เกี่ยวกับ NOD32 ( อีกแล้วครับท่านฯ )
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 05:14:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ NOD32 ( อีกแล้วครับท่านฯ )  (อ่าน 3391 ครั้ง)
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:58:29 PM »

เรียนท่าน TongTang  และทุกท่านฯ  ได้ลง Nod32 2.70.32 Administrator Version - LAN Update Server โดยความ
อนุเคราะห์ของท่าน TongTang ลงเสร็จก็ต้อง update database แต่ server ที่ได้ไปมัน update ไม่ได้เลยซักที่ เลยใส่ server
เก่าที่เคยใช้ (ขอเค้ามาอีกแหละ)  มันก็ update ให้โลด แล้วมันบอกให้ restart ก็ o.k. restart  พอมาดูอีกทีจาก 2.70.32
มันเปลี่ยนเป็น 2.70.39 เหมือนเดิมน่ะครับท่านฯ สงสัยๆ มันไม่ปกติแน่ๆ เลย  ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับท่านฯ /
ขอบคุณมากๆ ครับท่านฯ   Sad

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:09:34 PM »

ผมก็ใช้เวอร์ชั่นนี้อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหานี่ครับ  Sad สงสัยท่านลงโปรแกรมผิดวิธีหรือป่าวครับ  Tongue
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:20:45 PM »

ท่าน BenQ  ครับ แบบว่าสงสัยที่มันเปลี่ยน version จาก 32 เป็น 39 น่ะครับท่าน ก่อน install 32 ผมก็ uninstall 39 ออกไปแล้ว
ครับท่าน พอไป update database ไมเปลี่ยนไปเป็น 39 อีกน่ะครับท่าน เลยคิดว่ามันคงไม่ปกติแล้วล่ะครับท่าน /
ขอบคุณมากครับท่าน   Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:38:50 PM »

sever ใหม่เขาอับเดทเป็นเวอร์ชั่น 2.70.39 หรือเปล่าครับ
ส่วนเวอร์ชั่นที่ผมให้ไป server ที่เขา add ไว้คงจะปิดไปแล้วก็หา server ใหม่มาลง
สำหรับเวอร์ชั่นที่ให้ไปเขาปรับ Full ออฟชั่นไว้แล้ว ถ้าปรับมาเป็น 39 ต้องมาตั้งค่าเอาเองอีกครั้งนะครับ

TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 02:10:07 PM »

sever ใหม่เขาอับเดทเป็นเวอร์ชั่น 2.70.39 หรือเปล่าครับ

น่าจะใช่ครับเพราะน้องเค้าใช้ .39 อยู่ครับท่าน

สำหรับเวอร์ชั่นที่ให้ไปเขาปรับ Full ออฟชั่นไว้แล้ว ถ้าปรับมาเป้น 39 ต้องมาตั้งค่าเอาเองอีกครั้งนะครับ

ที่ผมไล่เทียบดูกะ ปรับแต่ง NOD32 อย่างเทพ (โหลด pdf มาครับ) เหมือนๆ กันเลยครับท่าน
แต่เห็นแปลกๆ หน่อยก็ตรง Update มีเพิ่ม Mirror (น่าเป็นของ .32 ใช่เปล่าครับ) ผมพยายาม upload ภาพ หรือฝากภาพ
ตอนนี้ error หมดครับ เลยแค่อธิบายได้ตามตัวหนังสือนี่แหละครับ ขออภัยด้วยครับท่าน
ถ้ามัน update ได้ หาไวรัสเจอ ไม่หนักเครื่อง(แบบว่า โบราณ) ก็ O.K. แล้วครับท่าน
ขอบคุณมากๆ ครับท่านฯ   Tongue

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์