ขอวงจร Pioneer KEH-M8250 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 02:54:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวงจร Pioneer KEH-M8250 ครับ  (อ่าน 6590 ครั้ง)
jiang
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 11:37:41 PM »

อยากทราบวิธืต่อสายสัญญาณเสาอากาศครับ รุ่นนี้ไม่มีแจ๊คเสียบครับ มีหัวเสียบนอกเครื่องแต่สายขาดไม่รู้ต่อตรงไหน สายลำโพงด้วย สายที่connectorแต่ละเส้น มันต่อกับอะไรบ้างครับ

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 07:41:42 AM »

ปลั้ก   แบบสองแถวหรือว่าแถวเดียวครับ
jiang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:59:10 PM »

ปลั๊กหลังเครื่องเป็นแบบแถวเดียว 10 เขี้ยวครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 07:12:47 AM »

ปลั๊กหลังเครื่องเป็นแบบแถวเดียว 10 เขี้ยวครับ
  ไม่ใช่ 13 เขี้ยวหรือครับ  //ถ้า 13 เขี้ยวนะครับ  หันหน้าเข้าหลังเครื่องนับจากซ้าย มาขวา  ขาที่ 2 เป็น รีโมท //ขาที่3 เป็น B+ //ขาที่ 4567 เป็น ลำโพง //ขาที่8 เป็นACC+//ขาที่ 13 เป็น กราวด์ //  ส่วนที่ท่านถามถึง  สายอากาศ ผมไม่มีข้อมูล  ไม่ได้จดไว้ แต่ถ้าเข้า  ไฟ   ได้ คงจะไม่ยากนะครับ   Cheesy Cheesy
jiang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 10:00:35 AM »

รุ่นนี้มีกล่องCD12แผ่นติดมาด้วย แต่อ่านแผ่นได้เป็นบางแผ่นจากเดิมเล่นได้หมดทุกแผ่นจะขึ้นERRORครับและพอรถกระเทือนเล็กน้อยก็จะหยุดอ่านแผ่น ไม่ทราบสาเหตุแล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ
เสาอากาศไฟฟ้าไส้ในที่เป็นลานพลาสติกขาดจะหาซื้ออะไหล่มีขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ อ้อถ้ามีคู่มือกับDiagram ขอด้วยครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 12:13:11 PM »

ขอตอบแทน พี่ๆ นะครับ  //ซีดี 12 แผ่น ทำความสะอาดหัวอ่านดูครับ  ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องเปลี่ยนครับ ราคาก็ประมาณ 8-900  /  และล้าง โมดหรือเปลี่ยนเลยได้ก็ดี ครับ//ดูสายแพที่ตำแหน่งหัวอ่านด้วยครับ เจอบ่อย ครับ // และ**เสาอากาศไฟฟ้าไส้ในที่เป็นลานพลาสติกขาดจะหาซื้ออะไหล่มีขายที่ไหนครับ **ของใหม่ ดูที่ร้านประดับยนต์ครับเอาตัวอย่างที่ขาดไปด้วย  บางรุ่นก็มีอะไหล่ แต่บางรุ่นก็ไม่มีต้องเปลี่ยนทั้งลูกครับ  ดูที่ร้านขายอะไหล่เชียงกง ครับ ให้เอาของเก่าเราไปเทียบครับ  //  แล้ว  วิทยุเสร็จแล้วหรือครับ  Cheesy Cheesy 
jiang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:51:55 PM »

วิทยุเจอแล้วครับสายอากาศมันขาดจนถึงโคนที่เห็นเป็นทองแดงถักเปลือยหุ้มสายสัญญาณสีแดงด้านในเสียมิด ตอนแรกนึกว่าเป็นสายกราวด์ถอดฝาไล่วงจรถึงรู้ แต่ดันเปิดผิดด้านไปงัดฝาหน้าทำสายแพร์ขาดเศร้าเลย ไม่รู้มีอะไหล่ไหม หรือต้องหาสายฝอยมาต่อแทน งานนี้เหนื่อยครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 04:20:40 PM »

สายแพ เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ  เดี๋ยวนี้ราคาถูกมากเลย ครับ// เครื่องรุ่นนี้มักจะเกิดปัญหากับไฟหน้าปัทม์  มืด หรือ จางด้วยนะครับ  ถ้าเสียให้ใช้ของแท้ นะครับ // อย่าลืม เช็ค กล่อง  ไฮโวลท์ ด้วยนะครับ
jiang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 08:45:43 PM »

รบกวนอืกหน่อยครับสายแพหน้าปัทม์ที่ผมทำขาดไม่ทราบพอจะหาได้ที่ไหนครับ มันเป็นแบบเสียบด้านหนึ่ง อีกด้านเป็นลายปริ้นซ์ทองแดงเขี้ยวสปริงหน้าปัทม์ ระหัสCNP2580-A ที่โคราชไม่รู้มีขายไหม บัดกรียากมากขามันค่อนข้างชิดกัน ยอมแพ้ครับ! ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 07:24:50 AM »

อมร โคราช น่าจะมีนะครับ  ส่วนใหญ่ จะมี ครับให้เอาตัวอย่าง ไปเทียบนะ ครับ เพราะว่ามีหลายแบบ ที่คล้ายๆกัน ครับ // อย่าลืมนะครับ ต้องของแท้//
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์