มินิคอมโปรSONY กดเปิดติดแล้วดับ ที่หน้าจอ บอกว่า พาเวอร์ซับพายโปรเทคชั่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 01:53:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มินิคอมโปรSONY กดเปิดติดแล้วดับ ที่หน้าจอ บอกว่า พาเวอร์ซับพายโปรเทคชั่น  (อ่าน 21481 ครั้ง)
ผ ม มั น อ่ อ น
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:43:26 AM »

มินิคอมโปร SONY กดเปิดติด แล้วดับ ที่หน้าจอ บอกว่า พาเวอร์ซับพาย โปรเทคชั่น
อาการนี้ ท่านใดเคยเจอมาแล้ว แนะนำ ด้วย ครับ

Ptn-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน780

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:59:18 AM »

รุ่นอะไรครับ คงเสียที่ภาคเพาเวอร์แอมป์ 

AV Electronic  Pattani.
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:15:48 AM »

อ่านผิดแล้วมันบอกให้กดปุ่ม พาวเวอร์ปิดเครื่องโปรเท็คฯ ครับ ICขยายเสีย ถอดออกจะเปิดเครื่องได้ปกติ หามาเปลี่ยน ระวังด้วยของเทียมเปิดไม่นานพังอีก ดูเกรดให้ดี ถ้าหลังขาวอย่าเสี่ยง ถ้าหลังออกเหลืองใช้ได้ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:16:51 AM »

ไม่แน่ใจ ว่าเป็นรุ่นนี้ หรือเปล่าครับพอดีว่าลูกค้า แกะสติกเกอรออกหมด เลยไม่รู้จะดูงันไง แต่
ที่ด้านหน้าเครืองมี  MHC-VX 333 ใช่ไหนครับ ไม่แน่ใจ

เปิดแล้วติด แล้วก็ดับไป มีข้อความ ว่า   PUSH POWER PROTECT
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:19:52 AM »

ผมก็ว่าจะลองถอด IC ขยายออกแล้วเปิดดูใหม่เดียวลองเลย ด๊ก่วาเดียวไง แล้วมา บอกครับ
dalwinci
member
*

คะแนน3

dalwinci@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 12:00:58 PM »

ผมกําลังซ่อมอยู่ตัวครับ อาการเหมือนที่เพื่อนสมาชิกบอก แต่รุ่น hcd-grx50
 - ผมลอย stk411-240e
 - protecttion ก็หายแล้วครับ เหมือนที่สมาชิกบอก
 - แต่มีปัญหาตามมาคือ ชุด mechanicsm ที่รองรับหัวอ่านไม่ยอมประกบแผ่น ดิสก์ครับ
 - กําลังงมอยู่ พอดีอาการ ติด protect เหมือนกันเลย post ให้ลองดูครับ

ขอบคุณครับ
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 06:15:51 PM »

เปลียน ไอชี แล้วครับ พอเปิดได้สักพักหนึงก็อาการเดิมอีกแล้วครับท่าน ต้องเสียเงิน ชือมาลอง ใหม่ อีกแล้ว ครับ
เป็นแบบท่าน dalwinci  พูดใว้ครับ แต่ของผม ไม่กระดิกเลย  cd นิ่งเลย
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 07:02:30 PM »

อ่านผิดแล้วมันบอกให้กดปุ่ม พาวเวอร์ปิดเครื่องโปรเท็คฯ ครับ ICขยายเสีย ถอดออกจะเปิดเครื่องได้ปกติ หามาเปลี่ยน ระวังด้วยของเทียมเปิดไม่นานพังอีก ดูเกรดให้ดี ถ้าหลังขาวอย่าเสี่ยง ถ้าหลังออกเหลืองใช้ได้ครับ
  ผมบอกแล้วไงครับเวลาซื้อให้ดู ถ้าหลังมันเป็นสีโหะขาวเลยไม่ต้องเอามา ต้องหลังมันออกเหลืองเหมือนเคลือบวาณิช ถึงจะใช้ได้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 07:17:45 PM »

อ้างถึง
ผมบอกแล้วไงครับเวลาซื้อให้ดู ถ้าหลังมันเป็นสีโหะขาวเลยไม่ต้องเอามา ต้องหลังมันออกเหลืองเหมือนเคลือบวาณิช ถึงจะใช้ได้

ดูสีเหลืองเหมือนเคลือบวาณิชดูอย่างนี้ เดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้แล้วครับ ของจีนก็เคลือบมาเหมือนกันครับ  Grin  Tongue
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 09:11:47 PM »

ผมก็ไม่ รู้ว่ามันจะเสียง่าย ขนาดนี้ ตอนผมทดลองเปิดเสียงดังมาเกือบสุดเลย ไม่ถึง 1 นาที่ เสียเงินเลย ครับเสียค่าโง่เลย โอยๆๆๆๆๆเส็งเลย
แล้วต้องนี้ ถอด ไอซีนออก แล้ว
ลองเล่น ชีดี ดูนิ่งสนิดเลยครับท่าน แบบนี้ ซ่อมเสย แล้วจะไปคิดเงิน กับลูกค้าเท่าไรหน่อ มีหวัง บ่อนแพงๆๆๆๆ แน่เลย
โอยๆๆๆ กุ่ม จริงเลย
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 09:22:28 PM »

ถ้างั้นก็คืนเครื่องไปเถอะครับ............... นึกซะว่ามีเครื่องเป็นครูครับ  คราวหน้าจะได้ไม่พลาดอีกครับ
member
*

คะแนน955

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:22:46 AM »

ดูสี​เหลืองเหมือนเคลือบวาณิชดูอย่างนี้​ ​เดี๋ยวนี้ก็​ไม่​ได้​แล้ว​ครับ​ ​ของจีนก็​เคลือบมา​เหมือน​กัน​ครับ
 เอาเข้าอีกทีนี้จะดูที่ตรงไนล่ะ สงสัยต้องซื้อของแท้อย่างเดียวเลยมั้ง Angry

TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:48:54 AM »

ที่จริงต้องดูเบอร์ด้วยว่าเป็นเบอร์อะไรที่มีปัญหามากช่วงนี้ก็ตระกลู STK402-XXX บางครั้งถ่ายออกมาให้ดูอาจสังเกตุลำบากไม่เหมือนเห็นของจริง ดูลักษณะงานก็ออกมาดี-ไม่ดี
การดู STK402-XXX
ตัวอย่างที่ไม่ควรซื้อ
TRE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:50:47 AM »

ตัวอย่างตัวที่ใช้ได้ STK402-XXX
member
*

คะแนน0

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:31:50 PM »

ตัวที่ผมซือมามันเป็นแบบนี้ เลยครับ ท่าน ตัวละ 310 บาท ครับ
ท่าน
ด้านหลังมันก็ ออกเป็นสี ทองๆ อยู่ นา..........อาการก่อนมันจะ ตัดอีก ผมเปิด ลองเสียงดังสัก 80% ไม่ถึง 1 นาที่ครับท่าน ตัดไปเลย ครับท่าน จริงๆ แล้วก่อน มันจะเสียหนา จะมีอาการแบบ ว่า ร้อนจัดๆ แล้วก็เสียไป นี อะไร อังไม่ทัน จะอุ่นเลย ไปสะแล้ว โอยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:37:51 PM »

ของปลอมชัวร์ครับ................................ Tongue
kunkou
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:26:26 PM »

มินิคอมโปร SONY กดเปิดติด แล้วดับ ที่หน้าจอ บอกว่า พาเวอร์ซับพาย โปรเทคชั่น
อาการนี้ ท่านใดเคยเจอมาแล้ว แนะนำ ด้วย ครับ
Ptn-LSVteam♥
member
*

คะแนน780

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 11:03:13 PM »

ไอซีเกรดดีๆ(แท้)นอกจากสั่งจากศูนย์บริการแต่ละยี่ห้อแล้วยังมีแหล่งจำหน่ายอีกหลายที่ครับ  ลองติดต่อที่   http://www.ntethai.com/  ดูครับ   Grin

AV Electronic  Pattani.
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 02:32:10 AM »

Embarrassedบทเรียนครับท่าน  Embarrassedลองไหม่ครับท่านอย่าท้อครับ Embarrassed Embarrassed  สุ้สุ้ Embarrassed Embarrassed Embarrassedเดี๋ยวก็จะสอนหั้ยตัวเราเองครับ Embarrassed Embarrassed

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
Waron
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 08:18:19 AM »

เช็คเปลี่ยน C และ R รอบๆไอซีด้วยนะครับว่าค่าตรงหรือใกล้เคียงหรือเปล่าเดี่ยวเปลียนไอซีแล้วใช้ได้ไม่นานอีกครับ
member
*

คะแนน0

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:06:17 PM »

ขอบคุณทุกท่าน ครับสำหรับเรือง  IC ครับ
member
*

คะแนน0

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 04:16:45 PM »

มีอีกเรืองต้องถามครับ sony รุน่นี้มีเล่น video cd ด้วนครับ เล่น 3 แผ่น ครับ ตอนี้ ไม่อ่าน แผ่นเลยครับ บกว่า  no disc   ตอนกดเอาแผ่นออก กดเปลียน แผน ถาดมันมุนไปทาง ขวา ครับ แต่กดถาดเข้าแล้ว เวลา กด เปลียน แผ่น มันจะหมุนมา ทางด้าน ซ้ายมือถูก ต้องไม่ครับ อาการ on disc นี้เป็นกับหัวอ่าน ได้มั้ยครับ
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 09:46:55 PM »

ถ้าแกะออกมาดูของปลอมจะเป็น tr ซิป แต่ถ้าเป็นของแท้จะไม่มี tr ซิป ครับ
member
*

คะแนน0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:43:22 AM »

จบแล้วครับทุกท่าน ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่าน ครับ...................................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์