ผมร่วง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:33:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมร่วง  (อ่าน 14486 ครั้ง)
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 08:21:30 AM »

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า เข้ามาถูกห้องหรือเปล่า  เห็นว่าเป็น  ** สุขภาพ **   มีเพื่อนๆฝากถามครับ  ว่า ผมเริ่มร่วง แบบผิดปกติ มีวิธีใหน ที่ จะยับยั้งได้บ้าง  เห็นบอกว่า มีแชมพูยาของ  สมบัติ ไม่ค่อยได้ผลครับ Smiley

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 08:35:44 AM »

ลองทำยังงี้ดูสิครับ ใช้ผ้าขนหนูขยี้หนังศีษะทุกวัน ทำเหมือนเช็ดผมให้แห้งหลังสระผม เป็นการนวดกระตุ้นหนังศีษะบริเวณรากผม

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:04:52 AM »

ผมว่ายี่งขยี้ ยี่ง ร่วงนะซิครับครู ถาวร Smiley
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:05:16 AM »

อันดับแรกก็ต้องดูที่คน คนนั้นก่อน ว่า
อายุเท่าไร?
ช/ญ
ทำงานอะไร

ถ้าอายุมากแล้วและทำงานที่ใช้สมอง ไม่มีทางแก้ครับ  Tongue
(ก็บอกเขาว่า มหเศรษฐีในโลกมักหัวล้าน เท่านี้เขาก็ไม่เสียใจแล้วครับ ที่เขาจะหัวล้าน )

ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:09:05 AM »

ไม่ใช่ขยี้แรงๆให้มันร่วง  แต่ก่อนผมด้าข้าง2ข้างของผมเองมันจะบางมากจะเป็นรูปง่าม ผมใช้วิทีนี้  มันก็เต็มขึ้นมาเอง
  แต่ยาสระผมก็มีผล ครับ บางยี่ห้อใช้ไม่ได้เลย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:13:54 AM »

สวัสดี ครับครูพรเทพครับอย่างนั้นเขาเรียกว่า ปลอบใจตัวเองครับครูว่า ล้านแล้วรวยครับ//สูตรครู ถาวรเดี๋ยวจะลองบอกเค้าให้ครับ Smiley
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:26:44 AM »

5555  ผมพูดเรื่องจริง แต่ดูเป็นตลก

***ท่านดูขอทานสิ ผมยาวเชียว 55555555555555555 Tongue Cool Grin Smiley

winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:27:23 AM »

อยากให้ลองปรึกษาแพทย์ด้วยครับผม  Smiley
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:27:57 AM »

ไม่ลองลูกยอเหรอครับ ..(เคยได้ยิน ..แต่ไม่เคยลอง..หากได้ผลช่วยบอกด้วยนะ ..ผมก็หัวเถิกขึ้นทุกวันๆๆ อิๆ  Grin )

..ข้อมูลจากสภากาชาดไทย ...
ความรู้เกี่ยวกับอาหารเสริม  
ลูกยอ
ลูกยอ  มีชื่อทางวิทยาศาสตร์ว่า Morinda  Citrifolia Linn  มีชื่อภาษาอังกฤษว่า  NONI  INDIAN MULBERRY  เมื่อสุกเต็มที่จะมีเอนไซม์  ที่เป็นประโยชน์อย่างมากมาย
ยอ  เป็นพืชที่พบขึ้นอยู่หลายประเทศทั่วโลก  เช่น  ไทย  จีน  อินเดีย  หมู่เกาะแปซิฟิคทางตอนใต้   ตาฮิติ  ฮาวาย  มาเลเซีย  ฯลฯ  
ในประเทศไทย  มีการนำส่วนต่าง ๆ  ของยอมาใช้ประโยชน์  อาทิ เช่น  รากยอนำมาใช้เป็นสีย้อมผ้าไหม  และไหมพรม  ใบยอนำมาปรุงอาหาร  ผลยอสุกใช้รับประทานได้  และมีการใช้ผสมในตำรับยาโบราณมานานหลายร้อยปี

คุณสมบัติ
ลูกยอ มีสารสำคัญมากมายถึงกว่า  140 ชนิด  ทั้งจำพวกโปรตีน  และกรดอะมิโนครบถ้วน  นอกจากนี้ยังมีสารอื่น ทั้งวิตามินและเกลือแร่ มากมาย แต่ที่สำคัญมี
สาระสำคัญหน้าที่  คุณประโยชน์ ของ Proxeronineโปรเซโรนีน& EnZymeProxeroninaseเอนไซม์  โปรเซโรเนสXeronine  สารเซโรนีน
-  ซ่อมแซมผนังเซลล์ของทุกอวัยวะทั่วร่างกาย
-  ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ โดยการจับตัวกับกรดอะมิโนในการสร้าง
   โปรตีนและเสริมการ ทำงานของโปรตีนให้มีคุณภาพสูงสุด
-  ร่างกายแข็งแรง  ประสิทธิ     ภาพเต็ม 100%
-  เร่งการฟื้นตัวของเซลล์ที่เสียหายทั่วร่างกาย     รวมทั้งตับอ่อน
-  ลดระดับน้ำตาลในเลือดของคนไข้เบาหวานเนื่องจากมีการซ่อม
   แซม ของตับอ่อน
-  เป็นสารตั้งต้นของ  Hormone  Melatonin  ช่วยในการให้
   การนอนหลับเป็นไปอย่างสมดุล
-  นอนหลับสบาย สะสมพลังงานได้เต็มที่  ตื่นนอนจะสดชื่น
-  ออกฤทธิ์จับกับตัวรับของสารเอ็นดอร์ฟีน  (Endorphin
    Receptor)
-  กระตุ้นการสร้างเม็ดเลือดขาว  และการสร้าง  ภูมิคุ้มกัน  
   (Antibody)
-  เกิดความรู้สึกที่เป็นสุข  และอารมณ์สดชื่น กระปรี้กระเป่า
-  เพิ่มภูมิต้านทานโรคให้ดี ขึ้นเพื่อต่อต้านเชื้อโรค,     ต้านมะเร็ง
   Scopoletinสโคโปเลติน
-  ขยายหลอดเลือดโดยตรงและเสริมฤทธ์กับ   สารเซโรโตนิน
    (Serotonin) ในร่างกายในการ ควบคุมการหดและขยายตัว  
    ของ  หลอด  เลือดแดง
-  ลดความดันโลหิต
-  มีผลต่อสมอง  และอารมณ์ -  จิตใจสงบ  สดชื่น  มีพลัง
-  ต่อต้านการอักเสบ, ต่อต้านสารภูมิแพ้ (Histamine)
-  ลดอาการปวด และการอักเสบที่เกิดขึ้นทั่วร่างกายเช่นปวดศรีษะ,  
   ปวดเก๊าท์,  เอ็นอักเสบ ฯลฯ  ลดอาการของโรคภูมิแพ้
-  ต่อต้านเชื้อแบคทีเรีย  และเชื้อรา
-  ป้องกันร่างกายจากการติดเชื้อแบคทีเรียและเชื้อรา
    Anthraquinoneแอนทราควิโนน
-  ควบคุมและยับยั้งเชื้อโรคในระบบทางเดินอาหาร เช่น
   STAPHYCOCCUS  AUREUS,  E. Coli,  
   Salmonella
-  ป้องกันการติดเชื้อในระบบทางเดินอาหาร
Damnacathal  แดมนาแคทอล
-  ยับยั้งการเปลี่ยนแปลงของเซลล์ปกติไม่ให้กลายเป็นเซลล์มะเร็ง
-  ป้องกันการเกิดโรคมะเร็ง
-  ยับยั้งการเติบโตของเซลล์มะเร็ง
-  เพิ่มคุณภาพชีวิตและช่วยให้ผู้เป็น มะเร็งมีอายุยืนยาวขึ้น
   Terpenesเธอร์ปินส์
- ช่วยให้เซลล์ขับถ่ายสารพิษต่าง ๆ ออกไปนอกร่างกาย ชะลอ
   ความเสื่อมของเซลล์
Phytonutrientsไฟโตนูเทเรียนส์  ได้แก่เบต้าแคโรทีน,ไบโอฟลาโวนอยด์,วิตามินซี, วิตามินอี, ซีลีเนียม
-   เป็นสารต้านอนุมูลอิสระจากธรรมชาติมากมายหลายชนิด
-  ชะลอความเสื่อมของเซลล์, ชะลอความแก่ ป้องกันการตีบตันของ
   หลอดเลือดแดง, ลดการเกิดโรคหัวใจ, อัมพฤกษ์อัมพาต
Dietary Fiberไดเอททารี ไฟเบอร์(ใยอาหาร)
-  ช่วยจับ โคเลสเตอรอล (Cholesteral), น้ำตาลในเลือด
-  ช่วยลดระดับโคเลสเตอรอล (Cholesteral) และระดับน้ำตาลใน
   เลือด
Amino Acidsอะมิโน แอซิด
-  มีกรดอะมิโนถึง 17 ชนิด
-  สร้างโปรตีน,  ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ

การค้นพบสารสำคัญในลูกยอ
      ดร.ราฟ  ไอเนกี (Dr. Ralph Heinicke)  นักชีวเคมีชาวอเมริกันที่มีชื่อเสียง  ได้ทำการวิจัยและค้นพบ  เอนไซม์ในสับปะรด  ซึ่งเป็นอัลคาลอยด์ชนิดหนึ่งเขาตั้งชื่อไว้ว่า เซโรนีน (Xeronine)  นับแต่ปี ค.ศ. 1950  และได้มีการศึกษาอย่างต่อเนื่องเรื่อยมา  จนพบว่ามีสารนี้ในลูกยอมากกว่าในสัปปะรดหลายสิบเท่า  และได้มีการวิจัยอย่างต่อเนื่อง  จนรู้ถึงคุณประโยชน์อันน่าอัศจรรย์ของน้ำลูกยอ  และเป็นประโยชน์ทางการแพทย์  ดังนี้
1.  สร้างเสริมปฏิกิริยาชีวเคมีในเซลล์ให้ดีขึ้น  ฟื้นฟูเซลล์ที่เสื่อมโทรม  ซ่อมแซมเซล์ที่ถูกทำลาย  เพิ่มพลังในเซลล์ทำให้มีกำลังและขจัดสารพิษในเซลล์
2.  ช่วยสังเคราะห์สารโปรตีนในร่างกาย  ทำให้ระบบฮอร์โมนในร่างกายดีขึ้น  และเป็นผลดีต่อต่อมต่าง ๆ  ในร่างกายทำให้ทำงานดีขึ้น
3.  มีสารต้านอนุมูลอิสระ  ชะลอความเสื่อมของร่างกาย และต่อต้านมะเร็ง
4.  ลดระดับน้ำตาลในคนไข้เบาหวาน
5.  ลดความดันโลหิตสูง
6.  ต่อต้านเซลล์มะเร็ง  และเสริมภูมิต้านทานโรคโดยการกระตุ้นการสร้างเม็ดเลือดขาวเพื่อต่อต้านเซลล์มะเร็งและเชื้อโรคต่าง ๆ
7.  ลดและบรรเทาการอักเสบของเซลล์  ลดและบรรเทาโรคภูมิแพ้
8.  มีวิตามิน  แร่ธาตุ  อะมิโนแอซิด  ช่วยเสริมอาหารและเพิ่มพลังงานใน ร่างกาย
9.  ระงับความเจ็บปวด  และบรรเทาอาหารปวดซ้ำ
10.  ช่วยสมานแผล  ทำให้แผลหายเร็ว
11.  ป้องกันและลดอาการของโรคภูมิแพ้

ลูกยอไทย  จากการวิจัยของคณะเภสัชศาสตร์  มหาวิทยาลัยมหิดล  ระบุว่า  ลูกยอสามารถช่วยกระตุ้นภูมิต้านทาน  และป้องกันมะเร็งได้  โดยในลูกยอจะมีสารกระตุ้นการสร้างเม็ดเลือดขาว  ซึ่งทำหน้าที่กำจัดเชื้อโรคในร่างกาย  และสามารถยับยั้งการเจริญเติบโตของเซลล์มะเร็งไม่ให้ลูกลาม  แต่ไม่ได้รักษามะเร็ง  นอกจากนี้มีฤทธิ์แก้ปวดกระตุ้นเอนไซม์ในลำไส้เล็กให้ทำงานดีขึ้น

member
*

คะแนน1453

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:30:40 AM »

อยากให้ลองปรึกษาแพทย์ด้วยครับผม  Smiley

นายแพทย์ ยังหัวล้านเลย  Tongue Cool Grin Smiley

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:39:46 AM »

ดีใจจริงๆ  บรมครู มาตอบทั้งนั้เลย ครับผมกลัวว่าจะไปกระทบกระเทือนกับท่านไดเข้า ก็ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ตั้งใจนะ ครับ Smiley
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:40:09 AM »

แต่ผมมาวิธีแปลกๆครับ...........................
   ลุงผมเริ่มผมร่วง........  แกเอากีวี     ขัดรองเท้า   มาทาๆถูๆ  บริเวณที่ร่วงครับ
แกบอกว่ามันมีส่วนผสม  ของขี้ผึ้งครับ   (สีดำช่วยให้ผมเงางาม)

Grin   ทุกวันนี้ไม่ร่อวงเลยครับ   ดำเงาเลย   (  อย่าตลก  กันนะครับ   อันนี้เรื่องจริงครับ)
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:51:29 AM »

ท่าน  Nimit( Un ) พูดเล่นหรือพูดจริง ครับ ท่านนิมิต เข้าห้อง วิทยุติดรถยนต์หรือยังครับ มีท่าน อ.บัญชา อยากได้ข้อมูล เผื่อว่าท่านมี   เห็นมีคนบอกติดตลก ว่า ใช้ สมุนไพร ก่อนนอนทาให้ทั่วศรีษะเลย ตื่นเช้ามา ดำ  เต็มหัวเลย //ที่ดำนะไม่ใช่ผมขึ้นนะแต่เป็น มด ครับขึ้นเต็มเลย
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 10:08:59 AM »

เรื่องจริงครับท่าน  pkkel   ลองดูได้ครับ  ก่อนจะสายเกินไป
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 10:23:12 AM »

นี่ท่าน นิมิต ครับ ป่านนี้ เจ้าของบริษัท  กีวี   อมยิ้มเลยงานนี้ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว  เห้อ ออ.........ผมละเขียนไม่ถูกเลย Smileyของท่าน  ช่างเล็กๆ(LSV) ก็น่าสนมีข้อมูลทางยาค่อนข้างจะชัดเจน  แต่ไม่รู้ ว่าวิธีใช้ ทำอย่าง แต่ว่าสูตรของท่าน นิมิต นี่ซิ ...............
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 10:37:53 AM »

ลองทางยาดูก่อนครับ  พบแพทย์อีกที   หมดหนหาง  ค่อยมองถึงเรื่องที่ผมแนะนำ

ปล.บอกแล้ว   ว่าต้องไม่มีคนเชื่อ..... Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 01:09:02 PM »

ท่าน  Nimit( Un ) เมื่อซักครู่ เพื่อนผมเขามาอ่านดู ที่ท่าน ตอบไว้เรื่อง ยา กีวี ขำกลิ้งเลย เขาสนใจที่ท่าน พี่ เล็ก ให้ข้อมูลใว้ครับ จะลองดูคั้นเอาน้ำ นะครับ Smiley
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 02:13:18 PM »

คนอ่านก็ขำ................555   พิมพ์เองยังขำ

โอ้ย...  นี่ยังมีสูตรอื่นอีกนะครับ......  แต่พอก่อน    เดี๋ยวจะขำกันกลิ้งหงายท้อง   หมดกันทั้งเว็บ   Cool
noiptt
member
*

คะแนน40

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:18:43 PM »

ลองซื้อยาแฮริฟิน-1 ทานซิครับเห็นผลภายใน 2-3 เดือน
                 แต่ต้องทานต่อเนื่อง เพราะถ้าหยุดทานก็จะกลับสถาพเดิม 
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:25:03 AM »

ขอบคุณครับ ท่านnoiptt ครับ Smiley ขอข้อมูล ท่าน เพิ่ม เติม ครับว่า กันหยุดร่วง และ ก็   ขึ้นใหม่  ด้วย  หรือเปล่าครับ Smileyหรือว่า อย่างได  อย่าง หนึ่ง ครับ ขอบคุณครับ
jun ♥
วีไอพี
member

คะแนน153

เมืองดินดำ

artith_2522@hotmal.com
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 08:59:55 AM »

แต่ผมมาวิธีแปลกๆครับ...........................
   ลุงผมเริ่มผมร่วง........  แกเอากีวี     ขัดรองเท้า   มาทาๆถูๆ  บริเวณที่ร่วงครับ
แกบอกว่ามันมีส่วนผสม  ของขี้ผึ้งครับ   (สีดำช่วยให้ผมเงางาม)

Grin   ทุกวันนี้ไม่ร่วงเลยครับ   ดำเงาเลย   (  อย่าตลก  กันนะครับ   อันนี้เรื่องจริงครับ)
   เคยได้ยินเหมือนกันครับแปลกแต่จริงแต่ผมไม่รู้ว่าใช้ได้กับทุกคนหรือเปล่า(ใส่ไปร่วงทั้งหัวหล่ะแย่ Grin)

รับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
รับซ่อมติดตั้งแอร์
รับติดตั้งและแก้ไขกล้องวงจรปิด
รับเดินสายไฟ
61,61/1 ซ.สุขสวัสดิ์31/1 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงราษฎร์บูรณะ  เขตราษฎร์บูรณะ  กรุงเทพฯ
Tel: 081-1404437 ,  081-8421137
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์