TV SUMSUNG CS-29D4NV ไม่มีภาพมีแต่ออนสกรีนโชว์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:41:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TV SUMSUNG CS-29D4NV ไม่มีภาพมีแต่ออนสกรีนโชว์  (อ่าน 6578 ครั้ง)
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:06:03 PM »

TV   SUMSUNG   CS-29D4NV   ไม่มีภาพมีแต่ออนสกรีนโชว์   R  G  B   คัตอ๊อฟอยู่ครับ   จะต้องเช็คตรงส่วนไหนบ้างครับ

sawai
วีไอพี
member

คะแนน95

ขยันอดทน ทำงาน ทำงาน หาเงิน สำหรับครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:16:58 PM »

Wink ซัมซุงการเช็คเริ่มต้นอาการนี้ผมจะทดลองเร่งสกรีนดูจะเห็นเป็นเส้นเดียวแนวนอน  จะเห็นเลยว่าอาการที่แท้จริงเลยครับ แท่นนี้ผมเจอเวอร์เสียจะมีอาการนี้แหละครับ ลองดูแล้วค่อยว่ากันต่อ

อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 09:27:01 AM »

เช็คเกนจอครับ วิธีการหาได้ในเวปบอร์ดนี้ครับ
sutit patsing
member
*

คะแนน19

อยู่อย่างต่ำแต่ทำประโยชย์อย่างสูง

sutitpa@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 03:03:15 PM »

เสียบสายอากาศแล้วภาพมืดพอถอดสายอากาศออกแล้วเป็นBludaimonหรือเปล่าครับ(จอเป็นสีน้ำเงิน)...
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 09:18:06 AM »

จอมันไม่เป็นสีน้ำเงินล่ะซิครับจอมันมืด   แต่พอเร่งสกรีนแล้วเป็นเส้นแบล้ง  และไม่มีเสียงด้วยครับ แต่พอเปิดนานๆ  จะมีเสียง ที่ไม่มีเสียงเพราะ CPU มันสั่งมิ้วอยู่ครับ     มีอะไรมาสั่งให้ CPU  มันมิ้วหรือป่าวครับ IC  901 เบอร์  SZM-503AT3 ดูในวงจรกับเครื่องเบอร์ไม่ตรงกันไม่รู้ใช่ของมันหรือป่าว  แต่มันสั่งงานได้  เพราะเครื่องช่อมมาจากที่อื่นแล้ว...
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 09:23:30 AM »

เช็คหลอดภาพสีน้ำเงินดูครับมันยังดีอยู่รึเปล่าเปิดเครื่องช๊อตแคโธดสีน้ำเงินลงกราวด์ดู ถ้าแสงออกน้อยไม่เห็นเส้นสบัดกลับ หรือไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ก็จอเสีย

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sukkaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:40:34 AM »

ถ้ามี OSD ส่วนใหญ่จอไม่เสียนะครับ
แต่ ABL มีปัญหา ให้ลองเช็ค R ABL ดูก่อนครับ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:56:51 AM »

ลืมไปว่าซัมซุงสํญญาณดิสเพลเข้าคนละที

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
member
*

คะแนน2

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 11:25:35 AM »

ยังไม่เสร็จเลยครับที่บอกมาข้างต้นผมเช็คหมดแล้วดี  ที่สงสัยตอนนี้คือมันเสียทาง  CPU   SZM-503AT3   เบอร์นี้เปลี่ยนมาใหม่ครับ ที่ผมสังเกตุเห็นทำไมคำสั่งมิ้ว  มันสั่งมิ้วตลอดเลย  AV  ยังมิ้วเลยครับ  EPROM ก็ลงใหม่แล้ว  มีวงจรทางCPU  ตรงๆบ้างไหมครับCS-29D4NV  ที่ผมเห็นวงจรของซัมซุง 42ขาเหมือนกัน   แต่เบอร์ต่างกันแต่ตำแหน่งขาตรงกัน ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้หรือป่าว   และอีกอย่างเครื่องที่ผมทำอยู่นี้ใช่เบอร์ของมันหรือป่าวก็ไม่รู้  เพราะเครื่องซ่อมมาจากที่อื่นแล้ว   ถ้าได้วงจรตรงๆจะดีมากเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์