TV SANYO
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 04:58:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TV SANYO  (อ่าน 2526 ครั้ง)
Virat
member
*

คะแนน6

« เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 12:48:12 PM »

ใครเคยเจอแบบผมบ้าง TV  SANYO  จอแบนฟลายแบ๊ต#  L40B171เสียไปฃื้อที่ร้านขายอะไหล่มาแต่เป็นของเทียม พอใส่ไปแล้วภำพมันอ้วนเกินไป  โทรไปถามที่ร้านขายอะไหล่เขาแนะนําให้ทําตามเขาๆให้เอาพลาสติคลองที่แกนคาร์บ้อนให้หนาขึ้นหน่อยผมก็ลอง ทําตามดูภาพหดลงมาเท่าขนาดปกติ  OK  ครับแต่ผมลองจับดูที่ตัว  HOROUT   ร้อนมากเลยครับเลยถามเจ้าของร้านที่ฃื้อฟลายแบ๊ตมา  เขาบอกHOROUT  ตัวเดิม#  T2140  ไม่ทนต้องเอา#  ..ใหญ่กว่านี้ผมก็ทําตาม   ผมเปิดเครื่องประมาณไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง ครับ เคื่รองฃ๊อตตั้งแต่ภาคจ่ายไฟไปถึงภาคเสียง HOROUTก็ช๊อต  ตอนนี้ยังกู้ให้คืนเหมือนเดิมยังไม่ใด้เลยครับ    อาจารย์ทุกท่านบอกหนอ่ยว่า ทําไมถึงเสียมากขนาดนี้   เพื่อจะจําไว้เป็นบทเรียน       ลืมบอกครับอาการเดิมแค่ภาพเบลอครับ Cry Cheesy 

Ptn-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน780

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 12:53:59 PM »

รุ่นไหนครับ.......หาฟลายแบคแท้เปลี่ยนดีกว่าราคาก็ไม่ต่างกับของเทียมมากนัก.....และที่สำคัญไม่เปลืองอะไหล่ด้วยครับ 

AV Electronic  Pattani.
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 01:03:33 PM »

การยกแกนเฟอร์ไรท์ให้ห่างกันมากขึ้น ทำให้ค่าอินดัคแตนท์และความถี่เรสโซแน้นท์ของฟลายแบคเปลี่ยนไป  ..ประสิทธิภาพของฟลายแบคลดลงด้วยครับ  เมื่อโหลดไม่แมทซ์TR.HOR OUTPUTจะทำงานหนักขึ้นจึงร้อนกระทั่งเสียหายได้ครับ .... สรุปว่าแก้ปัญหาปลายเหตุ และดัดแปลงผิดจุดครับ
...ในกรณีที่หาฟลายแบคเบอร์เดิมไม่ได้จริงๆวิธีดัดแปลงลดภาพอ้วน มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ ซึ่งจะทำให้ TR.HOR OUTPUTไม่ทำงานหนัก  ..แต่ทางที่ดีควรหาเบอร์เดิมเป็นดีที่สุดครับ จะได้มีเวลาพาลูกไปเที่ยวงานวันเด็กบ้างครับ  Tongue Smiley
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 01:12:47 PM »

ตอนแรก ก่อนเปลี่ยน ฟลายแบ็ค ได้วัดไฟ B+หรือป่าวครับว่ามี กี่โวลล์อาจจะเกินก็เป็นได้ มันถึงได้ช๊อต ไปถึงไหนต่อไหนมากมายครับ  Sad
somchok107
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 02:22:53 PM »

ผมเห็นด้วยกับลุงเคี้ยง ถ้า sanyo เช็คไฟB+ให้แน่ใจก่อนว่าไม่เกิน
Virat
member
*

คะแนน6

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2008, 02:37:50 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์ทุกท่านครับและขอขอบคุณช่างเล็กมากครับสําหรับข้อมูล  ตอนนี้ผมฃอ้มเครื่องเสร็จแล้วครับฃื้อ ฟลายแบ๊ตของแท้ จากร้านหนึ่งมาเปลี่ยนแล้วครับภาพสวยไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ   ตัวละ 400ครับจบข่าวเลยครับขอบคุณอาจารย์ทุกท่านครับ Cheesy Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์