เครื่องโดนไวรัสอ่าครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีฮะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 03:44:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องโดนไวรัสอ่าครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีฮะ  (อ่าน 3617 ครั้ง)
LeEkunG`
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 05:11:10 PM »

คือว่า ผมไปเอา flashdrive ของเพื่อนมาอะครับ แล้วพอใช้งานเสร็จก็ดึงออก พอไม่นาน มันก็มีไฟล์ ที่ชื่อว่า himhun อยุ่อะครับ (ไม่รู้พิมพ์ถูกรึเปล่านะ)  ลบก็ลบไม่ออกอะครับ หรือบางที ลบแล้วมันก็ขึ้นมาใหม่ ไวรัสตัวนี้ก่อกวนจิงๆฮะ แบบว่า บางทีคุย m อยู่งี้ มันสลับหน้าจอไปไหนไม่รู้อะครับ แล้วบางทีเล่นเกม มันก็อย่างอื่นให้เองอะครับ เวลาทำอะไรก็ลำบากเหลือเกินฮะ
รบกวนบอกวิธีแก้ทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ #######

sombat♥
วีไอพี
member

คะแนน121

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 06:34:00 PM »

Grin  แก้ไขเบื้องต้นหรือยังครับ
- ปิด SYSTEM RESTORE
- UP DATE ANTI VIRUS
- แล้วเข้าไปสแกนใน SAFE MODE ครับ

Lips Sealed

ศูนย์บริการเจวีซี สาขาเชียงใหม่
115/7 ม.1 ถ.เชียงใหม่-ลำปาง ต.หนองป่าครั่ง
อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-260015
tom ele
member
*

คะแนน62

ช่างนอกเวลาเรียน

tom_phakdee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 08:12:17 PM »

เก็บข้อมูลไดร์  C แล้วฟอร์แมทลง windows  เครื่องจะได้แจ๋วๆๆ ครับ

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
LeEkunG`
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:29:36 PM »

ขอบคุณงับ  แต่ คือว่า ผมยังเด็กอะครับ เลยทำอย่างที่บอกไม่เป็นช่วยสอนวิธี ปิด /เปิด sys restore กะแสกนใน safemode ได้มั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:49:12 PM »

ขอบคุณงับ  แต่ คือว่า ผมยังเด็กอะครับ เลยทำอย่างที่บอกไม่เป็นช่วยสอนวิธี ปิด /เปิด sys restore กะแสกนใน safemode ได้มั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ดูตามรูป ส่วนเข้า safemode   ก็กด F8 ตอนบูทเครื่อง
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:49:59 PM »

เครื่องน้องลงแอนตี้อยู่เปล่าครับ ถ้าลงชื่ออะไรครับ ถ้ายังไม่มีแนะนำให้ลงก่อน การปิดSYSTEM RESTORE ให้คลิกขวา m y  com เลือก properties  แล้วคลิกที่แทป  SYSTEM RESTORE จากนั้นคลิก  กากถูก  ที่ trun off SYSTEM RESTORE on  all drivers

ช่างนอกเวลาเรียน ไม่ได้มีอาชีพเป็นช่าง แต่เป็นช่างมืออาชีพ
เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และโทรคมนาคม ม.ราชภัฎนครศรีธรรมราช รุ่นสุดท้าย
tom ele
member
*

คะแนน62

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 09:55:51 PM »

ลองโหลดตัวแก้ไปก็ได้ครับง่ายดี แค่คลิก ช่วยได้มากนะครับ ข้างล่างเลย พี่   winai4u ลงไว้แล้ว
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=6849.0
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=4507.0

LeEkunG`
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 10:04:39 PM »

ขอบคุณมากมายก่ายกองครับ
ปล. บอร์ดเวปนี้ดีจริงๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์