เรื่องปรี กับ มิกซ์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 08:24:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องปรี กับ มิกซ์  (อ่าน 4496 ครั้ง)
tjmusickara
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 06:50:32 PM »

ขอความกระจ่างจากทุกท่านหน่อยครับ..คือไม่ทราบว่าการต่อแอมป์ 3 ตัว(เบส+กลาง+แหลม) ผ่านคลอสฯ...ผ่านอีคิวฯ....แล้วผมก็เอาปรีมาพ่วงต่อก่อนจะเข้ามิกซ์....ไม่ทราบว่าจริงๆ แล้วเราต้องตัดปรีโทนออกรึเปล่าครับ....แล้วเสียงจะแตกต่างกันยังไงบ้างครับ..ขอความกรุณาอาจารย์ผู้ชำนาญงานทุกท่านด้วยครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 07:00:00 PM »

แล้วเราต้องตัดปรีโทนออกรึเปล่าครับ....แล้วเสียงจะแตกต่างกันยังไงบ้างครับ..

มีมิกแล้ว   ปรีโทนก็ไม่ต้องแล้ว

งานนี้อยากให้ลองลงภาคปฏิบัติดูครับ  จะรู้กับตนเองครับ    ลองดูนะครับ
AMPFET TEAM
member
*

คะแนน9

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 07:04:00 PM »

ถ้าเสียงของมิกเซอร์ของพี่เสียงดีอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องมี ปรีครับ แต่ถ้าจะใส่ก็ได้ครับ แต่พี่ ต้องเข้าใจในการปรับนะครับ เสียงที่ได้ออกมาคิดว่าดีกว่าครับถ้าใส่ปรี แต่จะปรับยากหน่อยนะพี่ ต้องใช้ฝีมือหน่อย เหมือนเราใช้กราฟฟิกส์ ซ้อนๆกัน 2-4 ตัวไงครับ ต้องใช้เวลาในการปรับ ครับ แต่มีแค่ปรีตัวเดียว คงไม่ยากเกินไปนะครับ สำหรับพี่ Cheesy
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 07:09:15 PM »

ปรีมิกส์ กับ มิกส์  ผมมองความแตกต่างมันแทบจะไม่เห็น
อธิบาย
ปรีมิกส์ 1เครื่องมีปรีอยู่ 1ตัว
มิกส์  1เครื่องมีปรีมิกส์อยู่ 2 ตัวขึ้น แรกว่า(ชาแนลการเล่น)

ส่วนVRการปรับแต่งความถี่นั้น....ขึ้นอยู่กับคนเลือกประเภทการใช้งานจะมี 2ตัวขึ้น

ขอบคุณครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์