Disable การ์ดจอ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 10:48:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Disable การ์ดจอ  (อ่าน 30770 ครั้ง)
KANONG
member
*

คะแนน2

คนที่รู้ทุกเรื่อง ไม่มีในโลก

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 06:04:40 PM »

ลองแบบข้างบนแล้วรีสตาร์ใหม่ก็ยังใช้งานได้อยู่ครับ  ที่กล้าลองเพราะหากมีปัญหาจะได้รู้และจะได้แก้ปัญหา
ให้ลูกค้าที่มาซ่อมได้ครับ  อันที่จริงผมไม่ได้เรียนทางนี้โดยตรงหรอกครับ ผมจบไฟฟ้ากำลัง  จบมาก็ได้ทำเกี่ยวกับ
คอมเลย ตั้งแตปี 38 ทั้งที่ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย อาศัยว่าชอบอะครับ

yut@
member
*

คะแนน5

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:02:55 PM »

น่าจะเป็นที่ไดรเวอร์มีปัญหานะครับ บูตเข้าเซฟโหมดดูได้เปล่า... เพราะถ้าเราตั้งรีเฟซมากไปจอจะมืดเลยแต่จะมีเวลานับอยู่ถ้าไม่ไปกดโดนข้อความยืนยันเข้ามันก็จะกลับมาใช้การรีเฟซครั้งหลังสุด ....เจ้าการ์ดจอส่วนมากใช้งานโดยไม่ต่องลงไดร์เวอร์เพื่อแสดงผลได้ครับแต่อาจจะแสดงผลได้แค่ 16 สี 256 สี แต่ก็เพียงพอต่อการทำงานในขั้นต่อไป....... อือ...ถ้าตั้งรีเฟสจอไว้สูงก่อนแล้วจอเก่ารับได้แต่ถ้าไปเปลี่ยนจอที่รับไม่ได้ก็มืดหมือนกันแต่ก็เข้าเซฟโหมดแก้ไขแล้วกัน
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:47:39 AM »

กระผมทำทุกอย่างที่ทุกท่านเรียนแจ้งมาหมดแล้วละขอรับ เข้า เซฟโหมดก็มืด เปลี่ยนจอก็มืด เข้า BIOS ดูก็ไม่มีค่าตัวไหนผิดปกติเปลี่ยนการ์ดจอ(แต่เป็น AGPเหมือนกัน) ก็ยังมืดเหมือนเดิมแต่ยังไม่ได้หา PCI slot มาเปลี่ยนดู อาการเหมือนกับ AGP slot ถูกปิดไว้แต่ไม่น่าใช่เพราะตอนเข้า windows จอก็มีแสงเรืองๆ นะขอรับแต่ไม่มีภาพ(อธิบายอย่างไรหนอถึงจะเห็นภาพเอาเป็นว่าเหมือนกับเราเปิดเครื่องไว้แต่ทำหน้าจอให้เป็นสีดำอย่างนั้นแหละขอรับ) แก่ทุกอย่างที่มีความรู้ในสมองแล้วก็ยังไม่ได้ จะว่าทุกอย่างก็ไม่ใช่นักขอรับเพราะยังไม่ได้หาการ์ด PCI มาใส่ดูเพราะขี้เกียจหาแต่กระผมคิดว่าถ้าเปลี่ยนเป็น PCI คงแก้ได้ตามที่ท่าน drdr61 แจ้งไว้แหละขอรับแต่ตอนนั้นกระผมขี้เกียจหาและก็เบื่อแล้วด้วยเลยตัดปัญหา ลง windows ใหม่เลย เออก่อนจะเกิดอาการนี้กระผมก็ไม่ทราบละเอียดว่าก่อนที่เขาจะ disable การ์ดจอเขาทำอะไรบ้างทราบแต่ว่าเขาเปลี่ยนการ์ดจอตัวใหม่แล้วลง driver ของตัวใหม่แต่พอ restart เครื่อง driver ยังเป็นตัวเก่าอยู่เขาเลยทำการ disable การ์ดจอแล้ว restart ใหม่ที่นี้เลยเป็นเรื่องจอมืดตึ๊ดตื๋อ แก่ไม่ได้เลยยกมาให้กระผมดูแล้วก็เป็นอย่างที่แจ้งไว้ข้างบนแหละขอรับ มึนเลย เคลสนี้ที่กระผมนำมา post ก็เพื่อแชร์ความรู้นะขอรับแพราะกระผมได้แก้ไขไปแล้ว(ลง windows ใหม่) แต่อาจมีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นที่เคยเจอและมีวิธีแก้ที่ดีกว่าของกระผมหรืออาจมีเพื่อนสมาชิกเจอเคลสนี้หลังจากนี้จะได้มีแนวทางแก้ไขใหม่ๆ นะขอรับ กระผมก็ไม่ได้ทำงานทาง computer หลอกขอรับแต่ชอบศึกษานะขอรับกระผม

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:09:00 AM »

ถ้าไม่มีPCI มาลอง เอาAGP ตัวใหม่มาใส่ก็จะใช้ได้ครับ  แต่เอาของเก่ามาใส่ก็จะเป็นเหมือนเดิม บางคนไม่รู้นึกว่าการ์ดเสียเลยครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 10:30:26 AM »

ก็แลกเปลี่ยนความคิดกันครับแต่ถึงเวลาจริงก็ลองทำดูถ้าไม่หายถึงขั้นสุดท้ายก็ต้องลงวินโดวน์ใหม่เหมือนกันครับ อย่าซีเรียส ผมเองเจอปัญหาถ้าคิดแล้วมานั่งแก้ปัญหาแล้วเสียเวลามากกว่าลงใหม่ผมก็ไม่คิดมากลงใหม่อยู่แล้วครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 04:57:14 PM »

เมื่อวานผมต้องล้างเครื่องลงXP ใหม่ถึง4 เที่ยวเพราะพยายามฆ่าไวรัสที่ติดอยู่ในเมมที่ใช้ใส่มือถือแต่ยังไม่ปรสบผลสำเร็จครับ 
มีใครจะอาสาเอาไปทดลองบ้างครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:57:43 AM »

อาการเป็นอย่างไรขอรับ(จะได้ระวังไว้) ยังไม่อยากเอามาทดลองขอรับ ขี้เกียจลง windows ใหม่ช่วงนี้ เป็นไวรัสมือถือใช่ไหมขอรับ

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:41:33 AM »

ลงวินโดวน์จนสมบูรณ์และโปรแกรมแล้ว ก็โกสไว้สิครับเวลาโดนไวรัสหนักก็เรียกกลับมาไวกว่าลงใหม่ต้องเยอะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 12:04:04 PM »

เครื่องผมใช้เวลางลวินโดว์ใหม่ประมาณ40นาทีครับ และไม่ค่อยได้ลงสูมบูรณ์สักทีครับ และไม่ได้ใช้ผีมานานแล้วทั้งที่แต่ก่อนใช้ประจำ  ไวรัสที่ว่ามันมาจากเมืองจีนมั้งครับ  เคยเห็นมันติดมากับเครื่องเล่นMP4ที่ไปซื้อมาจากจีนเห็นมันถูกดี พอโดนเข้าไปมันทำให้เราไม่สามารถลบไฟล์ต่างๆในไดร์ของMP4ได้format ทั้งในวินโดว์หรือดอสก็ไม่ได้หนักๆเข้าก็เปิดเครื่องMP4ไม่ได้ซื้อมา6เครื่องโยนทิ้งไป4เครื่องครับ ตัวที่กำลังโดนอยู่นี่ก็น่าจะเป็นพวกเดียวกันเห็นอาการและหน้าตาคล้ายๆกันแต่ยังไม่แรงเท่าตัวก่อน  ว่าจะเสี่ยงต่อใส่เครื่องเอารูปมาฝาก แต่กลัวว่าจะติดเข้าเครื่องอีก ถ้ามีใครอยากเห็นแล้วถึงจะเอารูปมาให้ดูครับ

kampanat
member
*

คะแนน1

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 11:25:03 PM »

Embarrassed     Lips Sealed   Huh?   ประสบการณ์  และ ความตั้งใจใฝ่รู้  ทำให้คนประสบความสำเร็จ  จริงๆ  นะ 
เยี่ยม ที่สุดเลยครับ นับถือ ๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์