ทำไอติมทอด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 10:19:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไอติมทอด  (อ่าน 8051 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 11:36:30 AM »

วิธีทำ ไอศครีมทอด

ไอศครีมทอด ทำง่ายมากๆ เลยครับ และสามารถทำเก็บไว้ได้นาน อยากทานเมื่อไหร่ก็เอามาทอดอร่อยได้ทันที น่าจะเป็นเมนูที่ชื่นชอบของทุกคนยามร้อนๆแบบนี้

ส่วนผสมมีแค่ ไข่ไก่ตีพอเข้ากัน แป้งเค้กสปันจ์ที่อบแล้วยีให้ละเอียด เกล็ดขนมปังป่น

ไอศครีมไม่ได้ใช้ยี่ห้อเริ่ดหรูหรอกครับ พอดีมีไอศครีมวานิลลาของเนสเล่ท์กล่องใหญ่ ที่จะมีติดตู้เย็นไว้เสมอ กล่องนี้ราคาแค่ 199 บาท

ก่อนอื่นตักไอศครีมเป็นก้อนก่อนครับ

เอาไอศครีมคลุกเนื้อเค้กให้ทั่วๆ

ชุบไข่

ชุบเกล็ดขนมปัง

นำไปชุบไข่และเกล็ดขนมปังอีกสักรอบ ใส่ถุงและนำไปแช่แข็งไว้อย่างน้อยหนึ่งคืน

นำไปทอดในน้ำมันท่วมๆ ใช้น้ำมันปาล์มใหม่นะครับ ทอดจนผิวด้านนอกกรอบและเป็นสีเหลืองทอง

ได้ออกมาแบบนี้ครับ

มาแต่งตัวกันคับ โรยท้อปปิ้งชอกโกแลต แต่ดั๊นหมดซะก่อน เลยเอาอัลมอนด์บดมาโรยๆข้างบน ขอบจานแต่งด้วย Butter Scott Syrup และ Vanilla Topping บีบวิปปิ้งครีมและแปะด้วยแครนเบอรี่อบแห้ง หรือจะไม่แต่งก็ได้ตามใจคนกินนะ

แหวะดูข้างในกันหน่อยครับ

หิว

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 11:46:09 AM »

วันนี้มีเมนูนี้หรือป่าวครับ  หิว  หิว  Cool   Shocked  ดีใจจัง  Lips Sealed
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 07:41:23 PM »

พี่ชาลองทำยังครับ อร่อยไหมครับ ผมคิดว่าจะหัดทำอยู่ครับ Smiley HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์