เริ่มเตรียมตัวก่อนทำเว็บ ง่ายๆ ด้วย CMS นะครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:29:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มเตรียมตัวก่อนทำเว็บ ง่ายๆ ด้วย CMS นะครับ  (อ่าน 8465 ครั้ง)
harley
member
*

คะแนน 19

สังคมที่ดีเริ่มจากการให้

« เมื่อ: มกราคม 26, 2008, 08:45:56 PM »

อันดับแรกสำหรับผู้ที่ไม่มีความรู้ด้านการทำเว็บเลยแต่อยากมีเว็บเป็นของตัวเอง ก็ขอแนะนำให้ใช้ CMS คัรบ มีหลายตัวที่ถูกพัฒนามาใช้ในประเทศไทยนะครับ ทั้ง phpnuke postnuke  Mambo Joomla lito maxsite นี่คือส่วนหนึ่งของ CMS ทีนิยมในประเทศไทยนะครับแต่ห้องนี่กล่าวถึงแมมโบ้และจุมลา ครับแน่นอนต้องเตรียมเครื่องมือทำมาหากิน คือ dreamwever สำหรับผู้ทีไม่เคยศึกษาhtml หรือเพียงเล็กน้อย  และก็ photoshop , Flash ,โปรแกรมอัปโหลดทั้งหลายอย่างเช่น wftp และก็เข้าไปดาวร์โหลดโปรแกรม CORE ของแมมโบ้มาคัรบ ทั้งโมดูล ทั้งคอมโพแนนท์ บอท ที่มีให้โหลดใน www.mambo.or.th คัรบหรือใครอยากศึกษาข้อมูลก็จากเว็บนี้เลยครับ มีเยอะคับ ใครได้ตามนี้เข้ามาโพสบอกเลยนะคัรบจะ บอกต่อให้เลยครับ
harley
member
*

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:18:31 AM »

เงียบกันเลยครับ ฮ่าๆ คงเข้ามาช้าไปหนะครับ เลยไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องการทำเว็บแล้ว แต่ถ้าใครสนใจโพสกันมาได้เลยครับยินดีตอบทุกคำถาม
husadee
member
*

คะแนน 5

husadee_s@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2008, 10:48:21 AM »

อยากครับแต่กำลังศึกษาอยู่ครับ ไม่เป็นไรเลยอย่างพี่ว่านี่และครับ แต่อยากศึกษาครับพี่พอจะแนะนำมากกว่านี้ได้ไหมครับ ขอเป็นศิษย์ด้วยครับ
harley
member
*

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 05:08:27 PM »

ครับมีปัญหาแอดอีเมลล์ผมไว้ได้เลยคัรบสอบถามได้ตลอดคัรบ ผมออนเกือบทั้งวัน
pajakarat
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 06:15:06 PM »

ผมก้อสนใจครับตอนนี้คนดูแลเวปคนเก่าเค้าออกผมเลยต้องมารับหน้าที่แทนตอนนี้ใช้ Joomlaเหมือนกันครับก้อลองงมเหมือนกัน ซื้อหนังสือมาอ่านแล้วครับ
ไม่รู้จะเข้าใจป่าว ยังงัยก้อคงต้องรบกวนสมาชิกเก่าๆ ก้ออย่าเพิ่งรำคาญมือใหม่เด้อครับนี่เว็ปที่ดูแลครับ www.sure-audio.com ติชมได้ครับ
BUNTERG
member
*

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 08:51:28 AM »

พี่ครับ ขอ อีเมล์ ด้วยครับ จะเข้าไปคุยครับพี่ อยากทำเวปครับตอนนี้ไม่มีความรู้เลย
herher
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 05:17:34 PM »

อยากทำมากครับ
แต่ไม่รู้จะเริ่มที่ไหนครับ ยังไงก็รบกวนช่วยบอกแบบละเอียอดกว่านี้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์