เป็นไวรัสหรือเปล่าครับ ดูให้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 03:44:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไวรัสหรือเปล่าครับ ดูให้หน่อยครับ  (อ่าน 4250 ครั้ง)
xzineinc
วีไอพี
member

คะแนน62

CONTROL

xzinedragon@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:37:19 PM »

ผม กดแถบเมนูstart(แถบน้ำเงินข้างล่างอะครับ)ไม่ได้ทั้งแถบเลยครับไม่รู้ว่าติดไวรัสหรือเปล่าครับ

we make computer do more

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:44:08 PM »

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ลองดูแถบสีน้ำเงินด้านบนสุดดู มีคำว่า Haked By................. .......... หรือป่าว
xzineinc
วีไอพี
member

คะแนน62

CONTROL

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 01:05:55 AM »

Cheesy
ไม่มีเลยครับ ลง adaware+อับเดท ,spydoctor+อับเดท, antiver+อับเดท, nod+อับเดท
ยังไม่หายเลยครับ

ตอนนี้เลยลงวินโดวใหม่แล้วครับ

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 09:44:45 AM »

ท่านลงแค่ 2 ตัวก็พอแล้วครับ

1. ad-aware
2. NOD

การลงโปรแกรมป้องกันไวรัสหลายตัว ทำให้เครื่องแฮงค์ครับ
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2007, 10:53:15 PM »

ตอนนี้เลยลงวินโดวใหม่แล้วครับ
แล้วหายมั๊ยครับไม่เห็นบอก Grin
แต่ไม่เคยเจอไวรัสที่ทำให้กด Taskbar ไม่ได้ ที่เคยเจอเครื่องแฮ๊งค์ส่วนใหญ่แต่ยังกดบน Desktop ได้
xzineinc
วีไอพี
member

คะแนน62

CONTROL

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 01:06:32 AM »

ท่านลงแค่ 2 ตัวก็พอแล้วครับ

1. ad-aware
2. NOD

การลงโปรแกรมป้องกันไวรัสหลายตัว ทำให้เครื่องแฮงค์ครับ
ผมไม่ได้ลงพร้อมกันหมดครับ แต่ผมลงทีละตัว และก็รีมูฟออกครับ แต่มันก็ไม่หายครับ

แล้วหายมั๊ยครับไม่เห็นบอก Grin
แต่ไม่เคยเจอไวรัสที่ทำให้กด Taskbar ไม่ได้ ที่เคยเจอเครื่องแฮ๊งค์ส่วนใหญ่แต่ยังกดบน Desktop ได้
คือ ผมลงโปรแกรมsuper fast shutdown กดปุ๊บดับปับ
และก็เกิดอาการตั้งแต่นั้นมาเลยครับ
กดTaskbar ไม่ได้ แต่กดDESTOPได้

ผมเลยตัดสินใจFormatลงWindowใหม่ครับ

หายเป็นปกติเลยครับ

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 04:55:18 AM »

แสดงว่าโปรแกรม super fast shutdown นั่นแหละครับตัวปัญหา
โปรแกรมหลายโปรแกรมที่เราไม่สามารถเอามาใช้ได้ดังใจ เพราะคนเขียนโปรแกรมไม่ได้มาลองทดสอบกับเครื่องเราว่ามีปัญหา หรือมีบักอะไรหรือเปล่า Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์