วิธีกำจัด mIRC
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:48:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีกำจัด mIRC  (อ่าน 6877 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 09:45:38 AM »

ตอนเปิดคอมพิวเตอร์ ให้กด F8 เพื่อเลือกโหมด เข้าไปที่ Safe Mode เพื่อปิดการทำงานของ mIRC
สักพักเครื่องจะเปิดขึ้นตามปกติ ทีนี้ก็ให้เข้าที่ Control Panel ตรงส่วนของ Add or Remove Programe
ทีนี้จะเห็นรายชื่อโปรแกรม mIRC คุณก็ลบมันออกไป....วิธีนี้ได้ผล 100% ในการกำจัด mIRC (เท่านั้น)

Grin Grin Grin Grin

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 09:52:58 AM »

ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับตัวโปรแกรม ก่อนนะครับ

mIRC ไม่ใช่ไวรัสนะครับ mIRC โปรแกรม Chat ดั้งเดิมสุด Popular มากๆ นะครับ คล้าย ๆ กันกับพวก Pirch ครับ โปรแกรมนี้ มีรูปแบบพื้นฐานและ Feature เด่นๆที่ไม่ควรพลาดพร้อมระบบรักษาความปลอดภัยอย่างดีเยี่ยม เช่นระบบป้องกันการ Flood และรองรับระบบ DCC (Direct Client Connection) เพื่อความรวดเร็วในการส่งไฟล์

ซึ่งโปรแกรมตระกูลนี้ก็หนีไม่พ้น ที่จะเป็น พาหะ นำมาซึ่งไวรัส ต่าง ๆ มากมาย ถ้าเราไม่จะเป็นต้องใช้ก็เอาออกได้ครับ แต่บางท่านอาจจะยังชอบใช้อยู่ ก็หาวิธีกำจัดเฉพาะไวรัสนะครับ ถ้าเอาออกท่านก็จะแชท ด้วยโปรแกรมนี้ไม่ได้ครับ  Tongue

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:05:38 AM »

ที่ผมโดนคือมันติดมาจากเว็บมืดครับ............................................ Grin Grin Grin
ที่จริงมันไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับคอมเท่าไหร่ แต่ว่า เวลาเข้าสู่หน้าหลักตอนเปิดเครื่อง จะมีโปรแกรมนี้มาแว็บนึงแล้วหายไป
ทำให้ผมรำคาญมาก ลบใน Control panal ก็ไม่ออกครับ..............................ต้องทำตามขั้นตอนที่กล่าวมาข้างต้นครับ

เว็บมืดหน่ะครับ
 Grin Grin Grin Grin
power1
member
*

คะแนน11

ทุกอย่างเป็นไปได้

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:55:19 AM »

ผมก็เอาออกแบบท่าน BenQ ว่านั่นแหละ รำคาญมากเลย บูตเครื่องทีไร ขึ้นมาทุกที
ไปได้มาจากที่มืดเหมือนกัน  แต่ที่มืดมีอะไรดีๆเยอะนะครับ ถ้ารอดออกมาได้กำไร ถ้าไปเจอแฮกเกอร์มันเฝ้าบอร์ดอยู่ เสร็จมันแน่ครับ ตัวไหนก็เอาไม่อยู่เพราะพวกนี้เก่ง รู้จุดอ่อนทุกตัว 
แต่ถึงรู้ ผมก็ชอบเสี่ยงครับ ท้าทายดี

ชีวิตนี้ มีสองแพ่ง แย่งกันอยู่
หนีหรือสู้ คดหรือซื่อ ร้อนหรือหนาว
ไหวหรือนิ่ง จริงหรือฝัน สั้นหรือยาว
ดำหรือขาว กล้าหรือกลัว ชั่วหรือดี
tomus
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 10:21:00 AM »

ผมก็เอาออกแบบท่าน BenQ ว่านั่นแหละ รำคาญมากเลย บูตเครื่องทีไร ขึ้นมาทุกที
ไปได้มาจากที่มืดเหมือนกัน  แต่ที่มืดมีอะไรดีๆเยอะนะครับ ถ้ารอดออกมาได้กำไร ถ้าไปเจอแฮกเกอร์มันเฝ้าบอร์ดอยู่ เสร็จมันแน่ครับ ตัวไหนก็เอาไม่อยู่เพราะพวกนี้เก่ง รู้จุดอ่อนทุกตัว 
แต่ถึงรู้ ผมก็ชอบเสี่ยงครับ ท้าทายดี

ใช่ๆครับผมเคยเจอ เป็นรูป4เหลี่ยมเขียวๆมีตัวx อยู่ตรงกลางเวลาเปิดเครื่องมันจะขึ้นมาที่ทาสบาร์แวบหนึ่ง
บางทีมานก็มาจากเราไปโหลดโปรแกรมจากที่อื่นไม่ใช่ต้นกำเหนิด คลิกไปแล้วโปรแกรมมันไม่ทำงานเลยมานดันฝังโทรจันให้เราผมตามไปแก้ใน regedit และ system32 ซะหลายชั่วโมง มันแสบจริงพวกนี้

Free Electronics Data
Semiconductor Datasheets pdf
ค้นเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์