VCD ภาพมันเลื่อนขึ้นครึ่งจอ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:38:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VCD ภาพมันเลื่อนขึ้นครึ่งจอ  (อ่าน 2369 ครั้ง)
RAKS
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 05:26:31 PM »

พอเล่น vcd แล้วภาพมันเลื่อนขึ้นไปอยู่ครึ่งจอครับ ครึ่งบนจะเห็นขา ส่วนครึ่งล่างจะเห็นหัว ผมสังเกตดูมันจะเป็นตอนที่ภาพในหนังมีแสงสว่างนะครับ พอในที่ไม่ค่อยมีแสง(ในหนัง) ภาพก็จะปกติ ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยคร้าบ ขอบคุณครับ

peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 07:39:08 PM »

เครื่องเล่นซีดี เเละ ดีวีดี จะซ่อมได้บางส่วน เช่น ชุดถาดพร้อมหัว ภาคจ่ายไฟพร้อมคอนเวอเตอร์   ช่างบางคนบอกลองเปลี่ยนตัว Eprom ดูก่อน ข้อมูลอาจจะ error  เปลี่ยนหายดีใจด้วย
        ส่วนเเผงบอร์ดนั้นโอกาสซ่อมแทบไม่มี คือ เสียแล้วทิ้ง แต่ช่างเราก็พยายามที่จะซ่อมกัน เช่น เปลี่ยนไอซี บนบอร์ด  ซ่อมได้ก็ดี บางทีก็ไม่คุ้ม เสียเวลา อะไหล่เเพง ถอดเปลี่ยนยาก เพราะมีหลายขา ของมาใหม่ ตอนใส่อาจทำให้เสีย 
        บอกราคาค่าซ่อมกับลูกค้าๆ มักจะบอกซื้อใหม่ดีกว่า เครื่องใหม่ๆ ราคาถูกมาก 600 กว่า บาท ดีวีดี โนเนม 900 กว่าบาทก็มี  ขนาดดีวีดีแฟม.....ราคา เเค่ 1,900  กว่าบาทเอง  แบบนี้ซื้อมาแล้วพอเสีย ก็ทิ้งเเล้วครับ
RAKS
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2007, 12:30:00 PM »

ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์