เข้า windows ไม่ได้ครับต้องการแผ่น windows pe ด่วนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 04:14:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้า windows ไม่ได้ครับต้องการแผ่น windows pe ด่วนครับ  (อ่าน 18487 ครั้ง)
prakat
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 02:16:11 PM »

เข้า windows ไม่ได้ครับต้องการแผ่น windows pe ด่วนครับ

ท่านใดมี ช่วยสงเคราะห์ด้วยครับ หรือ มีลิงค์ให้ดาวโหลดไหมครับ...

ช่วยผมด้วยครับ

ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 02:19:53 PM »

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=3990.0  ครับ  Tongue

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
prakat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 02:25:17 PM »

ผมต้องดาวโหลดทั้งหมดที่มีอยู่ในนั้น เลยใช่ไหมครับ

4 หน้าน่ะ
beebee♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน250

ทุกข์ สุขอยู่ที่ใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 02:30:22 PM »

ผมต้องดาวโหลดทั้งหมดที่มีอยู่ในนั้น เลยใช่ไหมครับ

4 หน้าน่ะ

Smiley  ถูกต้องครับ เน็ตผมไม่แรงโหลดอยู่ 8 ชั่วโมง ถึงได้ครบ   Grin

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
prakat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:01:54 PM »

ผมยังไม่เคยใช้ครับ เนต ผม 56 k

36 file เลยหรือครับ ................... ...

ขอถามอีกนิดหนึ่งนะครับท่าน ถ้าเอามาใช้มันจะเข้าสู่โหมด dos

ใช้บน dos ใช่ไหมครับ windows mini pe นี่..

================================================

ตอนนี้ผมบอกตามตรง ว่าผมเครียดมากๆเลย กับ hdd ผมตัวหนึ่ง

เป็นตัวที่ไว้เก็บข้อมูล สำคัญต่างๆนานา ตอนมัน boot มันก็ผ่านหน้าโลโก้ xp

มาได้นะ แต่พอเข้ามา หน้าdesk top  ประมาณ 5-10 วินาที มันก็ restart

ตัวเองใหม่ เป็นทุกครั้งเลย เข้าทุกโหมด ก็เหมือนกัน

จะลง windows ทับ ก็ลงไม่ได้ไม่รู้มันเป็นอะไร...เหมือนกัน

===================================================

แต่ถ้า windows mini pe ผมเสียเวลาโหลดมาแล้ว มันใช้ได้ผมก็จะยอม

แต่ว่ามันใช้บน dos ใช่ไหมครับ แล้วใช้งานยากหรือง่ายครับ

แบบ มันจะมองเห็น hdd ตัวที่มีปัญหาไหม แล้วมันจะเอาข้อมูล

จาก hdd ที่มีปัญหาออกมาได้ไหมครับ ท่านผู้รู้ผู้มีประสบการ์ณ ทั้งหลาย

ช่วยผมที
===================================================

member
*

คะแนน603

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:15:26 PM »

ผมดาวน์โหลดเสร็จแล้วครับ http://203.154.131.37/download/showlink.asp?page=4&order=id&CatID=153&parentID=4&parentname=Utilities+Software&subname=BootableCD

แต่ยังไม่ได้ไรท์ลงแผ่น 1-2วันนี้จะลองใช้ดูก่อนครับ หากได้ผลดีจะส่งมาให้คุณprakat นะครับ เพราะเห็นใจที่เน็ทช้าครับ ....กรุณาส่งชื่อ-ที่อยู่จริงให้ผมด้วยทางpm.ครับ  Tongue

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:24:10 PM »

ถ้าเครื่องไม่ติด Pass  เข้าไปสำรองไฟล์ด้วยแผ่น PE ได้ครับ
ผมก็ใช้ออกบ่อยเวลาไปดูเครื่องให้ชาวบ้าน (เพื่อนๆ กัน)   Tongue

หน้าตามันก็เหมือนกับใช้วินโดนี่แหละครับเพียงแต่บูตเข้าด้วยแผ่นก็เท่านั้นเอง

member
*

คะแนน603

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:29:20 PM »

ขอทราบวิธีไรท์ลงแผ่นหน่อยครับ  Tongue Cheesy

prakat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:48:02 PM »

กราบขอบพระคุณ ทุกคน ทุกท่านด้วยนะครับ ที่มีน้ำใจ

จะช่วยเหลือครับ

ช่างเล็กครับ เขาให้ทำอย่างนี้ครับ

มีไฟล์ทั้งหมด 36 ไฟล์ ให้​ดาวโหลดไฟล์มา​ให้​ครบ​ทั้ง​ 36 ​ไฟล์ก่อนครับ​
แล้ว​ดับเบิ้ลคลิกที่​ไฟล์​แรก augiebootcd.part01. exe เพียงตัวเดียว​ ​เดี๋ยวมัน​จะ​ทำการรวมไฟล์​ทั้ง​หมด​เข้า​ให้เอง
เมื่อรวมเสร็จเอา​ไฟล์​นี้ augieBootCD.iso ไปไลน์ได้​เลย​ ​

เอามาจาเวบนี้แหละครับ จากคุณ TONGTANG นั่นเองครับ...

===============================================================================
ผมบอกตามตรงถ้าสังคมไทย มีน้ำใจ อย่างที่เวบบอร์ดนี้ ประเทศของเรา จะอยู่ได้อีกนาน...

==============================================================================

คุณ tongtang ครับ เครื่องผมไม่ติด pass อะไรเลยครับ เพียงแต่มัน restart เองเข้าไปได้แค่ 5 - 6 วินาที

มันก็ restart เอง บางที ผ่านหน้าโลโก้ xp มาได้ มันก็ restart เองเลย ลองกี่ครั้งก็เป็นเหมือนเดิม

ฮาดดิส อีก 2 ตัวไม่เป็นอะไร แต่ตัวใช้ เมนบอร์ดเดียวกัน ทุกอย่างเหมือนกันมันดันเป็น ก็เหลือแต่ว่า

แผ่น windows pe จะช่วยเหลือผมได้มากน้อยแค่ไหน สาธุ ขอให้มันช่วยผมได้เถิด นอนไม่หลับมาหลายคืนแล้ว

==============================================================================
ถ้าแผ่น windows pe ช่วยผมได้นะครับ

ผมสัญญา ผมจะ ไรท์ แจก ให้กับคนที่มีปัญหาอย่างผม ส่งให้ถึงบ้านโดยไม่คิดเงินสักบาทเดียว ผมพูดจริงๆ

ใครมีปัญหาผมก็จะช่วยเท่าที่ความรู้และประสบการ์ณผมมี
=================================================================================

prakat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:50:02 PM »

ผมดาวน์โหลดเสร็จแล้วครับ http://203.154.131.37/download/showlink.asp?page=4&order=id&CatID=153&parentID=4&parentname=Utilities+Software&subname=BootableCD

แต่ยังไม่ได้ไรท์ลงแผ่น 1-2วันนี้จะลองใช้ดูก่อนครับ หากได้ผลดีจะส่งมาให้คุณprakat นะครับ เพราะเห็นใจที่เน็ทช้าครับ ....กรุณาส่งชื่อ-ที่อยู่จริงให้ผมด้วยทางpm.ครับ  Tongue

ยังไงผมก็เอาใจช่วยนะครับ ให้กำลังใจครับ Lips Sealed
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:36:45 AM »

ถ้าแผ่น windows pe ช่วยผมได้นะครับ

ผมสัญญา ผมจะ ไรท์ แจก ให้กับคนที่มีปัญหาอย่างผม ส่งให้ถึงบ้านโดยไม่คิดเงินสักบาทเดียว ผมพูดจริงๆ

ใครมีปัญหาผมก็จะช่วยเท่าที่ความรู้และประสบการ์ณผมมี
=================================================================================

ถ้าท่านมีคอมอีกเครื่องก็ถอด HDD ไปต่อกับเครื่องที่ใช้ได้ แล้ว copy ไฟล์ข้อมูลออกมา
ก็ได้เหมือนกันครับ

แล้วตกลงท่านดาวโหลดได้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวผมส่งไปให้ลองใช้ทั้งสองตัวเลย  Tongue
ทั้ง winPE และ PortableSoft Bootable CD 9.1
(ส่งที่อยู่มาทาง PM ละกันครับ)  ขออีเมล์ด้วยจะได้สมัครเว็บบิตให้ เวลาจะหาโปรแกรมอะไรจะได้ง่ายขึ้น 

prakat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 01:59:06 AM »

ถ้าท่านมีคอมอีกเครื่องก็ถอด HDD ไปต่อกับเครื่องที่ใช้ได้ แล้ว copy ไฟล์ข้อมูลออกมา
ก็ได้เหมือนกันครับ

แล้วตกลงท่านดาวโหลดได้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวผมส่งไปให้ลองใช้ทั้งสองตัวเลย  Tongue
ทั้ง winPE และ PortableSoft Bootable CD 9.1
(ส่งที่อยู่มาทาง PM ละกันครับ)  ขออีเมล์ด้วยจะได้สมัครเว็บบิตให้ เวลาจะหาโปรแกรมอะไรจะได้ง่ายขึ้น 

ขอบพระคุณมากๆอีกท่านครับ

ขอบพระคุณมากจริงๆครับ

ผม pm ไปแล้วนะครับท่าน ครับ

ขอบพระคุณมากๆครับท่าน Cry
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์