ดินน้ำมันมหัศจรรย์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:57:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดินน้ำมันมหัศจรรย์  (อ่าน 8673 ครั้ง)
narasak
member
*

คะแนน2

รับติตั้งเครื่องเสียงรถยนต์

narasak_09@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:38:31 PM »

ผมอยากรู้อ่ะครับว่าไอ้ดินน้ำมันที่ร้านประดับยนต์เขาใช้หล่อข้างประตูหรือทำลวดลายต่างๆเขาเรียกว่าอะไรผมเห็นเขาปั้นเป็นลวดลายต่างๆมันนิ่มเป็นดินน้ำมันเลยครับพอเสร็จแล้วเขาใช้ไดรฟ์เป่าผมเป่ามันแข็งมากเลยเข้ารูปแปะๆ

sompongc♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน54

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 01:44:58 PM »

ท่านใดทราบตอบทีครับอยากรู้เหมือนกันนะ
sompongc♥
member
*

คะแนน54

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 01:49:55 PM »

ขอแนะนำ ดินมหัศจรรย์ Funny Clay
     ขอแนะนำ ดิน Polymer ปลอดสารพิษ น้ำหนักเบา ปั้นง่าย เนื้อเนียนนุ่ม สีสันสดใส สามารถนำแต่ละสีมาผสมกันเพื่อสร้างสีใหม่ได้ ไม่เหนียวติดมือ สามารถติดชิ้นงานเข้าด้วยกันในขณะปั้นโดยไม่ต้องใช้กาว แห้งได้เองในอุณหภูมิห้องปกติ ถ้าชิ้นงานแห้งแล้วจะคงรูป ตกไม่แตก มีน้ำหนักเบา สามารถนำกลับมาใช้ใหม่ได้ไม่เสียเนื้อดิน สร้างสรรค์ผลงานตามจินตนาการได้ไม่จำกัด เหมาะสำหรับเด็กอายุตั้งแต่ 3 ปีขึ้นไป

นอกจากนี้ยังสามารถทำเป็นเครื่องประดับ เช่น พวงกุญแจ สายคล้องโทรศัพท์ ขายเพื่อเป็นอาชีพเสริมได้ด้วย

พร้อมเปิดสอนศิลปะการปั้นดินสำหรับเด็กอายุ 5 ขวบขึ้นไป เป็นการทำงานศิลปะที่มีลักษณะ 3 มิติ ที่แตกต่างจากการวาดภาพซึ่งเป็นงานศิลปะที่มีเพียง 2 มิติ งานปั้นดินจะทำให้เกิดการพัฒนาสมองได้มาก โดยการมองสิ่งที่เห็นและใช้จินตนาการในการแยกชิ้นส่วนเพื่อสร้างออกมาเป็นชิ้นงาน เสริมความสามารถด้านคณิตศาสตร์โดยการฝึกหัดคำนวณเกี่ยวกับการแบ่งสัดส่วนและการทำรูปทรงเรขาคณิตต่างๆ สามารถสร้างสรรค์ผลงานได้อย่างไร้ขอบเขต และยังนำไปใช้ตกแต่งหรือประกอบกับเครื่องใช้อื่นๆได้ด้วย

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
Funny Clay at Tumble Tots Chiang Mai ในศูนยกิจกรรมเสริมพัฒนาการเด็กเล็กทัมเบิ้ลทอทส์
ศูนย์การค้าเซ็นทรัลแอร์พอร์ตพลาซา  ชั้น 4 ทางเข้าฟู้ดเซ็นเตอร์ ด้าน MK สุกี้
โทรศัพท์ 0 5327 4669, 08 6913 0123
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 01:57:27 PM »

เขาเรียกว่า โป้  เรซิ้น  ครับไม่ทราบว่าเขียนถูกหรือเปล่า Smiley
sompongc♥
member
*

คะแนน54

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 01:59:15 PM »

http://www.springclay.com/products01.html
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 02:03:12 PM »

อ้าว  ............ไม่ไช่    โป้  เรซิ้น      เหรอ ครับแล้วกันท่านถามเรือผมตอบเครื่องบินซะแล้ว   Cry
อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 02:34:06 PM »

อีพอกซี่แบบดินน้ำมันครับ ผมซื้อใช้อยู่ชุดละ 100 บาท มี 2 แท่ง ปั้นผสมกันขึ้นรูปได้ ประมาณครึ่งชั่วโมงจะแข็ง ขอเสียทนความร้อนไม่ได้มาก
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:12:29 PM »

อาจารย์ อาชีพอิสระ ครับท่านตอบแนวเดียวกับผมเลย เจ้าของกระทู้ยังไม่ขึ้นมาเลยครับต้องเดาใจแล้วละครับท่าน
narasak
member
*

คะแนน2

รับติตั้งเครื่องเสียงรถยนต์

narasak_09@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:10:24 PM »

ผมก็ไม่มั่นใจว่าเขาเรียกว่าโป้เรซิ่นหรือป่าวเห็นเขาใช้ในการหล่อแบบชึ้นรูปหรือทำลวดลายต่างๆ
ในการประดับยนต์พอมันแข็งตัวก็จัดการนำไปหุ้มหนังเนียนและแจ่มมาก
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:55:53 AM »

ผมก็ไม่มั่นใจว่าเขาเรียกว่าโป้เรซิ่นหรือป่าวเห็นเขาใช้ในการหล่อแบบชึ้นรูปหรือทำลวดลายต่างๆ
ในการประดับยนต์พอมันแข็งตัวก็จัดการนำไปหุ้มหนังเนียนและแจ่มมาก
  อ้าว........ถ้าอย่างนั้นแล้ว ไช่เลยครับ  ให้ติดต่อได้ที่ร้าน ที่เขาขายอุปกรณ์ผสมเรซิ่น นะครับ เค้าจะมีส่วนผสม4-5 อย่างด้วยกันครับ  ลองติดต่อดูนะครับว่าข้อควรปฏิบัติและขั้นตอนเป็นอย่างไร   ร้านใกล้ๆ บ้าน Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์