SINGER sct-616A แท่น A2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 01:08:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SINGER sct-616A แท่น A2  (อ่าน 2264 ครั้ง)
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:10:21 AM »

SINGER sct-616A แท่น A2 เปิดติดมีภาพ เสียงปกติ ครั้งแรก 5 นาที ตัด  แต่พอเปิดทีหลังได้ 1-2 วิ ก็ตัดครับและมีเสียงจี๊ดยาวๆๆๆๆที่สวิทชิ่ง  วัดไฟปกติหมดครับ  ฟลายแบคกับ IC AN 5600 ลองเปลี่ยนแล้วครับ  ต้องเช็คตรงไหนครับ  ไม่เคยเจออาการแบบนี้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย

somnuktv
วีไอพี
member

คะแนน165

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:50:57 AM »

SINGER sct-616A แท่น A2 เปิดติดมีภาพ เสียงปกติ ครั้งแรก 5 นาที ตัด  แต่พอเปิดทีหลังได้ 1-2 วิ ก็ตัดครับและมีเสียงจี๊ดยาวๆๆๆๆที่สวิทชิ่ง  วัดไฟปกติหมดครับ  ฟลายแบคกับ IC AN 5600 ลองเปลี่ยนแล้วครับ  ต้องเช็คตรงไหนครับ  ไม่เคยเจออาการแบบนี้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
  Wink  ถ้าใช้ จังเกิ้งเบอร์นี้ คงเป็นแท่น M14 ซิงค์เกอร์เอาของ เนชั่นแนล มาใช้  ลองหาวงจรแท่น M14 มาไล่อุปกรณ์แถวๆชุดโปรเท็ค น่าจะเสียแถวนั้น  Sad
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:55:18 AM »

ผมมีวงจรแล้วครับ TVC -A2 ครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 07:30:03 PM »

ได้แล้วครับ R ที่ต่อกับโย้คขาด 2 ตัว ค่า 100 และ 390 โอมห์ขาดครับ และเปลี่ยน ZD  หลัง FBT ไป 2ตัว ใช้ได้ปกติ ครับ ขอบคุณพี่มากครับ somnuktv   ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์