เครื่องใช้ไปดีๆก็Restart แล้วก็ขึ้นหน้าจอสินำเงินเครื่องบอกว่าให้เช็คฮาร์ดแวร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:05:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องใช้ไปดีๆก็Restart แล้วก็ขึ้นหน้าจอสินำเงินเครื่องบอกว่าให้เช็คฮาร์ดแวร์  (อ่าน 1763 ครั้ง)
narayut
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 05:29:03 PM »

เครื่องใช้ไปดีๆก็Restart แล้วก็ขึ้นหน้าจอสินำเงินเครื่องบอกว่าให้เช็คฮาร์ดแวร์และซอฟแวร์อยากทราบว่ามันเป็นอะไรครับ Smiley Sad Roll Eyes Lips Sealed Undecided Kiss Kiss Kiss Kiss Cry

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 02:05:34 PM »

เครื่องใช้ไปดีๆก็Restart แล้วก็ขึ้นหน้าจอสินำเงินเครื่องบอกว่าให้เช็คฮาร์ดแวร์และซอฟแวร์อยากทราบว่ามันเป็นอะไรครับ Smiley Sad Roll Eyes Lips Sealed Undecided Kiss Kiss Kiss Kiss Cry
ลองดูที่ Error code ครับ ว่าขึ้นอะไร เช่น Stop 001xx อะไรประมาณนี้ครับ
แล้วเอามาเทียบกับตาราง error code ของวินโดว์ ก็จะทราบครับผม ช่วยดูโค๊ตเออเร่อ ให้หน่อยเดี๋ยวจะได้ช่วยกันถูกทางขึ้นครับ

ส่วนมากอาการพวกนี้เกิดจาก ฮาร์ดแวร์มีปัญหา เช่น RAM,Harddisk  เป็นต้นครับ
แต่ว่า ตัววินโดว์เอง ถ้ามีบางไฟล์เสียหาย หรือโปรแกรมที่เราลงไปใหม่มีปัญหา หรือเครื่องติดไวรัส ก็สามารถเกิดเหตุนี้ได้เช่นเดียวกันครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์