epson c-45 ไฟติดทั้ง 2 ดวง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 04:27:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: epson c-45 ไฟติดทั้ง 2 ดวง  (อ่าน 5993 ครั้ง)
slis
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 09:21:35 AM »

เรื่องมันเป็นอย่านี้ครับ
ใช้งานปกติทุกอย่างจนมาถึงเมื่อวานนี้ หมึกหมด
ก้อเติมหมึกตามวิธีการ (เติมใช้งานมา 2 ครั้งแล้วครับ)
รีเซ็ทด้วยตัวรีเซ็ทตลับหมึกเรียบร้อย
ใส่กลับเข้าไป...
เครื่องมันเลื่อนตลับหมึกกลับเข้าที่แล้วไม่ยอมออกมาให้เห็นอีกเลย
ไฟสีเขียว ติด
ไฟสีแดง กระพริบ
ทุกคำสั่งที่เกี่ยวข้องกับการดูแลรักษาปรนณิบัติบำรุงเครื่องพิมพ์ ไม่ทำงาน
ลองทำหลายๆ อย่างที่เคยอ่านพบในบอร์ดต่างๆ แล้ว เหลืออีกอย่างเดียวคือลง driver ใหม่

** ขอเรียนถามว่ามีสมาชิกท่านใดอยู่ใกล้เคียงแฟลตทหารอากาศ ทุ่งสีกัน ดอนเมือง บ้างครับ **

คนชอบเพลง

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2007, 11:44:37 PM »

ปิดเครื่อง แล้วปลดล็อกตลับหมึก เลื่อนมันออกมา ถอดตลับแล้วใส่กลับไปใหม่

หรือถ้าปลดไม่ได้ ก็ข่มขืนมัน โดยปิด แล้วเปิดเครื่อง อาศัยจังหวะมันเลื่อนออกมา ถอดสายไฟออกเลย จากนั้นก็ทำตามข้างบนครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 12:04:10 AM »

ดูตัวล็อกตลับหมึก มันหลุดอยู่หรือป่าวครับ
SIAM_SOUND
member
*

คะแนน1

รักแท้มีแค่ครั้งเดียว

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 08:39:36 AM »

อาการนี้ เคยเจอคับ   ดูฝาปิดตลับ หมึก ให้ดีนะคับ  ตอนมัน  วิ่งกลับ เข้าไป  ฝาตลับ อาจ จะดีดออกมา   ทีนี้  พอมันจะเลื่อน ออกมา ข้าง นอก  ตลับจะติด ตัวเครื่อง ออก มาไม่ได้  ทำให้ เครื่อง error    สังเกต ดูดีๆๆ นะคับ

HS9MFK
slis
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 11:07:24 AM »

ทำตามท่าน IT. Service Station แล้ว มันก้อยังดื้ออยู่เหมือนเดิม
***ผมบอกอาการคลาดเคลื่อนไปนิดนึงครับ อาการคือ ไฟเขียวไฟแดงติดดับสลับกันตลอดครับ

ทำตามท่าน SIAM_SOUND แล้วครับ ยังเหมือนเดิม เพราะผมเองบอกอาการมาคลาดเคลื่อน

รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยวิเคราะห์ให้ใหม่ครับ

คนชอบเพลง
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 12:33:43 PM »

อ้าวววววว

เอาใหม่
แสดงว่า มันฟ้องที่ซับหมึกเด็มครับ ไปดาวน์ และดูวิธีทำได้ที่

http://www.printersiam.com

โชคดีครับ Cool

slis
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2007, 07:15:56 AM »

ขอบคุณครับ
จะไปทำตามคำแนะนำ แล้วค่อยเข้ามาราบงานผลให้ทราบ

คนชอบเพลง
slis
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 11:25:22 AM »

ท่าน  IT. Service Station อยู่ถึงไหนครับ
ผมอุ้ม  C-45  2 ตัว กับ BJC1000 มาพบท่านดีกว่า

คนชอบเพลง
วีไอพี
member

คะแนน69

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 08:56:08 PM »

อะจ๊ากกกกกก Grin Grin Grin

ผมอยู่ ศรีราชา น่ะครับ ท่าน ไว้ว่าจะเข้า ไปอัพเกรด ตัวเองที่ กทม วันเสาร์อาทิตย์นี้ แต่ไม่แน่น่ะครับ
ถ้าไปก็อยู่แถวๆ เคหะรามคำแหง มีนบุรี Shocked Huh?

ถ้ารอใหว ก็ยกไปได้ ขอแค่ มาวเดียวววววว Tongue Tongue Tongue

slis
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 07:50:27 AM »

แล่ว..กัน
ผมอยู่แถวๆ สนามบินดอนเมือง
ยังงัยถ้าใกล้วันกลับศรีราชา และพอมีเวลา แวะมาทำความรู้จักกันหน่อยปะไรครับ

*** อยากใส่ตัวไอค่อนเข้ามาบ้าง แต่เครื่องผมคงมีปัญหา **

javascript:voild(0);

คนชอบเพลง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์