pixma ip 1700 ไฟเขียว กับ แดงวิ่ง สลับกัน 2 ครั้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 04:31:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: pixma ip 1700 ไฟเขียว กับ แดงวิ่ง สลับกัน 2 ครั้ง  (อ่าน 7370 ครั้ง)
tirawut
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 02:35:08 PM »

อาการ pixma ip 1700  ไฟเขียว กับ แดงวิ่ง สลับกัน 2  ครั้ง  ไม่ ทราบ ว่า เกิด จาก อะไร ครับ อยาก สอบ ถาม ผู้ รู้ หน่อย ครับ 
  อาการคือ  ไฟจะ วิ่ง ไปมา สลับ เขียว กับ แดง 2 รอบ ครับ แล้ว จะ หยุด ไปประมาน   5 วิ นาที หลัง จาก นั้น จะ วิ่ง เหมือน เดิม อีกครับ   

ลืม ครับ printer มันบอก ว่า ตลับ สี หมึก ไก้ลจะหมด แล้ว ครับ ต้อง รีเซ็ต ตลับ สี ไหม่ ไม่ ทราบ ว่า เกี่ยว กัน ไหมครับ  หรือ ว่า ต้อง รีเซ็ต ตลับ สี ครับ

แต่ ครัง แรก ที่ ผม ใช่ นะ ครับ มัน บอก ว่า ไม่ ตลับ สี หมด  แต่ สามาร ใช้ งาน ได้ ครับ ไม่ ฟ้อง อารการได เลย ครับ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:20:55 PM »

ถ้าเปิดฝาแล้ว ตลับหมึกเลื่อนออกมา ก็แสดงว่า ตลับหมึก เสียซ่ะแล้วครับ  Tongue

tirawut
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 12:12:35 PM »

ตลับหมึกไม่เลื้อนออกมาครับ  เปิดฝาแล้วนิ่งไปเลยครับ   แต่ พอถอดเครื่อง ซับฟองน้ำเล็กน้อยก็ใช้ได้ สักระยะ อาการก็เป็นอีกครับ   ส่วน สายหมึกทิ้ง ผม เอาออก มาข้างนอก ตั้ง นาน แล้วครับหมึกทิ้ง  ออก นอกเครื่อง ไม่ ใช่ ใน เครื่องครับ หน้าจะ ซับหมึกไม่เต็ม นะครับ
jit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 12:28:25 PM »

กดปุ่ม resume ค้างไว้ 5 วิ ครับ (อาการเตือนหมึกไกล้หมด)
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 06:27:19 PM »

http://www.canon.co.th/index.php?action=qa&lang=th&category=3

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.
tha
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน9

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 02:29:24 PM »

ไฟสี้มกระพริบ 2 ครั้ง เขียว 1 ครั้ง สลับกันตลอดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นแบบนี้เหมือนสั่งพิมพ์แล้วไม่ใส่กระดาษครับ
หรือกระดาษติดที่ขาเซ็นเซอร์กระดาษเข้าครับ
noppadol
วีไอพี
member

คะแนน22

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:52:17 AM »

มาแจมครับ อาการนี้น่าจะมาจาก เคาเตอร์ซับหมึกเต็มครับก็ลองทำตามนี้นะครับ
1. ถอดปลั๊กออก
2. กดปุ่ม power ค้างไว้แล้วเสียบปลั๊ก
3. จากนั้นกดปุ่ม resum 2 ครั้ง แล้วปล่อยปุ่ม power
4. เมื่อเครื่องเข้าสู่สภาวะปกติ ให้ใช้โปรแกรม reset เคาเตอร์ต่างให้หมดครับ

ตัวโปรแกรมก็หาจากห้องนี้ละครับ

ผิดถูกก็ขออภัย ครูภาษาไทยไม่ต้องแจมนะ...ขอบอก

Antchip service
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์