ขอทราบวิธีเปลี่ยนพาสเวิร์ด ด้วยActive&Password Changer ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:54:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีเปลี่ยนพาสเวิร์ด ด้วยActive&Password Changer ครับ  (อ่าน 57575 ครั้ง)
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน 985

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:09:28 PM »

ตัวนี้ไม่ผ่านลองโปรแกรมตัวอื่นท่มีอยู่ในแผ่นครับ..
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน 603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:12:02 PM »

แผ่นผมไม่มีคำสั่งรีแพร์ครับ..มีแต่คำสั่งให้ฟอร์แมทใหม่อย่างเดียว....  Cry    ขณะนี้กำลังดาวน์โหลดที่นี่อยู่ครับ http://203.154.131.37/download/showlink.asp?page=4&order=id&CatID=153&parentID=4&parentname=Utilities+Software&subname=BootableCD

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:35:24 PM »

มีให้โหลดกี่ Part ครับ
ใช่ 31 - 36 หรือเปล่าครับ
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:46:22 PM »

มี 36 part ครับ ..
ผมแตกไฟล์แล้วเจอไวรัส .. Sad

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
member
*

คะแนน 603

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:51:22 PM »

เจอไวรัส 2 ตัวครับ ...  Sad

Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:53:28 PM »

ทำไงละครับทีนี้ Sad Sad
member
*

คะแนน 985

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:54:56 PM »

รู้สึกหนโน้นผมไลน์แผ่นเต็มไปให้พี่ด้วยหรือเปล่า พี่เล็กลองหาดูครับ
ที่เขียนว่า windows xp pro coporate edition 2005

หรือพี่เล็กมีแผ่นไดร์เอถึง 6 แผ่นไหม ไปสร้างแผ่นบูตขึ้นมาครับ
ดาวโหลดไฟล์นี้ไปดาวคลิกจากนั้นใส่แผ่นไดร์เอเข้าไปที่ละแผ่น
(เดี๋ยวมันจะขึ้นถามหาแผ่นต่อไปเมื่อเสร็จ)

Boot Windows XP Service Pack 1 (SP1)

Boot Windows XP Service Pack 1 (SP2)

จะมีทั้ง Home และ Pro เลือกให้ตรงกับแผ่นที่มีครับ..
member
*

คะแนน 985

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:03:21 AM »

เจอไวรัส 2 ตัวครับ ...  Sad

ตอนผมโหลดทำไมไม่มีหนอ  Sad
เดี๋ยวส่งตัวนี้ไปให้ลองใช้ครับพี่  PortableSoft Bootable CD 9.1  < 3 in 1 Bootable CD >
คู่แฝด WinPE..  อยู่ที่นี่ครับ.. คลิก

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 955

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:17:07 AM »

สร้างยูสเซอร์ใหม่ก่อนครับแล้วกำหนดให้เป็นแอดมินครับ  ก็จะเข้าวินโดวน์ได้ แล้วก็ค่อยสแกนไวรัส ถ้ามีก็กำจัดให้หมดครับแล้วก็แก้ยูสเซอร์ใหม่ให้ไม่เป็นแอดมิน หลังจากนั้นก็จะเข้ายูสเซอร์แอดมินเดิมได้ แล้วก็ลบยูสเซอร์ใหม่ก็จะใช้ได้ตามเดิม อธิบายไม่ค่อยเป็นครับ เดี๋ยวให้โอ๋ หรือต้นสอนเอาครับพี่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน 69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 05:47:46 PM »

ตกลงได้หรือยังครับเนี้ยะ  Cool Cool Cool

nantawut
Full Member
member
**

คะแนน 36

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:15:23 PM »

ได้คะแนนแล้วเย้...... Smiley Cheesy พี่เล็กใจดีจังเลย ที่จริงบอร์ดเก่าก็พอมีคะแนนบ้างตั้งแต่ย้ายมาที่นี่คะแนนได้ยากมากเลย
อาจเพราะความรู้ยังน้อยครับเลยช่วยใครได้ไม่มาก แต่ยินดีช่วยเต็มกำลังความสามารถครับ  Cheesy
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:10:35 PM »

แก้ได้หรือยังครับ  Sad Sad
ช่างเล็ก(LSV)
member
*

คะแนน 1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:26:55 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อhdd.ใหม่มาลงวินโดว์แทนครับ เพราะเครื่องจำเป็นต้องใช้งานครับผม  Tongue Cheesy Smiley
...ตัวเก่าหากมีเวลาจะหาวิธีแก้ไขครับ  Sad Tongue
Santi.
วีไอพี
member

คะแนน 47

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:32:41 PM »

เดี๋ยวจะหาวิธีช่วยอีกแรง....ครับ Roll Eyes Roll Eyes

อันนี้น่าลองใช้ครับ  แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ
Active@ Password Changer เป็นโปรแกรมที่ทำงานบน DOS จุดประสงค์เพื่อ Resetting Password ใช้ได้กับ Windows NT / 2000 / XP / 2003 ตัวโปรแกรมจะไปล้าง Password เดิม ให้ว่างเปล่า สามารถเข้าวินโดวส์ได้เลยด้วยไม่ต้องกรอก Password ต ัวโปรแกรมสามารถดาวน์โหลดได้ 2 แบบ
1.แบบ Floppy Disk    ใช้ทำแผ่นบูตแบบ Floppy Disk
2.แบบ CDRom ใช้ทำแผ่นบูตแบบ CD

วิธีใช้

ให้ใส่แผ่นบูตแบบ Floppy Disk หรือ แผ่นบูต CD ที่ทำไว้แล้วลงในเครื่อง ในกรณีแผ่นบูต CD ต้องไปตั้งค่าใน BIOS ให้บูตจาก CD เป็นอันดับแรกด้วย
จะมี Option ให้เลือก 3 ข้อ

1.ให้เลือกตามไดร์ฟต่างๆ ในกรณีที่คุณมี  HD หลายตัว
2.โปรแกรมจะหา Password ที่เก็บอยู่ SAM Database (ที่เก็บ  Password ของวินโดวส์) ของ HD ทุกตัว
3.ออกจากโปรแกรม

ในที่นี่ ให้เลือกข้อแรก

จะมีการแสดง HD ออกมาว่ามีอีกตัว และมีหัวข้อให้คุณเลือกตามเลข HD (0..1..2) หรือคุณจะเลือก (A) ก็จะสแกนหาทุกตัว เมื่อเลือกที่จะสแกน HD ก็จะมีรายละเอียดที่เก็บของ SAM

โปรแกรมแจ้งว่าพบ SAM Database ให้กด Enter เพื่อสแกนหา Password ใน SAM Database

ผลจากการสแกน Password พบว่ามี User อยู่ 4 Account (  0-1 ที่ตั้ง Password ไว้) ให้คุณเลือกaccount ที่คุณมีปัญหาหรือลืม ตามตัวเลขที่อยู่หน้า account ใส่ที่ Your choice (_) จากนั้นจะมีรายละเอียดใน SAM Database ของ  account ที่คุณเลือก  ให้กด “Y” และ “Y”  ก็เป็นอันเสร็จวิธีการล้าง Password ที่คุณลืมออก พอบูตเครื่องอีกครั้ง วินโดวส์จะไม่ถาม Password  อีก
Down Load
1.    http://www.geocities.com/augieyoung/tip/Password/BootableFloppyCreator.zip
2.    http://www.geocities.com/augieyoung/tip/Password/Pwd-changer-boot-cd.zip

Or

http://www.password-changer.com/download.htm

Wink Wink Wink
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน 69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:09:43 PM »

ผมเคยเจอ อาการนี้ครับ ตอนนั้น ไม่รู้ทำงัย ขนาด ถอดมาสแกน อีกเครื่องก็แล้ว ยังไม่ได้เลยครับ ต้อง ลงใหม่ สถานเดียว เพราะตอนนั้นไม่มีแผ่น แท้ๆ ดั้งเดิมของ xp มีแต่ดัดแปลงแล้ว เลย รีแพร์ ไม่ได้

พอได้แผ่น ดั้งเดิมมา ยังไม่ได้ลองเลยว่า repair แล้วจะได้ผลยังไง

ว่างๆ ก็เลยทำรูปมาให้ดูกันเล่นๆครับ อิอิ

มันก็มีการถาม พาสเวิร์ดของ แอดมิน เหมือนกัน เคยทำของลูกค้า ถ้าไม่มีก็ผ่านไม่ได้ ต้องมาใช้ โปรแกรมในแผ่น hiren นี่แหละ เคลีย ออกแล้วถึงจะทำต่อได้

apiwatch
member
*

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:43:16 AM »

** เยี่ยมมาก**ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ....จากที่อ่านมาน่าจะติดตรงขั้นตอนการ esc ออกนะครับ หรือก็ REMOVE PASSWORD ช้ำอีกรอบคือต้องทำครั้งเดียวครับไม่งั้นมันจะไม่ลบให้ ลบแค่ admin ตัวเดียวครับที่เหลือก็ลบในวินโดวเอา... ping!ประสบการจากตัวเองครับกลัวมันไม่ออกไปลบหลายๆๆรอบเพื่อความชัว..เลยงมมันอยู่นานเลย
apiwatch
member
*

คะแนน 2

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:51:46 AM »

เข้าโหมด administrator อย่าลืมไปลบ password ในวินโดวล่ะครับเพราะรีสตาร์ทเครื่อง password ก็ยังอยู่
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์