ขออนุญาติ Show ผลงานแอมป์หลอดครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 07:48:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ Show ผลงานแอมป์หลอดครับ  (อ่าน 7904 ครั้ง)
pramote82
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 02:47:50 PM »

ขออนุญาติ Show ผลงานแอมป์หลอดครับ
แวะไปชมการทำต้นแบบเต็มๆได้ที่เวป www.mct-kit.com ได้เลยครับ

pramote82

YaGooZa
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 09:42:09 PM »

สวยนะครับ เสียงเป็นไงบ้างครับ  Roll Eyes
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 07:38:12 AM »

ลงไปกี่สตางค์ครับ ท่าน pramote82 ชุดนี้ แล้วเสียงละครับ Smiley
pramote82
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:46:25 AM »

เรียนคุณ YaGooZa และ pkkel

ผมต้องขออนุญาติออกตัวก่อนนะครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า
การบอกลักษณะแนวเสียนั้น ทุกท่านมีความสามารถในการรับรู้รับฟัง
และจิตนาการของแต่ละท่านไม่เท่ากันนัก ส่วนตัวผมเองก็เช่นกันครับ
บางครั้งก็ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมขณะเปิดฟัง สภาพเครื่อง แผ่นเพลงที่อัดมา
แหล่งจ่าย ( CD ) ลำโพง ตำแหน่งลำโพง ห้อง ตำแหน่งนั่งฟัง
ตอนที่ผมลองนั้นผมต่อตรงกับ CD  รุ่น 63SE ของผม ลองแผ่นเพลงไทยและฝรั่ง
ฟังน้ำเสียงชัดเจนดีครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า เวลาและทุนที่ลงไปไม่ทำให้ผมผิดหวังครัับ เสียงนักร้องดนตรีชัดเจนดี เล่นเพลงบรรเลงพวก Soft Jass ก็ใสๆนุ่นๆครับ
เพลง Hard Jass ก็คึกคักตอบสนองได้เช่นกัน
ส่วนงบประมาณ ถ้าไม่รวมงานงานต้นแบบก็ประมาณ 6 พันต้นๆ ถ้ารวมทุนต้นแบบ
ที่ Modify ต้องเ็ก็บไว ้ก็คงเพิ่มอีกสัก 30% แล้วคูณจำนวน Version ต้นแบบครับ

เรียนเชิญแวะไปชมงานต้นแบบได้ที่เวป www.mct-kit.com ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ
pramote82
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2007, 07:16:29 PM »

วันนี้..สมาชิกขออนุญาติ Up-Date แอมป์ตัวเก่งครับ

พร้อมกับขอชวนเพื่อนๆสมาชิก ที่กำลังคิดจะลองทำโครงงานหลอด
แต่ยังหาแรงใจไม่พอ แวะไปชมที่ www.mct-kit.com
เผื่อจะมีแรงเพิ่ม และอาจได้ Idea แตกต่างบ้าง ล่าสุดผม
ลุยโครงงานปรีหลอด ไป 3 รุ่นดัง เรียนเชิญแวะไปดูได้ครับ

pramote82
momename
member
*

คะแนน16

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2007, 09:18:19 AM »

เยี่ยมครับ แอมป์หลอดเสียงใส หวาน ฟังทั้งวัน ไม่มีเบื่อ

รวมวงจร อิเล็กทรอนิกส์
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2008, 08:53:58 PM »

เข้าไปชมเวฟแล้วครับ ทำสินค้าได้สวยดีครับ
แต่อยากถามตรงที่วิธีทำแผ่นพPCB นะครับ "กระดาษ InkJetPhotoGlossy กระดาษเคลือบพิเศษ ใช้แบบบางที่สุดได" 
คือกระดาษที่เขาใช้ปรินรูปใช่ไหมครับ

ทุกๆท่านคือครูเรา
Somtick
member
*

คะแนน13

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 06:37:00 AM »

เข้าไปชมเวฟแล้วครับ ทำสินค้าได้สวยดีครับ
แต่อยากถามตรงที่วิธีทำแผ่นพPCB นะครับ "กระดาษ InkJetPhotoGlossy กระดาษเคลือบพิเศษ ใช้แบบบางที่สุดได" 
คือกระดาษที่เขาใช้ปรินรูปใช่ไหมครับ

น่าจะลงวงจรไว้ด้วยนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์