โปรแกรมBassbox6ออกแบบตู้ลำโพงหรืองานอื่นๆลองโหลดไปใช้ดูครับ2D.3Dยอดนิยม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:28:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมBassbox6ออกแบบตู้ลำโพงหรืองานอื่นๆลองโหลดไปใช้ดูครับ2D.3Dยอดนิยม  (อ่าน 12274 ครั้ง)
zeed
member
*

คะแนน1

ผมไม่ค่อยได้ออนซักเท่าไรมีอะไรเขียนทิ้งไว้ครับ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:53:35 AM »

http://www.dwggateway.com/
ขนาดไฟร์ตัวนี้ประมาน  8.6M
 Sad

http://www.btmon.com/Applications/Windows/BassBox_Pro_v6.0.18_speaker_enclosure_design_program.torrent.html

อาจโหลดช้าสักหน่อยครับรับลองมีให้โหลดแน่นอน  Grin Angry Grin

BassBox_Pro_v6.0.18
ขนาดไฟร์ประมาน 28.2 MB
อย่าลืมโหลดSerial.txt     

ทำงานที่เรารัก  รักงานที่เราชอบ

zeed
member
*

คะแนน1

ผมไม่ค่อยได้ออนซักเท่าไรมีอะไรเขียนทิ้งไว้ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 05:21:50 AM »

http://www.zwcad.com/en/Download.asp
        ขนาดไฟร์ก็ประมานนี้ครับ 26 - 27 MB
สำหรับZWCAD2007ตัวนี้โหลดฟรีเหมือนกันครับ(Full)ใช้ได้30วันอาจมีกรอกข้อมูลนิดหน่อย  Embarrassed
การทำงานและคำส่งเหมือนAUTOCADทั่วๆไป
 Lips Sealed
ว่างๆผมจะสรุปการตั้งค่าและคำสั่งต่างๆที่จำเป็นให้ครับ(มีเยอะมาก)

ทำงานที่เรารัก  รักงานที่เราชอบ
zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 06:30:05 AM »

................... ...........

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 07:10:01 AM »

ข้ามไปขั้นตอนที่  8  เลยเร็วดี  Grin Grin  อิอิเข้าใจง่ายด้วย Tongue Tongue

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 10:46:59 AM »

เพื่อความละเอียดของชิ้นงานที่ทำควรจะตั่งค่า  Grid (F7)และSnap(F9)ให้อยู่ในรูป ON สังเกตุได้ที่แทบ Command ข้างล่าง

จากนั้นคลิกขวาที่  Grid หรือ Snap  เลือกที่ settings   ให้ปรับค่า   X และY ของSnapและGrid    4  ช่อง
จากที่ตั่งมา0.5  มม. เป็น  1   มม.  เพื่อง่ายในการบอกค่า

มีต่อครับสำหรับการตั้งขอบเขตการเริ่มเขียน

สำหรับผู้ที่เคยจับงานDrawingใหม่ๆจริงๆ

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 03:30:18 PM »

http://www.btmon.com/Applications/Windows/BassBox_Pro_v6.0.18_speaker_enclosure_design_program.torrent.html

อาจโหลดช้าสักหน่อยครับรับลองมีให้โหลดแน่นอน Grin Grin Grin

BassBox_Pro_v6.0.18
ขนาดไฟร์ประมาน 28.2 MB
อย่าลืมโหลดSerial.txt     Shocked Shocked

http://www.btmon.com/file/Serial.txt/page2

นำเสนอให้สำหรับสมาชิกทุกท่านอันนี้เหนื่อยจริงๆ Cry Cry

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:10:18 PM »

ลองอ่านดูครับภาษาผมไม่ค่อยแข็งแรง

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:19:29 PM »

ต่ออีก Embarrassedแผ่น

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:27:35 PM »

Largest Driver Database(ฐานข้อมูลส่วนสนับสนุนมากมายที่สุด)
มืออาชีพ BassBox รวมถึงฐานข้อมูลมากมายที่สุดของโลกของตัวแปรส่วนสนับสนุน ผู้ใช้สามารถเพิ่ม, แก้ไข หรือลบส่วนสนับสนุน และฐานข้อมูลสามารถถูกค้นหาโดยผู้ผลิต, ส่วนสนับสนุนจำลองชื่อ, ตัวแปรส่วนสนับสนุน หรือความเหมาะสมสำหรับกล่องใกล้ชิด หรือรูเปิด
Driver Properties(คุณสมบัติส่วนสนับสนุน)
ข้อมูลข่าวสารเกี่ยวกับส่วนสนับสนุนถูกบรรจุในหน้าต่างคุณสมบัติส่วนสนับสนุน ข้อมูลข่าวสารส่วนสนับสนุนสามารถถูกเข้าไปด้วยมือ, เพราะถูกนำเข้าจากมืออาชีพ BassBox อื่นๆ หรือ BassBox  Lite ลำโพงออกแบบแฟ้ม, เพราะถูกนำเข้าจาก CLIO  หรือสรรเสริญระบบการวัด,  หรือมันสามารถถูกโหลดจากฐานข้อมูลส่วนสนับสนุนกว้างใหญ่ของมืออาชีพ BassBox  เหมือนวินโดวส์จำนวนมากมายในมืออาชีพ BassBox , หน้าต่างคุณสมบัติส่วนสนับสนุนใช้แท็ปที่จะจัดระเบียบข้อมูลข่าวสาร สามของหกแท็ปของมันถูกแสดงข้างล่าง ภาพประกอบแรกแสดง"ค่าที่ตั้งไว้"แท็ปที่ซึ่งส่วนสนับสนุนจำนวนหนึ่ง และค่าที่ตั้งไว้โดยเครื่องจักร และของเขาทั้งหลายไฟฟ้าการตั้งค่า

Notice above that the mechanical configuration settings include compound or isobaric and push-pull.
การแจ้งเหนือกว่าสิ่งนั่นค่าที่ตั้งไว้โดยเครื่องจักรการตั้งค่ารวมถึงส่วนประกอบ หรือ isobaric  และผลัก-ดึง
 Angry

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:32:03 PM »

The second illustration shows the "Parameters" tab containing the driver's Thiele-Small and electromechanical parameters. "Net" parameters are displayed when more than one driver is specified. If the driver has a dual voice coil, separate parameters can be entered for each of the three voice coil wiring methods (separate, parallel and series). An "expert mode" is available to analyze driver parameters for errors.
ภาพประกอบที่สองแสดง"ตัวแปร"แท็ปที่บรรจุ Thiele ของส่วนสนับสนุน-ตัวแปรเล็ก และวิชาผสมโลหะที่เกี่ยวกับไฟฟ้า "ตาข่าย"ตัวแปรถูกแสดงเมื่อมากกว่าส่วนสนับสนุนหนึ่งถูกเจาะจง  ถ้าส่วนสนับสนุนให้เสียงคู่ขดลวด, ตัวแปรที่แยกออกมาสามารถถูกเข้าไปสำหรับแต่ละอันสามเสียงขดลวดวิธีการวางสายโลหะ(ที่แยกออกมา, ขนาน และซึ่งเป็นอนุกรม)."โหมดผู้เชี่ยวชาญ"มีเสนอแก่วิเคราะห์ตัวแปรส่วนสนับสนุนสำหรับข้อผิดพลาด

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:37:48 PM »

Design Many Different Box Types & Shapes(การออกแบบกล่องแตกต่างจำนวนมากมายพิมพ์&รูปร่าง)
BassBox Pro models a wide variety of box types including closed, vented, vented with active HP EQ filter (B6), single-tuned and double-tuned bandpass and passive radiator boxes as shown below:
มืออาชีพ BassBox จำลองความหลากหลายของชนิดกล่องรวมถึงปิด, รูเปิด, เพราะถูกรูเปิด กับ HP ทำงาน EQ กรอง( B6 ),เดี่ยว-ปรับ และปรับสองครั้งซ้อน bandpass  และกล่องสิ่งที่ปล่อยรังสีอยู่เฉยๆตามที่แสดงข้างล่าง

zeed
member
*

คะแนน1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 04:43:26 PM »

ว่างๆคราวหน้าผมจะพยายามหาโปรแกรมอื่นๆสำหรับตู้ลำโพงมานำเสนอ Grin Grin Grin Grin
 Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์