ช่วยแนะนำกำจัดเว็บโป้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:04:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกำจัดเว็บโป้หน่อยครับ  (อ่าน 5302 ครั้ง)
phnu
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

PHET

phnu6657@hotmail.com phnu2522@yahoo.com
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:35:06 PM »

ช่วยแนะนำกำจัดเว็บโป้หน่อยครับเล่นเน็ตแล้วชอบขึ้นโชว์เรื่อยเลย

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:41:19 PM »

ไปโหลดโปรแกรมกำจัด Spyware มาลงเครื่องครับ

หรือไปดูที่นี่ก็ได้ครับ

www.thaiware.com
zogzag-ป่วน
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 09:52:12 PM »

อิ.. อิ...  เคยเข้าไปดูมาหละสิ  ลอง เข้าเมนู ของ IE > tools >internet options  แล้ว หาปุ่ม Delete พวก history กับcooky พวกนี้นะครับ แต่ว่าลบ คุ้กกี้ออกแล้ว เวปไหนที่เราให้มันจำ พาสเวทถาวรไว้มันจะหายไปนะครับ ต้องกรอกใหม่ แล้วถ้าหายไปแล้ว    แล้ว แวะไปดูรูปโป้ อีก  ถ้ามันขึ้นให้กดปุ่ม ดาวืโหลด นู้นนี้ ก็อย่าไปกดมันครับ แย่หน่อยก้ได้พวก สปายแวร์ โชคร้ายเป้นโปรแกรม ดูเวปโดยการคอนเนคไปต่างประเทศโดยตรง เผลอไปคลิก ดูเพลิน พอบิลค่าโทรศัพท์มาหงายท้องตึ่งไม่รู้ด้วย   แต่ถ้าลองทำแล้วไม่หาย  ก็น่าจะโดน สปายแวร์แล้วครับ  หา พวก adaware มาลง หรือเอาสบายใจ  ฟอร์แมทลงใหม่  แล้วก็ลงโปรกแกรมที่จะใช้ให้ครบ  แล้วก็แนะทำให้ทำ โกส ลงแผ่นไว้ครับ  เสียเมื่อไร  โกส โลด  Tongue
JUB
Full Member
member
**

คะแนน81

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 12:10:15 AM »

เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยเจอแล้วนะครับ ผมใช้ McAfee up_date อาทิตย์ละครั้ง ไม่เคยเจอเลย นอกจากจะหา crack และเผลอกด(จริงๆแล้วตั้งใจ)เข้าไปดู
อะไรแว๊บๆแวมๆบ้าง ก็จะโดนเหมือนกัน แต่ก็โดน McAfee บล็อกไว้ได้ Tongue
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 12:21:25 AM »

หาพวกโปรแกรม BlockPopUp มาลง หรือเปลี่ยนมาใช้ Browser Firefox มาเล่นแทน IE จะดีกว่า  Lips Sealed

phnu
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

PHET

phnu6657@hotmail.com phnu2522@yahoo.com
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2007, 01:13:18 AM »

หาพวกโปรแกรม BlockPopUp มาลง หรือเปลี่ยนมาใช้ Browser Firefox มาเล่นแทน IE จะดีกว่า  Lips Sealed

คุณ TongTang เพิ่งเลิกงานเหรอครับ  ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์