ขอคำแนะนำเกี่ยวกับหมึกแท้งค์epson styler C67หน่อยนะครับ ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:06:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับหมึกแท้งค์epson styler C67หน่อยนะครับ ..  (อ่าน 8538 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:15:52 AM »

วันนี้หมึกสีดำไม่ออกอีกแล้วครับ หลังจากเติมน้ำหมึกครบทุกสีแล้ว ... ขอทราบวิธีทำให้น้ำหมึกเต็มสายตลอดเวลาหน่อยนะครับ  Cheesy Tongue

member
*

คะแนน1346

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:16:26 AM »

Sad
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:28:24 AM »

Sad
ช่วยแนะนำวิธีไล่ลมให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ  Cheesy Tongue
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:41:54 AM »

ต้องเอาแท้งไว้สูงแล้วไล่ลมก่อนครับ ก็เหมือนเติมหมึกในตลับให้เต็มก่อนครับเพื่อไม่ให้มีอากาศในตลับก่อน มันถึงจะเป็นศูนยากาศแล้วมันถึงจะดูดน้ำหมึกจากแท้งได้เองครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 08:48:25 AM »

ผมทำแล้วครับ ...ลองวางหมึกด้านบนเครื่องพิมพ์หมึกจะวิ่งเต็มท่อดำตลอด แต่พิมพ์ไม่ออกสีดำ .. Sad
..แต่พอย้ายชุดแท้งค์ลงมาระดับเดียวกับเครื่องพิมพ์ น้ำหมึกในท่อส่งหมึกก็ไม่เต็มท่อ มีอากาศแทรกดังภาพครับ ....หมดน้ำหมึกดำไป 2 ชุดแล้ว  Grin Cheesy Tongue
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 11:03:42 AM »

เหมือนว่ามันจะรั่วตรงไหนทำให้อากศเข้าได้นะครับพี่เล็กมันถึงได้เป็นแบบนั้น

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
cnr6
member
*

คะแนน100

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 02:30:14 PM »

นายช่างครับ ลองถอดหัวดำออกมา แล้วเอาหลอดฉีดยาใส่จุกยางสวมกับที่ใส่เข็ม เอาไปจูจู๊บที่หัวพิมพ์ด้านหมึกออกดูนะครับ ดูดให้มีน้ำหมึกในหลอดประมาณ 1-2 cc เพื่อให้หมึกเต็มข้างในตลับ ส่วนหมึกไม่เต็มท่อมันจะมีรูระบายด้านบนตลับค่อยไล่ออกไปเองครับ ขอให้ในตลับมีหมึกจริงๆก็ใช้ได้ ไม่ทราบว่าเป็นแทงค์ตัวเดียวกันหรือเปล่า ของผมก็เป็นแบบนี้แก้แล้วใช้ได้ ตอนนั้นผมเติมหมึกช้าไปอากาศเลยเข้าไปอยู่ในตลับเยอะ อือ..ว่าแต่ตลับต้องไม่รั่วอากาศนะขอรับ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 02:48:39 PM »

ยกไปหาช่างแล้วครับ ...เรียบร้อยแล้วครับ ..หัวพิมพ์ดำรั่วครับ ต้องโยนทิ้งทั้งเครื่องเลยครับ  ..เสียดายจังเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงครึ่งปี  Grin
... อะไหล่เครื่องอิงค์เจทแพงมากครับ ช่างแนะนำให้ผมเปลี่ยนไปใช้canon รุ่นใหม่ครับ 6,500 บาท (หมึกพิมพ์ 5 ตลับ) หัวเสียก็มีเปลี่ยนหัวละ 1900 ไม่แพงบ้าเลือดแบบ epsonครับ  Cry

..2ปีนี้ผมใช้เครื่องพิมพ์เปลืองครับ 3 เครื่องแล้ว  Grin  ..สาเหตุที่พังเป็นหลักเพราะทิ้งไว้นาน(เดือนกว่า) ไม่ค่อยได้พิมพ์  และช่างบอกว่าการสั่งล้างหัวบ่อยๆไม่ดี สั่งล้างไม่ควรเกิน 2 ครั้งแล้วพักประมาณ 2 นาที  เพราะหากสั่งล้างต่อเนื่องหัวฉีดจะร้อนจัดทำให้หมึกรั่วข้ามช่องได้ครับ  Sad Tongue
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 03:02:31 PM »

ใช้งานไม่มากใช้เครื่องถูกๆครับไม่ต้องใช้แท้ง หมดก็เติมเอาครับ ใช้งานมากใช้เครื่องเลเซอร์ครับแพงตอนซื้อ ประหยัดตอนใช้ แถมเลเซอร์รับประกัน3ปีครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์