คอมค้างครับ ช่วยด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:41:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมค้างครับ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 41050 ครั้ง)
pong99
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 04:24:10 PM »

Huh?มันเป็นอะไรไม่รู้ชอบค้าง ประจำเลย
ทำอะไรไม่ได้เลย ....เดียวก็ค้าง
...ต้องกด restart อย่างเดียว
ผมได้ลองFormat หลายรอบแล้วครับ มันก็ไม่หาย
บ้างที่ตอน Format ยังค้างเลยครับ เอาอยู่หลายรอบเหมือนกันกว่าจะได้
ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร งงๆ Sad มากเลยครับ
....ท่านใดพอมีวีธีแก้ไขบ้างมั๊ยครับ...รบกวนทุกท่านหน่อยครับ  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked 

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 08:02:22 PM »

ลองทำแบบนี้ดู

1. ไปที่ start > Programs > Accessories > System tool >  Disk Cleanup
> Drive C > OK > OK

มันก็จะเร็วขึ้นอีก......... Tongue

2. อัพเดต โปรแกรมสแกนไวรัสดู แล้วลองสั่งสแกน

3. อัพเดตโปรแกรมจัดการพวกสปายแวร์ แล้วสั่งสแกน

4. อาจจะเกิดจาก CPU ร้อน ให้หาตำแหน่งวางเคสในที่ระบายอากาศที่ดีที่สุด หรือติดพัดลมที่เคสเพิ่ม
จะช่วยให้ความร้อนภายในเคสระบายได้ดีขึ้น เครื่องเราก็จะไม่อืดอีกต่อไปครับ

โดยพัดลมให้หมั่นตรวจสอบอยู่เสมอว่ายังหมุนรอบเท่าเดิมหรือป่าวนะครับ.................... Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 08:14:14 PM »

จัดเรียงข้อมูลด้วยโปรแกรม Disk Defragmenter

- เมื่อมีการลบหรือแก้ไขข้อมูลมากๆ จะเกิดที่ว่างและไม่เรียงต่อกันอยู่บนฮาร์ดดิสค์ ซึ่งหัวอ่านจะทำงานมากขึ้นจนมีผลทำให้อาร์ดดิสค์บันทึกหรือเข้าถึงข้อมูลได้ช้าลง ซึ่งเราสามรถแก้ไขได้โดยการ Disk Defragmenter

1. ดับเบิ้ลคลิกไอคอน My Computer บนหน้าจอ
2. คลิกขวาบนไดร์ฟที่ต้องการ Disk Defragmenter แล้วเลือก Properties
3. คลิกแท็ป Tools
4. คลิกปุ่ม Defragmenter Now....
5. คลิกปุ่ม Analyze เพื่อสำรวจดูว่าควร จัดเรียงข้อมูลหรือไม่

หากขึ้นข้อความว่า " You Should defragment this volume. "
ให้คลิก Defragment

หากขึ้นเป็นอย่างอื่น ที่ไม่ใช่ข้อความแบบนี้ให้ออกจากการ defragment เลยครับ

ต้องบอกก่อนว่าจัดเรียงข้อมูลนานมากๆ ในกรณีที่เรามีข้อมูลเยอะๆนะครับ ไม่ต้องตกใจครับ
ผมแนะนำว่าควรทำวันเสาร์ - อาทิตย์จะดีกว่าครับ ........ Tongue
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 08:36:19 PM »

Smileyขอบคุณมากครับ ลองแล้วครับยังไม่หายเลย Huh?
ตอนนี้ในเครื่องไม่มีข้อมูลอะไรมากครับ
มีแต่ file run windows ครับ
เพิ่งformat ใหม่เลย ส่วนเครื่องผมเปิด เคสออกหมดแล้วครับ
เปิดแอร์เป็นบ้างครั้งครับ
แต่ตอนนี้นานหน่อยกว่าจะค้าง แต่ก็ยังไม่หายครับ เพิ่งเคยเจอ
ลงเครื่องมาก็หลายเครื่องแล้วเพิ่มาเจอนี้แหละครับ เล่นเอางง เหมือนกัน
   เลยไม่รู้ว่าจะเป็นที่ hardware หรือเปล่าครับ Sad
PT2955
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน8

petchservice@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 09:42:43 PM »

ลองหาแรมมาเปลี่ยนดูซิครับ...บางทีอาจจะหายก็ได้ Undecided

ร้านเพชรอิเล็คทรอนิกส์ 59/8 ม.2 ต.ทุ่งกง อ.กาญจนดิษฐ์
จ.สุราษฎร์ธานี 84290 โทร.077-227042,085-7816964
petchservice@hotmail.com
ธนาคารไทยพานิชย์ เลขบัญชี 8112185354
 นายรุ่งเพชร  พัฒนถลาง  ออมทรัพย์
boom
member
*

คะแนน9

boom464_44@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:10:03 PM »

เปิด เคสออกหมดแล้วครับเปิดแอร์เป็นบ้างครั้งครับ

เนื่องจากซีพียูยี่ห้อ AMD เมื่อทำงานจะมีอุณหภูมิสูงมากกว่า ของ intel ครับ หากเปิดแอร์แล้วเครื่องค้างเป็นบางครั้งแสดงว่าผลเนื่องมาจากความร้อนครับ ให้ลองเปลี่ยนฮีตซิ้งค์และหยอดซิลิโคนใหม่ครับ เนาะนำ ซิลิโคนที่ใช้ควรมีคุณภาพสูงเท่านั้นนะครับเนื้อมันจะออกสีเงินๆ อ่ะครับ เพราะว่ามันทำมาจากส่วนผสมของเงินครับจึงจะบายความร้อนได้ดี ฮีตซิ้งค์ควรใช้แบบทองแดง อ่อ ควรเพิ่มแรมเป็น 512mb ท่าจะดีครับ และอย่าลืมใช้ยางลบขัดแผนทองแดงที่แรม การ์ดจอ และอื่นด้วยครับ เพาเวอร์ซัพพลายก็เช่นกัน แนะนำตัวที่มีกำลังวัตต์สูงหน่อยจะดีครับ
:: .ในภาพเป็นฮีตซิงค์ชนิดทองแดงครับ
boom
member
*

คะแนน9

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:24:50 PM »

ต่อๆ
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 10:52:12 PM »

......... Smileyฮีตซิ้งค์ ยังไม่เปลี่ยนครับ แต่ยอดซิลิโคลนแล้ว Huh?
..ไปเป็นไรเดียวผมเริ่มใหม่ ตามคำแนะนำของทุกท่าน
ผมก็อยากรู้เหมือนกันมันเป็นอะไร ....  Sad
 Tongue Tongueขอบคุณทุกท่านครับงันขอลองทำที่ละอย่างก่อนนะครับ
อาจต้องใช้เวลานิดหนึ่ง  เพราะว่าเริ่มจะเงินแย้วววๆๆๆๆ
                                เดียวมาต่อครับ.... Shocked Shocked Shocked
kaesa
วีไอพี
member

คะแนน46

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 07:01:02 AM »

เปิด เคสออกหมดแล้วครับเปิดแอร์เป็นบ้างครั้งครับ

เนื่องจากซีพียูยี่ห้อ AMD เมื่อทำงานจะมีอุณหภูมิสูงมากกว่า ของ intel ครับ หากเปิดแอร์แล้วเครื่องค้างเป็นบางครั้งแสดงว่าผลเนื่องมาจากความร้อนครับ ให้ลองเปลี่ยนฮีตซิ้งค์และหยอดซิลิโคนใหม่ครับ เนาะนำ ซิลิโคนที่ใช้ควรมีคุณภาพสูงเท่านั้นนะครับเนื้อมันจะออกสีเงินๆ อ่ะครับ เพราะว่ามันทำมาจากส่วนผสมของเงินครับจึงจะบายความร้อนได้ดี ฮีตซิ้งค์ควรใช้แบบทองแดง อ่อ ควรเพิ่มแรมเป็น 512mb ท่าจะดีครับ และอย่าลืมใช้ยางลบขัดแผนทองแดงที่แรม การ์ดจอ และอื่นด้วยครับ เพาเวอร์ซัพพลายก็เช่นกัน แนะนำตัวที่มีกำลังวัตต์สูงหน่อยจะดีครับ
:: .ในภาพเป็นฮีตซิงค์ชนิดทองแดงครับ
ขออนุญาตโต้แย้งคุณบูมนิดนึงครับ  ซีพียู AMD ไม่ได้ร้อนกว่าของ INTEL เสมอไปครับ  เป็นเพียงบางรุ่นเท่านั้น เช่นดูร่อน หรือแอทลอนบางรุ่น  หลังๆมานี่ซีพียูของAMD เย็นลงเยอะแล้วครับ  ตั้งแต่Core บาตันเป็นต้นมา  ถือว่าทางAMD แก้ไขปัญหาได้ตรงจุดครับ  ซีพียู Intel เองรุ่นหลังบางรุ่นยังร้อนกว่า AMD เลยครับ  ส่วนที่บอกว่าคอมค้างมีอีกจุดที่ไม่ควรมองข้ามครับ หลังๆมานี่ผมเจอเยอะก็คือ HDD เองที่มีปัญหาครับ  คือว่าHDD บางตัวจะร้อนมาก   พอร้อนแล้วจะค้าง  ทางแก้เท่าที่ลองดู  ต้องหาพัดลมมาเป่า HDDครับ  ถึงจะหาย   
sombat♥
วีไอพี
member

คะแนน121

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 07:41:42 AM »

เป็นเหมือนของผมหรือเปล่าน้า Grin Grin Grin อิอิ
เมนบอร์ดมีปัญหา
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=198.0

ศูนย์บริการเจวีซี สาขาเชียงใหม่
115/7 ม.1 ถ.เชียงใหม่-ลำปาง ต.หนองป่าครั่ง
อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-260015
boom
member
*

คะแนน9

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 08:35:57 PM »

ข้อมูลต่อไปนี้อยู่ในหนังสือ อัพเดตรุ่นซีพียูเกือบจะล่าสุดครับ
ซีพียู                                                     กำลังวัตต์สูงสุด                     อุณหภูมิสูงสุด
AMD Athlon XP                             59.8-76.8 วัตต์                   85 องศาเซลเซียส
AMD Athlon 64 FX                         89.0 วัตต์                            85 องศาเซลเซียส
Pentium 4 Northwood                    56.0-81.8 วัตต์                   70-75 องศาเซลเซียส
Pentium 4 Extreme Northwood        93.9 วัตต์                            64 องศาเซลเซียส
Pentium 4 Prescott                        89-103 วัตต์                        75-85 องศาเซลเซียส
ลองดูเองนะครับ
ส่วน Harddisk ร้อนนี่ก็มีร้อนนะครับ ใช้พัดลมเป่านี่ช่วยได้เยอะเลยทีเดียว
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 11:13:58 AM »

ขอ ออกความเห็นด้วยคนนะครับ

เบื้องต้นลองดูที่แรมครับ ถอดออกมาทำความสะอาดโดยใช้ยางลบ ลบที่ซี่ทองแดงของแรมแล้วใส่คืนไปอย่างเดิมครับ แล้วใช้เครื่องเป่าลม เป่าทำความสะอาดภายในเครื่องด้วยครับ ดูที่ ฮีตซิ้งของซีพียูครับ มีฝุ่นไปจับเกาะจนหนาหรือเปล่า เป่าทำความสะอาดด้วยครับ

อีกอย่างนึงครับ
ให้ลองมองดูที่เมนส์บอร์ดครับ มี Capacitor ตัวไหนมันบวม ๆ ปริ ๆ บ้างหรือเปล่าครับ ก็จะเป็นสาเหตุได้เหมือนกันครับ Main Board ที่ใช้กับ CPU ของ AMD มักจะมีปัญหาตรงจุดนี้ด้วยครับ

เรื่อง ฮาร์ดดิสก์ก็ไม่ควรมองข้ามนะครับ อย่างที่ท่าน kaesa แจ้งไว้อาการนี้ผมก็เคยเจอครับแต่ไม่ค่อยเท่าไร

Smiley
TW99
member
*

คะแนน10

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 11:56:09 AM »

ลองเช็คตามไฟล์นี้นะครับถ้ามี C บวม

ความรู้ไม่มีวันหมด
band
วีไอพี
member

คะแนน100

bandkhon@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 12:28:09 PM »

ผมมีความคิดเห็นอย่างนี้นะครับ สำหรับเรื่องความร้อนของซีพียู AMD  และ Intel
ตามที่คุณ Boom  ตอบไว้นั้น
เป็นค่าอุณหภูมิสูงสุดที่ซีพียูยังสามารถทำงานได้ (ทนได้) ซึ่งถ้าอุณหภูมิสูงเกินค่าดังกว่าว
จะมีระบบตัดการทำงานของซีพียู   แต่โดยทั่วไปแล้วจะสามารถตั้งค่าในไบออส
ให้เครื่องตัดการทำงานที่อุณหภูมิไม่สูงมาก เช่น ไม่เกิน 70 องศา
เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นตามมา

สู้ไม่ถอย...ต่อยแล้ววิ่ง
blues
member
*

คะแนน1

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 01:25:26 PM »

ลองเช็คดูพาวเวอร์ซัพพลายครับไฟพอหรือเปล่า
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 11:57:58 PM »

ขอบคุณมากครับทุกท่าน เดียวผมจะเช็ดตามที่ทุกท่านแนะนำมา
แล้วที่ว่า  c  บวมนี้อยู่ที่พาวเวอร์ซัพพลายครับหรืเปล่าครับ
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 12:05:02 AM »

อีกรูปครับ
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 12:15:32 AM »

ไฟ 5V ดูจะต่ำเกินไปนะครับ   Sad

1 + 1 = ?
NUM Bangkok
วีไอพี
member

คะแนน3

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 11:08:32 AM »

คอมค้างมีหลายสาเหตุครับ จากที่พวกพี่ๆตามข้างบนได้ตอบไว้ มันก็มีส่วนใช่ทั้งหมด และจากการที่ผมได้ดูสเปคคร่าวๆ ตามที่คุณได้ลงไว้นั้นผมขอตอบว่า  เพราะสาเหตุใหญ่คือคอม ของคุณโดยรวมเริ่มไม่เสถียรแล้วครับ 
ผมขออธิบายวิธีการแก้ใขที่ดูเหมือนจะตรงจุดมากที่สุดดังนี้แล้วกัน

อันดับแรกให้ผู้ใช้เข้าใจถึงวิธีการใช้งานให้เหมาะสมกับสเปคของคอมฯที่ตนเองมีก่อน เช่น ให้ลงโปรแกรมบางโปรแกรมในเวอร์ชั่นที่เหมาะสมกันไม่ดึงทรัพยากรมากจนเกินกว่าสเปคที่รองรับ เพราะมันหมายถึงการโอเวอร์คร็อกทางอ้อมโดยไม่รู้ตัว
ซึ่งจะส่งผลให้คอมฯ ไม่เสถียร เป็นสาเหตุให้คอมค้าง ตัวอย่างทางแก้ใข เช่น สเปคขนาดนี้ ให้ลง Win XP ได้ ถ้าจำเป็นต้องใช้ Photo Shop ให้ใช้เวอร์ชั่น 6 หรือ 7 แทน CS  ส่วนโปรแกรม Windows Media Player ก็เอาแค่ 9 พอ ไม่ต้อง 10 หรือ 11 แล้วถ้ามีโปรแกรมที่ใช้ดู VCD-DVD อื่นๆอีก (CyberLink PowerDVD) เวอร์ชั่นใหม่ๆ มักจะมี ระบบการถอดรหัส
Dts 5.1ฯลฯ ถ้าไม่จำเป็นก็ใช้เก่าๆจะสเถียรกว่า (ไม่กระตุก) ส่วน Office แค่ 2000 ก็ได้ ไม่ต้องถึง 2003 หรอก และยังมีโปรแกรมอื่นๆอีก มากมายแล้วแต่จะเห็นสมควรโดยใช้หลักการตามที่กล่าวไว้นี้แหละ เกมส์ ก็เช่นกันไม่ควรมองข้าม
แต่ถ้าที่กล่าวมานี้จำเป็นต้องมีไว้ในเครื่องและต้องเวอร์ชั่นใหม่ๆด้วย ผมแนะนำให้ อับเดท สเป็คของคอมฯใหม่ให้สูงเพียงพอที่จะรองรับโปรแกรมต่างๆได้อย่างมีประสิทธิภาพ เช่น แรมต้อง 512 ขึ้น(จำเป็น) CPU 2.5-3 ขึ้นไป และ ฯลฯ

เอาเท่านี้ก่อนนะ สงสัยอะไรแล้วค่อยถามใหม่

เพราะสังคม....ประเมินค่า....ที่จนรวย
คนจึงสร้าง.......เปลือกสวย....ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า............ที่ภายใน
คนจะสร้าง.......แต่จิตใจ........ที่งดงาม
chat_music_HS3POU
member
*

คะแนน7

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:42:35 PM »

ว่าง ๆ ก็ไปเปิดดูที่ msconfig [hk'ot8iy[  โหลดโปรแกรมมากไปเปล่า  Undecided

SOUNDFONT ระบบเสียงแนวใหม่สำหรับท่านที่กำลังมองหา ซาวด์เสียงดี ๆ ให้กับคาราโอเกะรายละเอียด www.soundfont-for-karaoke.blogspot.com
blues
member
*

คะแนน1

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:49:38 PM »

ผมว่าอาการนี้น่าจะมาจากฮาร์ดแวร์น่ะครับเพราะเขาบอกตอนฟอร์แมทก็เป็นน่ะครับไม่น่าจะใช้ที่ซอฟแวร์หลอกครับ
somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 05:06:01 PM »

ผมเองก็เจอ HDD เป็นเสียเองแก้ทุกรูปแบบสุดท้ายลองเปลื่ยน HDD ใช้ได้ปรกติ และเอาHDD ตัวเก่าไป
แคลม ของผมเป็นรุ่น 80 G

somkeat_sin
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 12:32:15 AM »

Smileyขอบคุณทุกท่านมากครับแต่ผมส่งสัยว่าถ้าเป็นที่ตัวsoftware
เวลา format เองยังค้างครับ.... Sad..
                                                     จริงมันก็ไม่น่าจะค้างนะครับงงๆ
เหมือนกัน ครับ Sad    ผมลองใช้windows xp 2005  ยังค้างเหมือนกันครับ
                                                                                   ....
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 12:33:45 AM »

ลืมบอกครับ HDD ลองตัวใหม่ยังค้างเหมือนเดิมครับ
NUM Bangkok
วีไอพี
member

คะแนน3

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:14:56 AM »

Smileyขอบคุณทุกท่านมากครับแต่ผมส่งสัยว่าถ้าเป็นที่ตัวsoftware
เวลา format เองยังค้างครับ.... Sad..
                                                     จริงมันก็ไม่น่าจะค้างนะครับงงๆ
เหมือนกัน ครับ Sad    ผมลองใช้windows xp 2005  ยังค้างเหมือนกันครับ
                                                                                   ....

ในตอนแรกผมได้อธิบายถึงสาเหตุที่ทำให้คอมฯ ค้าง ทีนี้มาถึงคำถามที่ว่าถ้าเป็นเช่นนั้นแล้วเวลาformat(ลงWindows ใหม่)ผมขอทึกทักเอาเองว่า"format"ในความหมายของคุณคือการลงWindowsใหม่ ทำใมยังค้างอยู่
ที่เป็นเช่นนั้นเพราะสาเหตุจากที่กล่าวไปแล้วนั้นมันส่งผลให้เกิดความเสียหายต่อฮาร์ดแวร์แล้วนั่นหมายความว่าจะต้องมีอุปกรณ์ตัวใดตัวหนึ่งหรือหลายตัวเสียหายไปด้วยแนวทางแก้ใข ให้ตรวจสอบฮาร์แวร์ที่อยู่นอกบอร์ดเข้าหาในบอร์ด เริ่มจากแผ่นเซ็ตอับXPก่อนเลยว่า เป็นแผ่นที่ชัวร์หรือเปล่า อ้อ Win XP เท่าที่เห็นใช้กันในเมืองไทยมีเวอร์ชั่นเดียวครับคือ2002ส่วน2005ที่คุณเข้าใจนั้นน่าจะเป็นเวอร์ชั่นของแผ่นที่มีขายตามพันธ์ทิพกระมังเพราะไม่ว่าจะมีแผ่นออกมาขายกี่รุ่นๆ ก็ยังคงใช้ข้อมูลในโฟลเดอร์ i386ของเดิม เมื่อมั่นใจว่าแผ่นชัวร์ต่อไปให้เช็คสายแพรและสายไฟอื่นๆว่ายังคงอยู่ในสภาพดีหรือเปล่าถ้าเปลียนใหม่ได้ก็ขอแนะนำให้เปลี่ยนซะ เพาว์เวอร์ซัพพลาย ช่องหรือพรอดเสียบสายต่างๆก็ไม่ควรมองข้าม ผมขอบอกคร่าวๆนะครับจริงๆแล้วต้องไล่ไปเรื่อยๆจนไปจบที่บอร์ดนั้นแหละ
ถ้าทุกอย่างเรียบร้อยหมดแล้วยังลงไม่ได้อีกผมแนะนำให้เปลี่ยนบอร์ดใหม่เถอะเลือกเอารุ่นใหม่ๆหน่อยที่สเป็คสูง
กว่าเดิม และเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาขึ้นมาอีกควรลงsoftwareในเวอร์ชั่นที่เหมาะสมกับสเป็คของบอร์ดที่จะพอรับกันได้  ใจเย็นๆค่อยๆทำไปผมว่านอกจากได้ความรู้แล้วยังสนุกอีกด้วยผมขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงละกัน

เพราะสังคม....ประเมินค่า....ที่จนรวย
คนจึงสร้าง.......เปลือกสวย....ไว้สวมใส่
หากสังคม........วัดค่า............ที่ภายใน
คนจะสร้าง.......แต่จิตใจ........ที่งดงาม
pong99
member
*

คะแนน10

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 08:23:18 PM »

Smileyขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้ก็แก้ไปตามที่ทุกท่านแนะนำมาครับ
ก็ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับท่าน NUM Bankok ไงก็จะมารายงานผลต่อ คงยังไม่เบื่อกันก่อนนะครับทุกท่าน.... Kiss
                                                                                                      ขอบคุณครับ 
kunkou
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 12:06:42 AM »

ขอแจมด้วยคนนะครับ สั้นๆ ...แรมของท่านน้อยเกินไป ลองเพิ่มอีก สักเท่าตัวหรือมากกว่านั้นถ้าเป็นไปได้ (โดยที่ถ้าท่านไม่ลำบากมากจนเกินไป) แต่ผมว่ามันคุ้มค่านะครับ  ถ้าท่านเพิ่มแรมอีกสักเท่าตัว ลองฟอแมทใหม่อีกครั้ง อาการที่ท่านเคยเจอ อาจจะพอจำได้ลางๆนะครับ ขอโทษที่เข้ามาช้าครับ แต่เห็นท่านเข้ามาวันนี้เลยอยากแจมด้วย
HS8LBB
member
*

คะแนน1

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 01:02:53 PM »

ของผมก็อาการนี้ครับ  แรมเสีย เปลี่ยนแล้วใช้ได้เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์