ดาวน์โหลดไฟล์จากเวป Rapinshare อย่างลื่นไหลไม่จำกัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:20:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวน์โหลดไฟล์จากเวป Rapinshare อย่างลื่นไหลไม่จำกัด  (อ่าน 5383 ครั้ง)
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 01:21:52 PM »

มีหลายท่าน สอบถามมาว่า ไฟล์ที่ฝากไว้ที่เวป Rapinshare ทำไมดาวน์โหลดยากจัง  Tongue  วันนี้จะแนะนำโปรแกรมที่ชื่อว่า Rapindown ครับ เป็นโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไฟล์ จากเวป Rapinshare โดยเฉพาะครับผม หลักการทำงาน คล้าย ๆ กับโปรแกรมดาวน์โหลดทั่ว ๆ ไป อย่างเช่นโปรแกรม IDM อ่ะ ๆ เริ่มเลยนะครับ

ถ้าท่านมีโปรแกรมอยู่แล้ว ให้จัดการ Install เลยครับ ดับเบิ้ลคลิ๊กแล้วจะได้ดังภาพ ให้คลิ๊กตามภาพเลยครับ ไม่ใช่ภาษาอังกฤษนะครับ ลง ๆ ไปก่อนเดี๋ยวมาแก้กันทีหลัง  Tongue

จากนั้นก็คลิ๊กตามภาพอีกครับ เป็นอันเสร็จพิธีการลงโปรแกรม  Grin (ไวจัง)

จากนั้นเราก็มาเปลี่ยนเมนูมันให้เป็นภาษาอังกฤษครับ (เพื่อง่ายต่อการตั้งค่า และการใช้งาน)
ให้คลิ๊กตามภาพเลยครับ

เสร็จเรียบร้อยก็จะเป็นดังภาพด้านล่างครับ (แต่ เอ๊ะ ๆ เดี๋ยวก่อน ทำไมมันใช้งานได้แค่ 30 วันเองล่ะ ... แหม๋ ๆ ของฟรีนี่ครับ ใช้ ๆ ไปก่อนถอะนะ 5555+ )

คราวนี้ มาดูวิธีใช้กันครับ ใช้ยังไงกันล่ะ อ่ะ ๆ ไม่ยากครับ คลิ๊กตามภาพครับ (อีกแล้ว)

อ้าว..มีหน้าต่างใหม่เด้งมา ก็ตามภาพเลยครับ

จบครับ ขอให้มีความสุข สนุกสนานกับการดาวน์โหลดแบบไร้ขีดจำกัด จากเวป Rapinshare นะขอรับ

TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 06:37:07 PM »

ขอขอบคุณท่าน winai4u หลายๆเน้อครับ ขอให้ประสบแต่ความสมหวังครับ  Tongue
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2007, 07:54:11 PM »

เคยลองนะครับ แต่โหลดแล้วไฟล์เสียทุกตัวเลย  Sad

TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 03:56:50 PM »

ท่าน manchester2548 ( ผม united นะครับ อิอิ ) ผมใช้ program version เดียวกะที่ท่าน winai4u แนะนำ ได้มาชุดใหญ่แล้วครับ ปกติทุก files ครับ
manchester2548
member
*

คะแนน16

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 09:45:46 AM »

แล้วทำไมผมไม่ได้หนอ ก็ใช้ Rapidown 5.9 นะครับ

รบกวนช่วยอัพตัวที่ใช้อยู่ให้หน่อยครับ ขอลองหน่อย

TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 02:46:01 PM »

ผมเจอเหมือนท่าน manchester2548 แล้วล่ะครับ DL มา 5 ตัว ใช้ได้ตัวเดียวอ่ะครับ ท่าน winai4u ช่ายกรุณาแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ  Cry
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 03:15:00 PM »

เป็นที่ไฟล์ต้นทางหรือเปล่าครับ แล้วโปรแกรม เป็นแบบทดลองใช้งานหรือว่าเป็นแบบตัวเต็มครับ
ทดลองส่ง Link ที่ท่านไปดาวน์โหลดให้ผมทาง PM ได้ไหม จะลองดูครับ  Tongue
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 04:55:51 PM »

เรียนท่าน winai4u ผมก็ใช้ rapidown version เดียวกับภาพของท่านแหละครับ มี patch มาให้ด้วยครับพอ install เสร็จก็มีให้ใช้ 30 วัน run patch แล้ว 30 วัน ก็หายไปครับ ผมลอง DL files ที่เสียแบบธรรมดา files ใช้ได้ตามปกติครับ (ด้วยความโมโห+มึนนิดหน่อยเลย uninstall และ delete rapidown ทั้งหมดไปเรียบร้อยแล้วล่ะครับ มาใช้เปลี่ยน ip สำหรับ DL web นั้นแทนน่ะครับ) เดี๋ยวผมส่ง file-name ทาง PM ให้ท่านลองทดสอบดูนะครับ ขอบคุณท่าน winai4u ครับ   Tongue
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 05:38:00 PM »

รบกวนท่าน winai4u ต่ออีกนิดนะครับ ด้วยความที่ต้องการ DL files จาก megauploads ทาง web เค้าบอกให้ install toolbar ก็ทำ ให้ install mega manager ก็ทำ แต่ไม่เป็นที่น่าพอใจครับ(เพราะต้องเสียกะตังค์ อิอิ) เลย uninstall ออกทั้ง 2 ตัว ดูใน add/remove program ก็ไม่มีแล้ว แต่ที่ Firefox มันยังติดอยู่น่ะครับ พอวาง URL ที่จะ DL มันจะ error ครับ ผมต้องไปใช้ Opera เพื่อ DL แทน ทำอย่างไรให้มันออกไปจากเครื่องฯได้ครับ ผมรักเจ้าจิ้งจอกไฟ มากก่าเจ้า Opera IE ครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับท่านฯ / ขอบคุณมากครับ   Cry
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์