สอบถามเรื่องลำโพง tt&t ครับ 18 นิ้ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 11:31:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลำโพง tt&t ครับ 18 นิ้ว  (อ่าน 3711 ครั้ง)
natan
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 11:48:28 AM »

คือผมมี ลำโพง ทีทีแอนด์ที 18 นิ้ว อยู่ 4 ดอก  เอาไว้ขับ เบส...ผมจำวัตต์ไม่ได้คับ.ซื้อนานแล้ว.. ทีนี้ผมจะซื้อรุ่นไหนดีครับ ที่จำนวน วัตต์ ออกเท่า กับ ทีทีแอนด์ทีครับ...ผมไปหาที่ร้านเดิม เขาบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีขายแล้วครับ...ผมเคยลอง เอา ยูโร 18 นิ้ว ต่อทดลองดู ปรากฎว่า ยูโร  เสียงดังมาก แทบขาดเลย  เทียบกับ ทีทีแอนด์ที ออกเบา  คืออยากถามว่า   ...ผมจะต้องซื้อรุ่นไหนที่จำนวนวัตต์ออกเท่ากับ  ทีทีแอนด์ทีครับ  ...ผมกะจะเอาเล่น ข้างละ 3 ครับ...

soundcheckthai
member
*

คะแนน6

เหงื่อไม่ออกไม่มีทางได้ตังหรอกครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 11:57:39 AM »

คือผมมี ลำโพง ทีทีแอนด์ที 18 นิ้ว อยู่ 4 ดอก  เอาไว้ขับ เบส...ผมจำวัตต์ไม่ได้คับ.ซื้อนานแล้ว.. ทีนี้ผมจะซื้อรุ่นไหนดีครับ ที่จำนวน วัตต์ ออกเท่า กับ ทีทีแอนด์ทีครับ...ผมไปหาที่ร้านเดิม เขาบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีขายแล้วครับ...ผมเคยลอง เอา ยูโร 18 นิ้ว ต่อทดลองดู ปรากฎว่า ยูโร  เสียงดังมาก แทบขาดเลย  เทียบกับ ทีทีแอนด์ที ออกเบา  คืออยากถามว่า   ...ผมจะต้องซื้อรุ่นไหนที่จำนวนวัตต์ออกเท่ากับ  ทีทีแอนด์ทีครับ  ...ผมกะจะเอาเล่น ข้างละ 3 ครับ...
อันนี้ตอบยากครับ   ทีทีแอนด์ที นี่เป็นลำโพงทีเน้นขายถูก คุณภาพค่อนข้างต่ำครับ ความไวน้อย ผมแนะนำว่า ขาย ทีทีแอนด์ที ทิ้งแล้วซื้อ ยูโร  ใช้ดีกว่าครับ

SOUND ONLINE ชุมชน Sound Engineer 
แหล่งรวมความรู้สำหรับคนทำงานระบบเสียงPA 
http://www.soundonline.pantown.com/
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 02:29:17 PM »

มันคงยากนะครับ  ที่จะนำมาเทียบเพื่อหาความใกล้เคียงของระดับเสียง

คิดว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับ    เสียงจะได้ออกแบบเดียงกันครับ

มีหลายยี่ห้อ    หลายราคา  ลองเลือกดูนะครับ

natan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:17:48 PM »

ขอบคุณมากคับ...พี่ๆสมาชิกทุกท่าน....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์