ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 05:20:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ  (อ่าน 2005 ครั้ง)
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 10:19:01 AM »

คือว่าพ่อพลอยเขาลงวินโดวน์ใหม่แล้วมันมีปัญหาที่ว่า แต่ก่อนนี้ตอนที่พ่อใช้ วินXP แพค 2 มันอ่านภาษาเกาหลีและญี่ปุ่นได้ แต่พอมาลงแพค 1 ใหม่มันอ่านไม่ได้ค่ะ มันไม่รู้จักfont ทำไงดีคะให้ window มันอ่านชื่อไฟล์ที่เป็นภาษาพวกนี้ได้เหมือนเดิม ช่วยหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้

MyLove73
Full Member
member
**

คะแนน15

แบ่งปันน้ำใจ ใครๆก็รัก

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:20:13 PM »

ใส่แผ่นโปรแกรมxpเข้าไปในCD ROM โดยไม่ต้อง SETUP แล้วตามขั้นตอนนี้
  1.เปิดเข้า Control Panel ดับเบิ้ลคลิกที่ Regional and Language Options
  2.คลิกแท็ป Languages
  3.คลิกเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Install files East Asian languages
  4.คลิก OK
  5.คลิก Apply
  6.โปรแกรมจะติดตั้งส่วนภาษา Asianให้ทันที แล้วรอสักครู่
  7.คลิกปุ่ม Yes เพื่อให้ Restart เครื่องใหม่ เป็นอันเรียบร้อย

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 12:49:33 PM »

เราไม่ว่างทำให้ เขาคิดหาข้อมูลทำเองเลยนะ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sukyone
วีไอพี
member

คะแนน54

DIY Never Die.....

sukprasit2000@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:42:25 PM »

เห็นหัวข้อกระทู้ผมก็นึกว่า..... Cool

........ยินดีที่ได้รู้จักครับ........
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์