Windows ขึ้นข้อความ A duplicate name exists on the network
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:37:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Windows ขึ้นข้อความ A duplicate name exists on the network  (อ่าน 12351 ครั้ง)
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:17:30 AM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ สมาชิกทุกคนครับ Windows ขึ้นข้อความ A duplicate name exists on the network  เมื่อ ok แล้วรอสักพักก็จะขึ้นข้อความอีก  The Logon User InterfaceDLL SSRPMGINA.dll  มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ  Sad

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 09:36:24 AM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ สมาชิกทุกคนครับ Windows ขึ้นข้อความ A duplicate name exists on the network  เมื่อ ok แล้วรอสักพักก็จะขึ้นข้อความอีก  The Logon User InterfaceDLL SSRPMGINA.dll  มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ  Sad
ลองไปไล่ ๆ ดูทุกเครื่องครับ ชื่อเครื่องอาจจะซ้ำกัน เปลี่ยนชื่อเครื่องไม่ให้ซ้ำกันครับ
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 10:45:26 AM »

พอขึ้นข้อความที่ 2 มันก็ให้ รีสตาท์รครับ แล้วให้ติดต่อ แอ๊ดมินครับ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2008, 11:36:39 AM »

เครื่องต่อเข้ากับวงแลน หรือเปล่าครับ ถ้าต่อเข้าวงแลน ให้ถอดสายแลนออกก่อน แล้วไปตรวจเช็คชื่อของเครื่องว่าซ้ำกันหรือเปล่าถ้าซ้ำกันก็เปลี่ยนอย่าให้ซ้ำกันครับ

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2008, 07:11:14 AM »

Cheesy ตอนนี้เปิดเครื่องแล้วติดที่ The Logon User InterfaceDLL SSRPMGINA.dll   มันให้ติดต่อ แอ็ดมิน หรือโหลด DLL ใหม่นะครับถ้าจำไม่ผิด  แล้วก็ ให้รีสตาร์ท ครับ ขอบคุณครับ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 10:50:44 PM »

Cheesy ตอนนี้เปิดเครื่องแล้วติดที่ The Logon User InterfaceDLL SSRPMGINA.dll   มันให้ติดต่อ แอ็ดมิน หรือโหลด DLL ใหม่นะครับถ้าจำไม่ผิด  แล้วก็ ให้รีสตาร์ท ครับ ขอบคุณครับ

เข้า safe mode ได้ใหม ถ้าได้ ก็เข้าไปแล้วก็ restore point ไป วันที่ ไม่มีปัญหา ดูน่ะครับ

ไม่งั้นก็ไป ก็อป ไฟล์ SSRPMGINA.dll  จากอีกเครื่องมาใส่ เครื่องที่มันถาม

อ้อ อีกนิด เวลาลง windows จากแผ่นที่ ติดตั้งอัตโนมัต ต้องระวังเรื่องชื่อ คอมพิวเตอร์ มันจะเหมือนกันด้วย ทางที่ดีก็คือ ตอนลงก็ถอดสายแลนออก ลงเสร็จ ก็ตั้งชื่อให้เรียบร้อย แล้วค่อยเสียบสายเน้อ  Sad

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 11:08:21 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์