เอซัส อัสสุซ เปิดเครื่องแยกชิ้นโน๊ตบุคยังไงดี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:36:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอซัส อัสสุซ เปิดเครื่องแยกชิ้นโน๊ตบุคยังไงดี  (อ่าน 2423 ครั้ง)
muad
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 11:37:58 AM »

วานพี่ ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยด้วยผมเป็นช่างครับแต่ไม่เคยเปิดเครื่องโน๊ตบุคซ่อม เคยซ่อมแต่เครื่องพีซีทั่วไป  ตอนนี้เครื่องของพี่ชายให้มาซ่อมมีอาการหลวม  ตรงหัวแจ็คเสียบสายไป DC เข้าเครื่องเข้าใจว่าขากลางขั้วไฟตรงจุดบัดกรีหลวม  จึงอยากถอดออกบัดกรีใหม่  ผมได้ถอดจอ ถอดคีบอร์ดออกแล้วแต่จะเปิดเครื่องฝาท้ายยังไงดี หาพักใหญ่แล้วไม่กล้าไปข่มขืนเธอ  เมื่อสัปดาห์ก่อนได้ขึ้นมาหาหนังสือตำราที่เกี่ยวข้องที่พันทิพย์พลาซ่า กทม. แต่ไม่มีขายเลยหรืออาจมีแต่ผมอาไม่เจอก็ได้จึงวานทุกท่านที่มีประสบการณ์ชี้แนะหน่อย ถ้ามีไฟล์ภาพด้วยก็จะดีครับ  ขอบพระคุณยิ่ง มา ณ โอกาสนี้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์