กล้อง Samsung มีอาการ ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:48:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง Samsung มีอาการ ครับ  (อ่าน 3193 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2007, 05:29:31 PM »

สวัสดีครับ มีเพื่อน ๆ เอากล้อง Samsung   ขนาดเล็ก พกพา ทั่วๆไป จำรุ่นไม่ได้ เพราะอยู่อีกที่นึงครับ     อาการคือว่า เปิด เป็น ออโต้ ถ่าย เมื่อเวลาถ่าย ในที่กลางแจ้ง  เสร็จแล้ว เอากลับมาเปิดดู โดยการดูจาก ตัว LCD ที่ตัวกล้อง ที่ถ่ายไว้ ปรากฏว่า ภาพ  จ้าๆ  มากมองไม่เห็น ตัวอะไรเลย เหมือน การปรับ  แสงสว่างมากๆในทีวี  แต่ถ้าเราถ่ายในร่ม หรือในบ้าน เอามาเปิดดู ดูได้ แต่ก็ มีความรู้สึกว่า จ้า นิดๆ พอมองออก  ครับ  ขอความรู้หน่อยครับ ว่า เครื่องมันเสีย หรือว่า ปรับ อะไรผิด   ออกตัว  ซ่อมไม่เป็นหรอกครับกล้อง แต่ถ้าเสีย จริง ก็คงหาหมอแหละครับ.....เห็นเพื่อนเค้าบอกว่า เอาไปให้ร้านขายกล้องดูที่    ทางร้านบอกว่า เครื่องเสีย....เพื่อนก็เลยไม่แน่ใจ ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy 

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2007, 05:51:55 PM »

ปกติกล้องจะมีการปรับ ม่าน/รู รับแสงอัตโนมัติ ครับ

หากรูรับแสงเปิดค้างไว้ปรับไม่ได้  ก็เป็นอาการที่กล่าวได้

ประเมินว่าเสียที่ภาค auto Iris ครับ

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 07:09:22 AM »

สวัสดีครับท่าน e21fnw  Cheesy  หมายความว่าเสียอยู่ภายในตัวกล้อง ช่างอย่างเราเรา ไม่สามารถทำได้ใช่หรือเปล่า ครับ
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 09:10:11 AM »

เสียอยู่ในภาคทีผมกล่าวแหละครับ 

คงต้องให้เป็นหน้าที่ของศูนย์บริการเขาครับ  Tongue

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 09:37:40 AM »

ครับ....ขอบคุณครับ ท่านe21fnw    ครับ Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์