เสียงเวลาต่อเน็ทหายครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:13:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเวลาต่อเน็ทหายครับ  (อ่าน 2918 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2007, 03:27:57 PM »

ทุกทีเวลาผมต่อเน้ตมันจะดังโยที่ไม่ได้เปิดลำโพงด้วย เหมือนว่าเป็นเสียงโมเด็ม รึป่าวไม่รู้  แต่ตอนนี้มันหายไปครับเพราะอะไรเนี่ยเลยไม่รู้เลยว่าต่อได้หรือไม่ได้ ช่วยทีครับ
 Cheesy

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 12:05:21 PM »

ทุกทีเวลาผมต่อเน้ตมันจะดังโยที่ไม่ได้เปิดลำโพงด้วย เหมือนว่าเป็นเสียงโมเด็ม รึป่าวไม่รู้  แต่ตอนนี้มันหายไปครับเพราะอะไรเนี่ยเลยไม่รู้เลยว่าต่อได้หรือไม่ได้ ช่วยทีครับ
 Cheesy
โดยปกติ มันจะมีเสียงครับ ที่ตัวโมเด็ม จะมีลำโพงบัซเซอร์เล็ก ๆ ติดอยู่ เวลาต่อเน็ต จะได้ยินเสียง Dial tone หลังจากสิ้นเสียง Dial tone มันก็จะมีเสียง คล้าย ๆ กับเสียงของเครื่องแฟกซ์...ซึ่งอันนี้ถือว่าปกติครับ

โมเด็มบางรุ่น อาจจะมีเสียงดังออกที่ลำโพงคอมเราได้เลย

ส่วนที่บอกว่า ตอนนี้ไม่มีเสียง ให้ท่านตรวจเช็คดังนี้ครับ
1. ดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่ Icon ที่ใช้ต่อเน็ตครับ จากนั้นคลิ๊กที่ปุ่ม Properties

2. จากนั้น มันจะเปิดหน้าต่างใหม่มาครับ ให้คลิ๊กที่ปุ่ม Configure... ครับ

3. จากนั้นมันก็จะเปิดมาอีกหน้านึงครับ ให้มองหาหัวข้อ Enable modem speaker ครับ ถ้ามันไม่มีเครื่องหมายถูกอยู่ในช่อง มันก็จะไม่มีเสียงครับ

Smiley
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 06:52:24 PM »

Cheesy Embarrassed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์