ใครใช้ดีแทคต่อเน็ตแล้วมีปัญหากลืนเงินครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 05, 2024, 02:01:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ดีแทคต่อเน็ตแล้วมีปัญหากลืนเงินครับ  (อ่าน 4570 ครั้ง)
Liang
member
*

คะแนน16

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 06:37:20 AM »

เพื่อนผมใช้ซิมดีแทคแบบเติมเงินเล่นเน็ตโดยใช้บัตร100บาท เล่นได้10ชั่วโมง ทีนี้พอแกโหลดมันส์ๆ  คือโปรแกรมยังโหลดไม่เสร็จ 10ชั่วโมงหมดไปโดยไม่รู้ตัว  ไม่มีเตือนเหมือน1-2 CALL  เงินที่เหลือหลายร้อยเกลี้ยงเลย
ติดลบอีกต่างหาก    สังสัยยังคิด Kb. ละ10สตางค์อยู่ ก็คงเป็น Mb. ละ100เหมือนเดิมมั้ง  ถ้าโหลดเลยไป5นาที ก็500แล้วครับ  ผมอยากให้ดีแทคปล่อยให้เล่นเน็ตผ่านมือถือราคาถูกๆเหมือนAISมั่งครับ  ให้แต่แบบรายเดือน  ทั้งๆที่คนใช้แบบเติมเงินเยอะกว่า   ผมอยากไปใช้ดีแทคเหมือนเดิมครับ  ซิมดีแทคตัวเก่ายังไม่หมดอายุการใช้งาน   แต่ต้องเลิกใช้เพราะไม่ทราบแน่ชัดว่าติดลบ
เท่าไร   โกหกผมว่าติดลบ15บาท พอเติมเงินเข้าไปบอกว่าติดลบ 117 บาท  พอเติมเข้าไปอีกก็ติดลบมากกว่าเดิม   ไอ้.....หยา

taunt2006
วีไอพี
member

คะแนน81

http://www.suratsat.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 09:56:53 AM »

ผมโดนแล้วใช้เล่นเน็ตติดลบไป863บาทตแต้องทำจำเติมเงินให้มันครับเพราะเป็นเบอร์ที่ร้านไม่งั้นลูกค้าโทรหาไม่ติด
หายหมดแย่กว่าเลยต้องยอมมัน

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 10:25:40 AM »

เดินทางกลับใต้ปีที่แล้ว ใช้ซิมดีแทคเล่นบลูธูทผมโดนหักเงินไปเกือบพันและติดลบอีกเกือบสองร้อย เพราะเปิดฟังวิทยุออนไลน์  (ผมใช้แปลน 7 วัน ) เมื่อเกินเวลากลับไม่ตัดแต่จะคิดเงินเป็น kb. ..ตอนนี้ไม่อยากใช้แล้วครับ  Cry
...ไม่ได้ตามข่าว dtac มีแปลนใหม่ๆใช้รายวันบ้างไหมครับ  Sad Tongue
jirote999
วีไอพี
member

คะแนน22

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

jirote_99@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 11:52:17 AM »

ผมก็เคยโดนครับแต่เป็นอีกค่ายคือจีเอสเอ็ม มันมีชั่วโมงเน็ตอยู่ไม่หัก มันดันไปหักเงินที่เติมหมดเลย โทรไปถามมันก็บอกว่าเดี๋ยวจะคืนให้จนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้คืนสักบาท แล้วเราจะร้องเรียนกับใครได้ครับ Cry
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 12:14:51 PM »

ผมก็ใช้ดีแทคต่อเน็ตเป็นบางครั้ง เมื่อก่อนใช้แทบทุกวันก็ต้องระวังเอาเองครับ ผมมักใช้แบบ 1 วัน 39 บาท แล้วก็ใช้ให้คุ้มใน 24 ชั่วโมง ถึงเวลาก็เลิกเล่นไม่ต้องรอให้ตัด เพราะไม่ตัดแน่นอน และได้โทรไปขอเปลี่ยนการคิดเงินแบบปริมาณการโหลดมาเป็นนาทีแทนครับ ตอนนี้หันมาใช้ CDMA เดือนละ 600 กว่าบาทใช้ไม่จำกัด ไม่ต้องกลัวเกิน
jirote999
วีไอพี
member

คะแนน22

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

jirote_99@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2007, 09:57:24 PM »

แล้วเจ้าCDMAมีโปรโมชั่นที่ต่ำกว่านี้หรือป่าวผมสนใจอยู่พอดีครับ อยากทราบรายละเอียดหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์