้านปิดหมดแล้ว วิ่งประมาณ60ถึง80 หาร้านชั่วโมงกว่า ปิดหมด ต้องแวะปั้ม ฟุค เขามีตู้เชื่อม ถอดออกมาเชื่อม ไม่มีซิลิโคลทาปะเกนอีก ต้องตัดอยางในรถมาใส่ โชคดี ไม่รั่ว เซ็งเลยคืนนั้น เพื่อนก็คุยแต่โทรศัพท์ เฮ้อ

kpk.
member
*

คะแนน16

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 06:44:15 PM »

nissan bigm ปี1995 ตั้งแต่น้ำมันแพงขึ้นมา ผมไม่เคยวิ่งเกิน100 เลยครับ อยู่ที่80-90 กม./ชม. ได้15-17กม.ลิตร ระยะทางวิ่งทำงาน62กม.ทุกวัน คิดอยากได้รถเก๋งราคาไม่เกิน50000 มาติดแก๊สวิ่งแทนครับ ยังหารถไม่ได้เลย มีใครอยากขายออกบ้างหรือเปล่าครับ 
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:41:18 PM »

nv  คาบู   เติมเต็มถัง   560 บาท 11.85ลิตร  วิ่งไปและกลับ ขอนแก่น อุดร 2 เที่ยว  และวิ่งในเมืองอีกสัก  40 โล  ราม 520โล

NV ผม ถ้าเติมเต็มถังเลยก็ 52.6 ลิตรนะครับ (จากหมดถังเลยเลยนะครับ)  ฉงน

ฝากแจ้งความคืบหน้าด้วยครับ
dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 06:43:04 PM »

nv  คาบู   เติมเต็มถัง   560 บาท 11.85ลิตร  วิ่งไปและกลับ ขอนแก่น อุดร 2 เที่ยว  และวิ่งในเมืองอีกสัก  40 โล  ราม 520โล

NV ผม ถ้าเติมเต็มถังเลยก็ 52.6 ลิตรนะครับ (จากหมดถังเลยเลยนะครับ)  ฉงน

ฝากแจ้งความคืบหน้าด้วยครับ
ผิดครับ
อ้างถึง
งง... ที่น้ำมันดีเซลคือหัวใจหลักของงานขนส่ง ..ดีเซลมาแพงกว่าเบนซินคราวนี้ยุ่งแน่ .. รถดีเซลราคาตกฮวบ  

..หมดค่ายกเครื่องไปสามหมื่นเก้า ...รู้งี้เปลี่ยนเป็นติดแก๊สก็ดี 

คนที่มี เครื่องดีเซล  ไม่ว่า วีโก้ ดีแม็ก  อีซูซุ
อย่ารีบเปลี่ยนเครื่องนะครับ
อุปกรณ์ ติดLPG ร่วมกับ เครื่อง ดีเซล ทุก รุ่น
เพื่อนเขาบอกมา ราคา อยู่ที่ 35000.- รวมถัง และค่าติดตั้ง
รายละเอียด ผมรอทดสอบ  ของผมก่อนนะครับ  ใจเย็นๆ  ไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ต้องปรับแต่ง ไม่ต้องตัดแปลงเช่น เจาะ ตีปลอก หรือทำการดัดแปลงกับเครื่องยนต์ทั้งนั้น
ตอนนี้เป็นของคนไทยคิดค้นประสบผลสำเร็จ ด่วนๆ สามเดือนมานี้เอง   ได้รับการจดสิทธิบัตรไว้แล้ว 

noiptt
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน40

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:36:56 PM »

ลองดูครับ เป็นรถมิตซูไตรตั้น ใช้ดีเซลร่วม LPG 

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=3834
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 11:07:49 AM »

2วันก่อนขับรถไมตี้เอ๊กซ์ไปส่งให้ลูกค้าที่อ.ลี้ ...
  ..ขับขึ้นเขาแทบไม่รู้สึกว่าหนักเลย(ยางขอบ16-เปิดแอร์เย็นเจี๊ยบไปตลอดทาง).. แต่ขับเกิน100แล้ว รอบขึ้นสองพันกว่า ..วิ่งออกตื้อๆ(ถ้าไม่ตกรุ่น น่าทำ6เกียร์นะ) คาดในใจ.. ค่าน้ำมันหนักแน่ๆ  Grin

..เติมน้ำมันที่แม่โจ้ 700.-(ลิตรละ 26.84) ..ขับมา 235กม. น้ำมันยังเหลือเกิน 400 บาท(ครึ่งถังกว่าๆ) .. สรุปแล้ว กินน้ำมันน้องกว่าบิ๊กเอ็มฝาดำครับ  เยี่ยมมาก

..มาไม่เจอลูกค้า (มีธุระด่วนเรื่องญาติ) ... สงสัยต้องเก็บไว้ใช้เองสักพักแล้วล่ะ (ชอบเครื่องเสียงในรถ ฟร้อนท์ JVC, AMP MSD1,500วัตต์  ,ลำโพง Bostwick กระหึ่มจุใจ ..  Shocked
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์