เอาเว็บใน address bar บางตัวออกทำไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:37:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเว็บใน address bar บางตัวออกทำไงครับ  (อ่าน 11657 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 04:37:05 PM »

กำลังเริ่มเล่น firefox  จะเอาบางเว็บที่ไม่จำเป็นออกใน address barทำไงครับ
 Cheesy

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 05:00:52 PM »

ขึ้นมาหลายตัวในเวปเดียวกัน แต่ไม่ใช่หน้าเดียวกันครับ ลบไปถ้าเราเข้าไปเวปอีกมันก็จะเก็บไว้อีก ลบกันทุกวันไม่ไหวหรอก แต่ที่ผมสังเกตุเห็นคือหน้าที่เราเข้าบ่อยจะอยู่ด้านบน ถ้าอยากลบจริงๆ ก็ทำได้ครับ แต่ไม่มีเครื่องมือช่วย(หรือใครมี) โดยเข้าไปที่ profile ของท่านเองแล้วเปิดไฟล์ history.dat ด้วย notepad ก็ได้ครับ แล้วหา url ที่ท่านต้องการแล้วลบออก อาจลำบากหน่อยนะครับ ถ้าบังเอิญท่านตั้งค่าให้เก็บข้อมูล history ไว้หลายๆ วัน
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 05:20:04 PM »

เสร็จกันเรา  Grin
 Cheesy
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 05:43:06 PM »

จำได้ว่าในเว็บ IE SHOW.COMเคยมีบอกไว้ไม่รู้ยังมีอยู่รึเปล่าครับลองเข้าไปหาดูครับพี่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 08:36:58 PM »

อันนี้เพิ่งนึกออกว่า Firefox ทำได้ครับ ให้กด Ctrl+H ก็จะมีหน้า history มายาวยืดและมีแบ่งวันไว้ให้ พี่ก็เลือกดูว่าของวันไหน แล้วคลิ๊กขวาแล้วเลือก delete Tongue เพิ่งนึกออกตอนไปหาหมอนะเนี่ย Tongue Tongue
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 07:01:03 AM »

Cheesy จะลองดูครับ
ลองแล้วครับ ไม่ได้ผล ยังอยู่ครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 09:34:10 AM »

ใน Firefox ตั้งแต่ Version 1.5 ขึ้นไป จะมีเมนู้ให้เคลียร์ History ครับ ให้ไปที่เมนู Tools ด้านบน คลิ๊กแล้วเลือกหัวข้อ Clear Private Data ครับ หรือกดปุ่ม Ctrl+Shift+Del พร้อมกัน3ปุ่มครับ(ดังภาพด้านล่างนะครับ)

ต้องการเคลียร์ตัวไหนก็ใส่เครื่องหมายถูก ที่ Check box แล้วกดที่ปุ่ม Clear Private Data Now ครับ

ถ้ายังไม่หาย อาจจะเป็นไปได้ว่า หลังจากที่พี่ได้ลงโปรแกรม Firefox ในขั้นตอนสุดท้าย มันจะถามว่าเราจะให้ไฟล์ฟ๊อก ใช้คุ๊กกี้/Histroy อันเดียวกันกับ IE หรือเปล่า ถ้าเราเลือกให้ใช้ เราต้องไปเคลียร์ที่ IE ด้วยนะครับ โดยเข้าไปที่เมนู Tools ของ IE แล้วเลือกหัวข้อ Internet Options ครับ แล้วดูที่แทป General ครับแล้วคลิ๊กจิ้ม ลบคุ๊กกี้ ลบไฟล์แล้วเคลียร์ฮีสตอร์รี่ครับ
แล้วถ้าเราจะกำหนดว่าให้มันเก็บกี่ รายการใช้งานก็กำหนดตัวเลขในช้อง History ครับผม  Tongue

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 11:01:56 AM »

Smiley เนี่ยะเป็นโรงเรียนสอนคอมอย่างดีเลยครับ
 Cheesy
ของผมที่ใช้ยาแล้วไม่หายเพราะอาการแบบนี้ละครับ
ไม่หาย อาจจะเป็นไปได้ว่า หลังจากที่พี่ได้ลงโปรแกรม Firefox ในขั้นตอนสุดท้าย มันจะถามว่าเราจะให้ไฟล์ฟ๊อก ใช้คุ๊กกี้/Histroy อันเดียวกันกับ IE หรือเปล่า ถ้าเราเลือกให้ใช้ เราต้องไปเคลียร์ที่ IE ด้วยนะครับ โดยเข้าไปที่เมนู Tools ของ IE แล้วเลือกหัวข้อ Internet Options ครับ แล้วดูที่แทป General ครับแล้วคลิ๊กจิ้ม ลบคุ๊กกี้ ลบไฟล์แล้วเคลียร์ฮีสตอร์รี่ครับ
แล้วถ้าเราจะกำหนดว่าให้มันเก็บกี่ รายการใช้งานก็กำหนดตัวเลขในช้อง History ครับผม
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 09:16:10 AM »

ที่ท่าน winai แนะนำเป็นการเอาออกทั้งหมด ไม่ใช่บางตัวนี่ ถ้าเอาออกทั้งหมดไม่ได้ลำบากอะำไรนี่ครับ
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 09:38:27 AM »

ได้แล้วครับผมคิดว่าพี่ชาต้องการลบแบบนี้แน่เลย ลองทำดูครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 10:36:39 PM »

ไปได้วิธีลบมาแล้วครับใช้กับ IE นะครับ

เข้าไปที่ registry.(ที่ run พิมพ์ regedit)
ไปตามนี้
My Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\TypedURLs
จะเห็น URL อยู่ด้านขวา เลือกอันที่จะลบทิ้ง คลิกขวา กด delete เลยครับ

ได้ผล 100% เลยครับ ลองแล้ว
TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:59:13 PM »

ถ้าใน Firefox ผมจะตั้งตามนี้  ขี้เกียจเก็บไว้เยอะรกเครื่อง Tongue

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์