Nokia 3230 ปิด BlueTooth ไม่ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 02:10:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Nokia 3230 ปิด BlueTooth ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4914 ครั้ง)
mic.2210
member
*

คะแนน-1

เงิน...ใช้ได้ตอนมีชีวิต เข้าวัดหา.....ไว้บ้าง

« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 04:01:43 PM »

คือว่า ไปเปลี่ยนชื่อ Bluetooth แล้วมันก็เออเร่อ เข้าไปปิดไม่ไดเลย พอเข้าไปใน Blluetooth เครื่องจะรีสตาร์ททันที ทำอะไรไม่ได้เลย คือเข้าไปปิดไม่ได้นั่นเอง กลัวว่าถ้าเปิดนาน ๆ เครื่องจะเอ๋อครับ

มีคนบอกว่าให้แฟตเครื่อง แต่ผมกลัวว่าข้อความที่เซฟลงเครื่องมันจะหายหมดน่ะครับ เครื่องนี้หาที่เซฟลงเมมการ์ดไม่ได้หรือครับ แล้วพวกรายชื่อที่เราเซฟลงความจำเครื่องจะหายไหมมั๊ยครับ

เราจะหาวิธีปิดได้อย่างไรครับ หรือ ให้คอมที่มี BT สั่งปิดจากคอมได้มั๊ย แล้วสั่งให้คอมเปลี่ยนชื่อให้ได้มั๊ยครับ

ช่วยด้วยนะครับ โทรศัพท์ลูกสาวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 04:36:19 PM »

สงสัยจะโดนไวรัส แฟลชเครื่องใหม่เถอะครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 08:12:17 AM »

สามารถคัดลอกรายชื่อเข้าแมมและ sim ได้ครับ
(เข้า Menu >> Contacts >> Options >> Mark All >> กด Options >> copy to sim direct )
ลองเอาแมมออกแล้วเปิดเครื่องดูก่อนครับยังเป็นไหม อาการนี้มีหลายสาหตุ
อาจเป็นที่ software ไวรัส หรือตัวเครื่องเองก็ได้

ลองตามนี้ดูก่อนนะครับ *#7780#  แค่รีเซ็ตเครื่องทั่วไป ไม่ทำให้ข้อมูลรายชื่อหาย
แต่ถ้าจะ format (ข้อมูลหาย) แต่ก็ต้องมานั่งลงโปรแกรมเสริมอีกอยู่ดี ถ้าไม่ชำนาญก็ยากหน่อย
ผมว่าเอาไปให้ร้านเช็คดูจะดีกว่าแล้วให้เขาสำรองข้อมูลให้ก่อน
mic.2210
member
*

คะแนน-1

เงิน...ใช้ได้ตอนมีชีวิต เข้าวัดหา.....ไว้บ้าง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 10:42:08 PM »

Cheesy
ไม่รู้เป็นไร อยู่ดี ๆ มันก็หายไปเองครับ มันปิดตัวมันเอง แล้วก็เซทชื่อเองเป็น Nokia 3230 โชคดีรับปีใหม่จริง ๆ ครับ
เรื่องไวรัสนั้นไม่มีปัญหาครับ ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้

ผมรบกวนถามผู้รู้อีกนิดนะครับ คือผมเสียบสายลิงค์แล้วพอเปิดเข้าไปในโทรศัพท์(ผ่านคอม)  ผมมองไม่เห็น Folder System ของเครื่องครับ ไม่เหมือนการถอดเมมออกมาเสียบการ์ดรีดเดอร์ (เปิดการซ่อนไฟล์แล้วครับ) คือผมอยาก backup ข้อมูลใน System ของเครื่องไว้น่ะครับ

มีวิธีมั๊ยครับ ว่าแต่ทำไม Nokia 3230 ไม่มีเลือกที่ให้เราเลือกว่าเราจะเก็บข้อความไว้ในเมมละครับ ให้เก็บไว้ในเครื่องอย่างเดียว ทีรุ่นอื่นน่ะมีครับ เวลาลูกผมส่งบลูทูธบางทีความจำเครื่องไม่พอก็ส่งไม่ได้น่ะครับ อยากเซ็ทให้การรับส่งใช้พื้นที่ในเมมการ์ด มีวิธีมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 10:26:02 PM »

ผมรบกวนถามผู้รู้อีกนิดนะครับ คือผมเสียบสายลิงค์แล้วพอเปิดเข้าไปในโทรศัพท์(ผ่านคอม)  ผมมองไม่เห็น Folder System ของเครื่องครับ ไม่เหมือนการถอดเมมออกมาเสียบการ์ดรีดเดอร์ (เปิดการซ่อนไฟล์แล้วครับ) คือผมอยาก backup ข้อมูลใน System ของเครื่องไว้น่ะครับ

สามารถทำได้ครับ ดูวิธีทำตามไฟล์ที่แนบมา...

มีวิธีมั๊ยครับ ว่าแต่ทำไม Nokia 3230 ไม่มีเลือกที่ให้เราเลือกว่าเราจะเก็บข้อความไว้ในเมมละครับ ให้เก็บไว้ในเครื่องอย่างเดียว ทีรุ่นอื่นน่ะมีครับ เวลาลูกผมส่งบลูทูธบางทีความจำเครื่องไม่พอก็ส่งไม่ได้น่ะครับ อยากเซ็ทให้การรับส่งใช้พื้นที่ในเมมการ์ด มีวิธีมั๊ยครับ

น่าจะมีนะครับ ลองเข้าเมนูแล้วเลือกตามนี้
ข้อความ >> จากนั้นเลือก Options >>  Settings >> Other >> ที่ Memory in use
ให้เปลี่ยนจาก Phone memory เป็นแมมโมรี่การ์ดแทน
mic.2210
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2008, 09:21:07 AM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ แล้วจะลองทำตามที่แนะนำดูนะครับ ขอบคุณมากครับ Cheesy Embarrassed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์