แล้วท่านเคยใด้ กลิ่นกูหลาบแล้วหม้ายครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 05:19:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วท่านเคยใด้ กลิ่นกูหลาบแล้วหม้ายครับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)
rakung
member
*

คะแนน 4

มรสุมคือเกียรติยศ ของนักเดือนเรือ

rakung9@hotmail.com
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 09:40:59 PM »

มันเป็นกลิ่นที่บางคนอาจจะบอกว่า หอม ก็แล้วแต่นะครับ
 เรื่องมันมีอยู่ว่า ข้างบ้าน เขาเลี้ยงหมูเกือบ รอ้ยตัวเห็นจะใด้
และเมื่อใดที่มีลมโชยมา มันจะอบอวนไปด้วยกลิ่นขี้หมู
สุดจะบรรยายจริงๆครับ(ถ้าสามารถนำกลิ่นให้ดม ขึ้นเวปใด้ผมจะทำคนแรก)
 อืม...บอกใด้คำเดียวครับ Smileyกลิ่นกูหลาบแล้ว Smileyหมินๆๆๆๆๆๆๆ Cry
 Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ชีวิตมันสั้นเกินกว่าจะไล่ตามคนที่ไม่คิดจะมองเรา
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 10:30:58 AM »

คำนี้ เป็นคำที่ใช้สำหรับเด็กดื้อ หลาบแล้วหม้าย
หรือคำว่า กูหลาบแล้ว  แสดงว่าไปโดนอะไหร่มา เช่นโดนผีหลอก (หรือว่าเพื่อนหลอกให้ทำอะไหร่)
แต่ถ้าว่าเป็น กลิ่นกูหลาบ แสดงว่าเป็นกลิ่นเท่ไม่อยากสูดดม

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์