พบไวรัสอะไรก็ไม่รู้ครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 17, 2024, 01:46:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พบไวรัสอะไรก็ไม่รู้ครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
TAY PPS
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 10:52:58 AM »

อาการ
- กด Alt+Ctrl+Del ไม่ได้ เพราะเมื่อกดมันจะแจ้งว่าเราไม่ใช่แอดมิน จากนั้นเครื่องก็รีสตาร์ทเองทันที
- โฟลเดอร์ออปชั่นหาย
- กดลงทะเบียนโปรแกรมต่างๆไม่ได้ เพราะเมื่อกดมันจะแจ้งว่าเราไม่ใช่แอดมิน จากนั้นเครื่องก็รีสตาร์ทเองทันที

ผมจะหาวิธีสแกนไวรัสเอง มันก็มีไวรัสมากมายเหลือเกิน  ตอนนี้ผมลงโปรแกรม cpe17antiautorun070 0 ไปแล้วนะครับ  แต่โฟลเดอร์ในแฟลตไดรฟ์ก็ยังลบทิ้งไม่ได้ แม้จะกด Shift Del แล้วก็ตาม

รบกวนด้วยนะครับ

แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 11:20:14 AM »

ลองเข้าไปสแกนในSafe Modeดูครับเป็นไงก้อแจ้งมาอีกทีนะครับ

ลองใช้ AVG Anti-Virus สแกนดูอีกทีครับท่าน

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=21545.0
wcrsbt
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:23:37 PM »

Wink Wink Wink Embarrassed Embarrassed Lips Sealed Lips Sealed Shocked
พอมีวิธีที่ป้องกันได้ถาวรหรือเปล่า ไม่ให้ไวรัสมันหวนกลับมาอีก
หรือต้อง Scan Virus บ่อยๆ ก็เป็นพอแล้ว
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:46:39 PM »

มีคืออย่าต่อเน็ต Grin Grin Grin แต่ถ้าต่อเน็ตต้องมั่นupdateโปรแกรมไวรัสเรื่อยๆและอย่าไปเที่ยวไกลคือเวป

อย่างว่า.... Grin. สแกนทุกครั้งเมื่อมีอะไรมาต่อเน็ตเช่นFlash driveแม้กระทั่งแผ่นCDหนัง ถ้าจะให้ดี

ให้เข้าไปสแกนในSafe Mode จะดีกว่า รอท่านอื่นแนะนำต่อนะครับ... Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์