เครื่องไม่ทำงานครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:38:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องไม่ทำงานครับ  (อ่าน 2810 ครั้ง)
mon0915
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน216

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:13:04 AM »

สวัสดีครับพีๆผมมีTV20นิ้วของSHARPครับรุ่นCH-2060ครับอาการเสียคือมีไฟOPปกติครับเครื่องไม่ทำงานครับไฟสแตนบายไม่ติดครับผมใด้เช็กที่ภาคHORแล้วครับHORไม่เสียครับผมใด้ลอยVERแล้วครับแต่ก็ไม่ได้ผลครับผมควรทำยังไงดีครับ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Cheesy

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:18:10 AM »

ให้ท่านลองเช็คไฟ H-VCC ดูครับว่ามีไปจ่ายไอซีจังเกิ้ลหรือเปล่า  ที่เคยเจอจะมี TR อยู่ตัวหนึ่งที่จ่าย
ไฟ 5 V ที่จ่ายไฟให้กับไอซีจังเกิ้ลเสียครับ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
mon0915
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน216

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:27:36 AM »

ขอบคุณครับผมจะไปลองเช็กดูครับ Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์