ขอความกระจ่างเรื่อง WAC GUARD II ( การ์ดป้องกันคอมเสีย )
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:16:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกระจ่างเรื่อง WAC GUARD II ( การ์ดป้องกันคอมเสีย )  (อ่าน 10045 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 09:34:40 PM »

ดีจริงหรือไม่ครับ  Sad

http://www.wacinfotech.com/guard2_t.html

WAC HDD GUARD II

ปกป้องคอมพิวเตอร์เครื่องเก่งด้วย WAC HDD GUARD II อุปกรณ์ป้องกันคอมพิวเตอร์เสียตัวใหม่ ใช้งานง่ายด้วยระบบ User Interface บน Windows และเมนูภาษาไทย/อังกฤษ และสามารถสั่งควบคุมการตั้งคาของการ์ดด้วยโปรแกรม Remote Config ผ่านระบบ Network แล้วใช้ function Remote Command เปิดหรือปิดโปรแกรมต่าง ๆ พร้อมกันทุกเครื่องได้ Support OS สูงสุด ตั้งแต่ DOS ถึง Windows 2003 Server

ปกป้องคอมพิวเตอร์ของคุณจากสารพันปัญหาน่าเบื่อ เช่น เครื่องโดนไวรัสคอมพิวเตอร์, มีคนแอบลงซอฟแวร์ลิขสิทธิ์ หรือโปรแกรมที่ไม่ต้องการ, มีคนเผลอลบไฟล์สำคัญทิ้งไป โปรแกรมหาย เข้าวินโดส์ไม่ได้, หากซ่อมเองไม่เป็น ต้องเสียเวลายกเครื่องไปซ่อมที่ร้าน และบางครั้งอาจต้องเสียเงินค่า อะไหล่ เพิ่มเพราะเสียหายจากการซ่อมที่ไม่ถูกวิธี ซึ่งหากคุณเป็นผู้ดูแลระบบในศูนย์คอมพิวเตอร์ หรือเป็นเจ้าของร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ ที่ต้องดูและเครื่องตั้งแต่ 10-100 เครื่อง คงไม่สนุกที่ต้องนั่งซ่อมเครื่องคอมฯทุกวัน และเพื่อให้พ้นจากสภาพน่าเบื่อเหล่านี้ เราขอแนะนำวิธีป้องกันคอมพิวเตอร์เสียที่ดีที่สุด นั่นคือ “WAC GUARD II”

ความสามารถหลักของ WAC GUARD II คือ ป้องกันไม่ให้ข้อมูลใน Harddisk เสียหายจากการเปลี่ยนแปลงทุกชนิดที่เกิดขึ้น ซึ่งป้องกันได้ตั้งแต่การ Format, Fdisk, Add, Remove, Copy, Delete, Change รวมไปถึงป้องกันการบูทเครื่องด้วยไดรฟ์อื่นๆ, ป้องกันการปรับแต่งระบบผ่าน BIOS และป้องกันไวรัสคอมพิวเตอร์ได้ด้วย ซึ่งเครื่องของคุณจะกลับมาพร้อมใช้งานได้ดีดังเดิม เพียงแค่ Restart เท่านั้น
จุดเด่นของ “WAC GUARD II” ได้แก่
- ใช้ได้กับทุก OS ตั้งแต่ DOS, WiN 3.1, 9X, NT, ME, 2000 และ 2003 Server
- ใช้ได้กับ Harddisk ทั้งแบบ IDE, EIDE, SCSI รวมทั้งแบบ Serial ATA รุ่นใหม่ได้ด้วย
- ทำงานผ่านหน้าจอ Windows ได้เลย
- ใช้งานง่าย ด้วยเมนูไทยและอังกฤษ
- มีฟังก์ชั่น Remote Command & Configuration ช่วยอำนวยความสะดวกในการควบคุมและกู้ระบบของเครื่องทุกเครื่องผ่านระบบเครือข่าย โดยไม่ต้องทำทีละเครื่อง
- ไม่มีการทำ buffer ทำให้ไม่เสียเนื้อที่ใน harddisk โดยไม่จำเป็น
- WAC GUARD II พิสูจน์แล้ว จากการใช้งานทั่วประเทศ กว่า 50,000 เครื่อง ทั่วประเทศ ว่าใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา

WAC GUARD II จึงเป็นวิธีป้องกันปัญหาคอมพิวเตอร์เสียที่ดีและง่ายที่สุดในขณะนี้ เพราะนอกจากจะ ใช้งานง่ายและติดตั้งง่ายแล้ว ยังช่วยอำนวยความสะดวกเพราะสั่งงานผ่านระบบ Network ได้ด้วย ประหยัดเงิน ประหยัดเวลา เหมาะกับผู้ใช้ทุกกลุ่ม ไม่ว่าจะเป็น ศูนย์คอมพิวเตอร์ สำนักงาน ร้านอินเตอร์เน็ต หรือผู้ใช้ตามบ้านที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์มากนักก็ตาม

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 11:01:44 PM »

อ้างถึง
อุปกรณ์ป้องกันคอมพิวเตอร์เสียตัวใหม่

กันได้แค่ ไม่ให้วินโดวส์ มีปัญหามากกว่า แต่กัน ตัวอุปกรณเสียไม่ได้ ข้อดีก็คือว่า เมื่อเก็บข้อมูลระบบไว้แล้ว เวลา วินโดวส์เพี้ยน เสียหาย ก็เรียกกลับมาคืนได้ดังใจ

แต่ ไฟล์เอกสารต่างๆ ที่เราทำใหม่ก็จะโดนทับด้วยของเก่า ( ในกรณีไม่ระบุให้ดีว่าให้เก็บโฟลเดอร์ใหนบ้าง ) ดีสำหรับร้านเน็ต โรงเรียน ที่ไม่ต้องการให้มีการแก้ไข ระบบวินโดวส์ หรือ ไม่อยากเสียเวลากู้ระบบ

มีอีกหลายยี่ห้อ เช่น undo card เป็นต้นครับ ก็เพราะไอ้ตัวนี้แหละ ผมลงไดรฟ์เวอร์ให้ลูกค้าลงยังไง รีสตาร์ทเสร็จมันก็หายไปทุกที  Angry

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:52:06 PM »

อ้างถึง
อุปกรณ์ป้องกันคอมพิวเตอร์เสียตัวใหม่

กันได้แค่ ไม่ให้วินโดวส์ มีปัญหามากกว่า แต่กัน ตัวอุปกรณเสียไม่ได้ ข้อดีก็คือว่า เมื่อเก็บข้อมูลระบบไว้แล้ว เวลา วินโดวส์เพี้ยน เสียหาย ก็เรียกกลับมาคืนได้ดังใจ

แต่ ไฟล์เอกสารต่างๆ ที่เราทำใหม่ก็จะโดนทับด้วยของเก่า ( ในกรณีไม่ระบุให้ดีว่าให้เก็บโฟลเดอร์ใหนบ้าง ) ดีสำหรับร้านเน็ต โรงเรียน ที่ไม่ต้องการให้มีการแก้ไข ระบบวินโดวส์ หรือ ไม่อยากเสียเวลากู้ระบบ

มีอีกหลายยี่ห้อ เช่น undo card เป็นต้นครับ ก็เพราะไอ้ตัวนี้แหละ ผมลงไดรฟ์เวอร์ให้ลูกค้าลงยังไง รีสตาร์ทเสร็จมันก็หายไปทุกที  Angry

เจ้าตัวนี้มันสามารถตั้งค่าได้ครับ ว่าจะให้โปรแกรมมันทำงานหรือไม่ทำงานก็ได้

แค่คลิกเดียว  Tongue

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ช่วยกันแสดงความเห็นมาเยอะๆนะครับ  Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:03:01 PM »

วัยรุ่นใจร้อน ไปซื้อมาแล้ว  Tongue  Huh?

WAC GUARD II +
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 10:08:34 PM »

โอ้ๆๆๆ ต้องลง Driver ก่อนนะครับ จากนั้นปิดเครื่องใส่ WAC GUARD II+

แล้วก็เปิดเครื่องครับ  Tongue
harley
member
*

คะแนน19

สังคมที่ดีเริ่มจากการให้

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2008, 12:00:47 AM »

คือจริงๆ แล้ววินโดว์มีระบบ backup  อยู่แล้วนะครับคือถ้าเปิดเครื่องได้หรือเข้า safemode ได้ ก็เข้าไป System  restore ได้นิครับ คืออาจจะ create point ไว้ก่อนแต่จริงๆ แล้วตัวนี้ผมไม่ทราบนะครับว่าถ้าเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยแบบบูตทั่วไปมันจะคืนค่า registry  ได้ไหม และหลักการทำงานมันจะเหมือนกับตัวที่ผมกล่าวไว้ข้างต้นหรือไม่ แต่หลัการน่าจะเป็นการเก็บค่า registry ไว้ใน rom ของการ์ดแล้วเรียกมาใช้ตอนบูตเครื่อง อันนี้ไม่รู้จริงๆ ครับแค่ลองออกความคิดเห็นดู benq ลองดูแล้วบอกกันบ้างนะครับ จะได้เป็นความรู้กับผมต่อไป
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:16:05 PM »

Undu Card ข้อดีคือไม่ทำให้ระบบอืดลงครับ โปรแกรมที่ทำงานแบบนี้ก็มีอยู่เยอะ แต่มันทำให้เครื่องอืดลง กินพื้นที่ด้วย เหมาะสำหรับร้านคอมมากกว่านะครับ

rtm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 07:35:47 PM »

เห็นขายที่เซียร์รังสิต แพงไปหน่อย ใช้วิธีลงใหม่ , restore  ดีกว่าครับ สำหรับผม
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 07:54:07 PM »

คอมฯที่เสียส่วนใกญ่เป็นที่ซอฟแวร์ ตัวนี้จะช่วนได้มากสำหรับคนที่ไม่มีความรู้หรือรู้น้อยเรื่องซอฟแวร์ การลงโปรแกรมต่างๆ เป็นช่างก็ดี ขี้เกียดมานั่งซ่อมวินโดวน์   ผมว่าดีครับถ้ามีเงินซื้อมาใช้ เครื่องมันก็ไม่อืดหลังจากใช้งานไปนานๆ ก็ยัง ไม่อืดเหมืนลงวินโดวน์ใหม่อยู่ตลอดเวลา ดีออกครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 05:58:58 PM »

มันใช้ได้กับทุก FAT 32 NTFS หรือเปล่า ครับ อย่างเราจะทำไดร์ซี เป็น NTFS ไดร์ ดี เป็น FAT 32 คงไม่มีปัญหาน่ะครับ แล้วพาร์ติชั่น ไดร์ ซี ไดร์เดียวก้อได้ใช่หรือเปล่าครับ ผมเคยใช้ ของ W.DOG มีปัญหาเรื่อง FAT กับไดร์ กับ OS ด้วย ก้อเคย ม่ะอยากจะใช้ ผมจะใช้ system restro กับ image ghost ไว้เอาครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์