ปัญหามินิ คอมโป AIWA กรอซ้ายขวาไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:47:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหามินิ คอมโป AIWA กรอซ้ายขวาไม่ได้  (อ่าน 2436 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 05:12:46 PM »

เป็นรุ่น AIWA  NSX-WV59HR   มาซ่อมอาการ เล่นเทปไม่ได้ cd ไม่อ่าน
สายพานเน่า ซื้อมาใส่แล้ว สามารถเล่นเทปได้แล้วแต่มีปัญหา
กรอ ซ้ายขวา ไม่ได้ทั้งสองข้าง
 เปลี่ยนสวิทช์กดหน้าเครื่องหมดแล้ว
 อาการตอนนี้ เล่นได้ปกติ ทั้งสองข้างแต่
ไม่สามารถ ออโต้รีเวิสได้
แล้วอีกอย่างรุ่นนี้ มันเป็นเช่นนี้หรือครับ
 เช่นผมเล่น ไปด้านซ้าย เมื่อจะกลับมาเล่นด้านขวา
ก็กด ปุ่มเพล อีกข้างมันก็กลับหน้าเล่นแล้วแต่เครื่องรุ่นนี้
เมื่อต้องการเปลี่ยนข้างเล่น ต้องกด ปุ่มเพล ให้อีกด้านกระพริบแล้วกดสตอป แล้วถึงจะกด
play ใหม่อีกครั้งมันถึงเล่นอีกข้างหนึ่งหรือครับ

ซึ่งที่อยากรู้คือ 1อนนี้ มันไม่ออโต้รีเวิส
  2 กรอ ซ้าย  ขวาไม่ได้
  บางทีกดปุ่มกรอ ค้างไว้ บางทีมันก็กรอ 
  ผมเปลี่ยนสวิทช์กดหมดแล้ว เหมือนเดิม
 เป็นที่ เซ็นเซอร์ไหมครับ
 แล้วเซ็นเซอร์ วัดยังไง ซึ้อได้ที่ไหน
   ขอบคุณ

pakit
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 12:36:05 PM »

เป็นรุ่น AIWA  NSX-WV59HR   มาซ่อมอาการ เล่นเทปไม่ได้ cd ไม่อ่าน
สายพานเน่า ซื้อมาใส่แล้ว สามารถเล่นเทปได้แล้วแต่มีปัญหา
กรอ ซ้ายขวา ไม่ได้ทั้งสองข้าง
 เปลี่ยนสวิทช์กดหน้าเครื่องหมดแล้ว
 อาการตอนนี้ เล่นได้ปกติ ทั้งสองข้างแต่
ไม่สามารถ ออโต้รีเวิสได้
แล้วอีกอย่างรุ่นนี้ มันเป็นเช่นนี้หรือครับ
 เช่นผมเล่น ไปด้านซ้าย เมื่อจะกลับมาเล่นด้านขวา
ก็กด ปุ่มเพล อีกข้างมันก็กลับหน้าเล่นแล้วแต่เครื่องรุ่นนี้
เมื่อต้องการเปลี่ยนข้างเล่น ต้องกด ปุ่มเพล ให้อีกด้านกระพริบแล้วกดสตอป แล้วถึงจะกด
play ใหม่อีกครั้งมันถึงเล่นอีกข้างหนึ่งหรือครับ

ซึ่งที่อยากรู้คือ 1อนนี้ มันไม่ออโต้รีเวิส
  2 กรอ ซ้าย  ขวาไม่ได้
  บางทีกดปุ่มกรอ ค้างไว้ บางทีมันก็กรอ 
  ผมเปลี่ยนสวิทช์กดหมดแล้ว เหมือนเดิม
 เป็นที่ เซ็นเซอร์ไหมครับ
 แล้วเซ็นเซอร์ วัดยังไง ซึ้อได้ที่ไหน
   ขอบคุณ
อาการที่1 กดฟังก์ชั่น ออโต้รีเวิร์ส หรือยังครับที่จอมีรูปลูกศรซ้ายขวาเป็นวงรี
อาการที่2 เปลี่ยนสายพานเส้นเล็กไม่ได้ขนาดครับ แรงเหวี่ยงไม่พอ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 12:45:45 PM »

ผมไม่ค่อยเข้าใจคำถามนะครับ เอาแบบนี้ถ้ากรอเทปหมดม้วนแล้วไม่หยุด ให้เปลี่ยนลูกยางวงล้อครับ เรียกถูกป่าวไม่รู้  ดีใจจัง
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 05:52:27 PM »

ขอบคุณ จะลองเปลี่ยนสายพานดูอีกที
  ยังไง ก็ขอบคุณที่ตอบครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์