วิธีทำ Harddisk PC ให้เป็น Externel สามารถเคลื่อนย้ายไปได้ทุกที่...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: วิธีทำ Harddisk PC ให้เป็น Externel สามารถเคลื่อนย้ายไปได้ทุกที่...
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำ Harddisk PC ให้เป็น Externel สามารถเคลื่อนย้ายไปได้ทุกที่...  (อ่าน 6125 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 11:01:49 PM »

Wink เกริ่น... สืบเนื่องมาจากเจ้าฮาร์ดดิสตัวนี้ มันมีอาการเรรวน จนทำให้ข้อมูลผม

สูญหายเกลี้ยง แต่...สามารถนำกลับคืนมาได้ 90 % เท่านั้น  Angry  Angry

ในที่สุดผมก็ได้ Format มัน เท่านี้มันก็ใช้ได้ปกติ แต่...เจ้าฮาร์ดดิสอีกตัวที่เป็น SATA

มาบ่นให้ผมฟังว่า ถ้าขืนยังให้ฮาร์ดดิส IDE มาอยู่ร่วมชายคา Case เดียวกันอีก มันจะขอ

ตรอมใจตายมั่ง...............  Cry  Cry

มันก็เลยต้องตามใจคุณ HDD SATA เลยจัดการย้ายคุณ HDD IDE ออกจาก Case

Computer อย่างถาวร ครั้นจะทิ้งก็เสียดายอย่างมาก เพราะ คุณ HDD IDE

เป็นเพื่อนเป็นเพื่อนตายกับผมมาตั้งแต่ตอนผมอยู่ปี 1 มาตอนนี้ก็ 4 ปีกว่าๆแล้ว

เลยจัดการซื้อบ้านหลังใหม่ให้คุณ  HDD IDE  Huh?

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 11:07:58 PM »

Huh?  Wink  Grin  Shocked
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 11:10:33 PM »

ลองดูครับ ขำๆ  Grin  Grin  Tongue  Huh?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●เมนบอร์ด &Hardware » ปัญหาฮาร์ดดิสก์ » หัวข้อ: วิธีทำ Harddisk PC ให้เป็น Externel สามารถเคลื่อนย้ายไปได้ทุกที่...