แอร์mitsubishi ล้างใหม่แล้วเปิดใช้มีน้ำกระเด็นออกทางหน้าเครื่องเหมือนละอองฝน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:02:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์mitsubishi ล้างใหม่แล้วเปิดใช้มีน้ำกระเด็นออกทางหน้าเครื่องเหมือนละอองฝน  (อ่าน 26613 ครั้ง)
dam-1234
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:57:56 PM »

แอร์mitsubishi ล้างใหม่แล้วเปิดใช้มีน้ำกระเด็นออกทางหน้าเครื่องเหมือนละอองฝน ช่วยด้วยครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ...ล้างจนสะอาดอย่างดีครับ Roll Eyes Cheesy

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 09:30:09 PM »

ท่านล้างสะอาดก็จริงครับ แต่..............ท่านเป่ายังไม่แห้งครับ ผมก็เคยเจอครับ

วิธีแก้ง่ายๆให้ท่านใช้พัดลมหอยโข่งเป่าอัดเข้าไปครับ หลังจากนั้นให้เปิดแอร์แต่ให้เลือกที่โหมดพัดลม

เอาเบอร์ที่แรงที่สุดครับ แล้วเปิดทิ้งไว้จนไม่มีน้ำกระเด็นออกมาเท่านั้นเองครับ

ไม่มีอะไรน่ากลัวอย่างที่คิดครับ
dam-1234
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:16:11 AM »

แต่ล้างมาสองวันแล้วครับ ล้างเสร็จเปิดตอนแรกไม่เป็นประมาณ 5ชม. ถึงมีน้ำกระเด็นออกมา พอตอนกลางดึกหาย พอบ่ายอีกวันเป็นอีกครับ เป็นแอร์ติดผนังครับ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:49:44 AM »

ล้างท่อน้ำทิ้งให้สะอาดด้วยนะครับ บางครั้งข้อยางอ่อนที่ต่อน้ำทิ้งจากคอล์ยเย็นพับงอหรือมีเศษสกปรกอุดตันก็จะเป็นอาการนี้
..อีกสาเหตุคือชุดคอล์ยเย็นติดตั้งไม่ได้ระดับ ..ให้ติดตั้งเอียงไปทางท่อน้ำทิ้งเล็กน้อย (ส่วนใหญ่จะเป็นทางขวามือ) ..ลองดูนะครับ  Tongue
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:08:31 AM »

ลองไปอ่านที่นี่ดูครับ
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=12282.msg76150#msg76150
dam-1234
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:54:02 AM »

ผมไปดูมาอีกครั้งแล้วครับเป็นMitsubishi รุ่น MS09NV-T1แผงฟินคอยล์เย็นเป็นสองชั้น ไปรื้อดูอีกรอบ หลังจากล้างไปสามวันแล้วน้ำยังไม่หายกระเด็น แผงคอยล์เย็นด้านหน้าน้ำลงรางดีส่วนแผงคอยล์เย็นตัวที่พับไปด้านหลัง มีรางพลาสติกเล็กๆด้านหลัง ผมดูแล้วไม่เห็นว่าจะมีรูระบายน้ำไปทางไหนได้ครับ ที่เจอก็คือน้ำจะหยดจากแผงคอยล์เย็นตัวที่พับไปด้านหลังนี่แหละครับ มัหยดจากแผงคอยล์เย็นลงใบพัดลมโพรงกระรอกเลยครับ มันก็เลยพ่นออกมาทางช่องลมออกเป็นละอองฝน แต่ถ้ามันหยดไปรางด้านหลังก็ไม่เห็นมีรูระบายอีกนะครับ แต่นี่มันหยดจากกลางคอยล์เลยครับ มันไม่ไหลไปตามแนวระนาบของคอยล์เย็นครับ ก่อนล้างลูกค้าบอกไม่เป็นครับ เป็นญาติกันด้วยครับ วานผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ. Roll Eyes Cheesy Cry
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 08:38:28 AM »

มีรางด้านหลัง ที่คอยเย็นพับไป ต้องมีทางระบายซิครับไม่เช่นนั้นก็เกิดอาการเป็นแบบที่ว่ามาคือมีน้ำพ่นออกมาเป็นละอองครับ ต้องรื้อคอยล์เย็นออกมาดูครับ หรือง่างคอยล์เย็นออก ตอนที่ล้างขยะหรือฝุ่นที่ล้างเข้าไปอุดตันก็เป็นได้ บางรุ่นเป็นร่องเล็กๆเอง ต้องสังเกตุให้ดีครับ
pisal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 08:30:29 AM »

ล้างไม่เอี่ยม ค๊าบ  Grin Grin Grin
TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 02:24:27 PM »

Lips Sealedถาดหลังน่าจะตันครับ ปั๊มดาวน์ เก็บน้ำยาแล้วตัดแอร์ลงมา ดูที่ถาดหลังจะเห็นสาเหตุครับ จัดการล้างให้สะอาดครับ  เคยเจอบ่อย Roll Eyes

ความรู้ไม่มีวันหมด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์