เครื่องซักผ้า LG เครื่องขึ้นว่า UE
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 03:22:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า LG เครื่องขึ้นว่า UE  (อ่าน 16329 ครั้ง)
man1
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:22:34 PM »

เครื่องซักผ้า LG เครื่องขึ้นว่า UE  ถังไม่สมดุนในการปั่นแห้งครับ
เป็นแม้กระทั่งเครื่องไม่มีผ้าครับจะเป็นตอนหลังเลข 10 ลงมา
หาจุดไม่เจอครับ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นจะมีสวิดอยู่ตรงวาวน้ำเข้าครับ

drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 03:30:41 PM »

เชคสายลมครับ แบบเดาเอาน่ะครับ ตอบไปพลางๆ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
too_service
member
*

คะแนน18

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 04:23:55 PM »

ส่วนใหญ่รุ่นใหม่ จะใช้แม็กเนติคสวิทช์ ฝาปิดจะมีแม่เหล็ก ส่วนฝาครอบด้านล่างจะเป็นแม็คเนติคสวิทช์
ลองเปิดดูฝาครอบถังด้านใน หนูกัดสาย หรือ ตัวสวิทช์ไม่ต่อมือปิดฝาบนลงมา ลองเช็คดูครับ
man1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 08:13:46 PM »

แม็กเนติคสวิทช์ ผมลองต่อตรงแล้วครับทำให้มันแตกแล้วเชื่อมติดครับ
ไม่หายครับ  เดียวจะลองทางสายลมดูครับวันพรุ่งนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 02:30:18 PM »

ส่วนใหญ่รุ่นใหม่ จะใช้แม็กเนติคสวิทช์ ฝาปิดจะมีแม่เหล็ก ส่วนฝาครอบด้านล่างจะเป็นแม็คเนติคสวิทช์
ลองเปิดดูฝาครอบถังด้านใน หนูกัดสาย หรือ ตัวสวิทช์ไม่ต่อมือปิดฝาบนลงมา ลองเช็คดูครับ
ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ ถ้าเสียจะขึ้น DE ครับ แนะนำดีจังเลย
แม็กเนติคสวิทช์ ผมลองต่อตรงแล้วครับทำให้มันแตกแล้วเชื่อมติดครับ
ไม่หายครับ  เดียวจะลองทางสายลมดูครับวันพรุ่งนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ

จะซ่อม หรือจะพังเครื่องกันแน่ครับ ถึงขนาด ทำรีดสวิสซ์แตกแล้วต่อตรง ถ้ารีดสวิสซ์เสียเครื่องจะฟ้อง DE ครับ
แล้วสายลมที่ว่าจะไปเช็คมันทำไมครับ มันเกี่ยวกับระบบน้ำ

เชคสายลมครับ แบบเดาเอาน่ะครับ ตอบไปพลางๆ
อย่าเดานะครับ เดี๋ยวเพื่อนจะหลงทาง

บอกรุ่นมาครับเดี๋ยวจะแนะนำให้ ถ้าบอก LG อย่างเดียว ผมไม่ตอบครับ LG มีเป็น 100 รุ่นครับ ผมไม่มั่วตอบให้เสียเครดิตตัวเองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์