ใครเคยใช้ ตู้ผีเสือ 1 ตู้ 4 ดอก18 นิ้ว ลงความเห็นกันหน่อยคับ ขอบคุนคับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 04:03:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ ตู้ผีเสือ 1 ตู้ 4 ดอก18 นิ้ว ลงความเห็นกันหน่อยคับ ขอบคุนคับ  (อ่าน 5612 ครั้ง)
lakker
member
*

คะแนน0

บ่าว ชัยภูมิ-โนนแดง

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:34:56 AM »

คือว่า      ในงานเครื่องไฟ  ส่วน มาก  ที่ใช้ตู้  ผีเสื่อ  ในการเปิดเพลง    ผมว่าเพลงที่ออกมา   เบส ลอยดี มากๆๆคับ  บีบหัวใจสุดๆๆเรื่องเปิดเพลงเธค  เต้นแบบแด๊นๆๆเสื่ยงที่ได้โดนสุดๆๆบีหัวใจดีมากๆๆคับ  แต่ก็หนักใจตอนยก    แต่พอไปฟัง
 w   ที่ใช้เปิดเพลงเหมือน กัน   เบส  ไม่ลอย   ออก เสียง แข็ง ฟังแบบเบาๆๆยิ่งไม่ลอย  แต่เวลาแสดง  สด   เสียงแน่น ตึบๆๆ กะเดื่อง   กะแทกใจ 

เคยเหนแถวบ้านทามการทดลองแล้ว   เอาตู้   w   มาฉายหนั่ง   เสียงทีได้ออกแข็งคับ   ส่วน ผีเสือ   กินขาด เบสลอย บีบหัวใจมากๆ    แต่พอ เอาผีเสือ ไปแสดงสด  เบส ลอยเกิน  ไม่  ตึบๆๆ กะเดื่อง  เท่าไร   

ตอนนี้กำลังจำทำตู้ จะมีสูตรไหน  ที่ เปิดเพลงแบบ  เสียง เบส ลอยๆๆ  แน่นๆๆ   แล้วก็ สามารถแสดงสด  เสียงออกตึบๆๆ กะเดื่อง  ได้
แนะนำสูตรผมด้วยคับ

แล้วผมขอความคิดเห็น ทุกท่าน เรื่อง ตู้    ผีเสื้อด้วยคับ

ขอบคุนคับ

benzd
member
*

คะแนน17

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:42:19 AM »

ถ้าเครื่องไฟแถวบ้านผมก้อนิยมสูตรผีเสื้อกันลูกเต๋าครับ แน่นทั้งคู่  ส่วนแสดงสดผมว่าwกับjj-bin
samanick
member
*

คะแนน5

หนุ่มหน้ามนต์คนสุรินทร์

samanick@hotmail.com -
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:20:25 AM »

เคยใช้ครับ ดังไกล แน่นดีครับ รัศมี 3 กิโล  ยังได้ยิน  แต่หนัก ขนย้ายลำบาก
WASSANA
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 12:21:30 PM »

ถ้าเครื่องไฟ ก็ต้องยกให้เขาละครับ  ผีเสี้อ เสียแต่ว่าเคลื่อนย้ายลำบากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์