จะดีไหม................. ถ้าเรา แยกประเภทคำถาม.......ถูกบอร์ด..............
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 11:18:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหม................. ถ้าเรา แยกประเภทคำถาม.......ถูกบอร์ด..............  (อ่าน 7466 ครั้ง)
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 09:25:06 AM »

คือ   เท่าที่ดูนะครับ  Grin Grin
ตอนนี้พี่ๆน้องๆ    สมาชิก     ตั้งคำถามผิดที่กันมากขึ้น   เดี๋ยวจะไปกันใหญ่

ระหว่าง   บอร์ดถาม-ตอบเครื่องเสียง     กับ    รวมวงจรเครื่องขยายเสียง

ผมจึงอยากให้ตั้งกระทู้ให้ถูกบอร์ดซักนิดนึงครับ   ชื่อบอร์ด  ก็บอกอยู่แล้วนะ  เกี่ยวกับอะไร
รวมวงจรเครื่องขยายเสียง  ขอเป็นไปตามชื่อล่ะกันครับ

ปล.  ขออภัยครับ(ที่ออกมาบอก)   ผมไม่ใช่ผู้ดูแล(เดี๋ยวมีคนออกว่า  ยุ่งอะไรด้วยอีก  Cry  )   แต่อยากเห็นความลงตัวเท่านั้น

หวังว่าเพื่อนๆ  พี่ๆ น้องๆ   คงให้ความความร่วมมือนะครับ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:17:26 AM »

ส่วนมากคนเก่าๆจะโพสต์ไม่ค่อยผิดครับ  จะเป็นก็ผู้ที่เข้ามาใหม่บางคน  พออ่านกระทู้แล้วก็ตั้งคำถามกันเลยโดยที่ไม่ได้อ่านกระทู้อื่นๆ บางทีก็ไปซ้ำกับกระทู้เดิม ผมเป็นผู้ดูแลบอร์ด ผมก็เข้าดูทุกวัน อยากให้เป็นแบบที่ท่านว่ามาครับ  แต่ในบางครั้งคนเราไม่ศึกษาก่อนก็ไม่ค่อยรู้ เราก็ต้องเข้าใจในส่วนนี้ด้วย จะเป็นเพราะว่าเขาเข้ามาใหม่  หรือจะเป็นเพราะปัญหาอื่นก็ตาม คือบางคนรีบ อยากรู้ แต่พอเขาเข้ามาซักระยะหนึ่งแล้วผมก็สังเกตุเห็นว่าไม่มีซ้ำสองแสดงว่า เขาเริ่มเข้าใจ เพราะฉะนั้นเราก็ต้องมาดูที่เจตนาของคนโพสต์ด้วย ว่าเป็นไปได้ขนาดไหน  เพราะบอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่แบ่งปันน้ำใจกัน อะไรนิดอะไรหน่อยถ้าแก้ได้เราก็ช่วยๆกันไปนะครับ เราจะตั้งกติกาแบบว่าต้องถูกต้อง 100% เลยก็เป็นการยากนะครับ ท่านนิมิต เข้าใจนะครับ
         ตั้งแต่ผมดูแล บอร์ดมา ผมเข้าดูการเปลี่ยนแปลงในบอร์ด แทบทุกวัน แล้วก็วันละหลายเวลา แต่ที่ไม่ค่อยออกความเห็นอะไรมากนักก็เพราะผมเห็นว่า ทุกคนที่เข้ามาเพื่อหาความรู้แล้วก็ใช้คำพูดกันที่ไม่รุนแรงอะไรแล้วก็แลกเปลี่ยนความรู้กันอยู่ในขั้นดี ผมก็ไม่ไปก้าวก่ายอะไร
        ถ้ามีการผิดพลาดอะไร สมาชิกที่มีน้ำใจสูงๆไม่ว่าบอร์ดไหนทุกคนเข้ามาช่วยกันทุกคน ยังเป็นพี่เป็นน้องกันเหมือนเดิมครับ  Smiley Smiley Smiley

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:37:40 AM »

ครับพี่น้อย   ผมมิบังอาจตั้งเกณฑ์  ว่าต้องเป็น 100 %  หรอกครับ
       ผมไม่ได้เก่ง   ซะต้องมาว่าใครต่อใคร
 Grin  เพิ่งว่าออกมาบอกน้องๆและเพื่อนๆ  เท่านั้น     

ใครตั้งกระทู้ผิดที่    ผมก็ไม่เคยว่าเลยเหมือนบอร์ดอื่น    ถ้าผมรู้ผมตอบเสมอ

คือ  ที่ออกมาบอก    เพียงแต่ว่าเป็นการบอกแนะนำเล็กๆน้อยๆเท่านั้น

ดีกว่าที่ปล่อยเลยไปวันๆ

หวังว่าพี่น้อย  (ผู้ดูแลบอร์ด   คงเข้าใจในเจตนารมณ์   ของผมนะครับ)

ปล.อย่างที่ผมบอกนั้นแหละ   อยากเห็นความลงตัว   Smiley Smiley

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:12:49 AM »

พี่น้อย แก่แล้วสิท้า อิอิ  Cool

แม้!!!!!!! ตอนมาแรกๆก็ตอบเอา ตอบเอานะ พอมาอยู่นานๆก็เริ่มตอบน้อยลง อิอิ  Tongue

เป็นปกติครับ ผมเองก็ตอบไปมากแล้ว หลังๆก็ตอบ น้อยลง อิอิ เป็นการให้โอกาศรุ่นน้อง หรือรุ่นพี่ที่เข้ามาใหม่ ได้แสดงความสามารถไง

ส่วน พี่ น้อย กับ ผม แก่แล้ว ก็ได้แต่มองครับ  Tongue

การอยู่ในสังคม ก็ต้องทำใจครับ  ผมเองเป็นผู้หนึ่งที่ได้คะแนน - เป็นจำนวนมากถึงมากที่สุดก็ว่าได้  Tongue ก็เพราะตรงเกิดไป  Tongue ใครทำอะไรไม่ถูก ก็ไปว่าเขา  Tongue เขาก็ให้มา -1  Tongue
จนมาถึงตอนนี้ผมก็ได้เข้าใจแล้วว่า มันคือสังคม โตกันมาในรูปแบบที่ตางๆกัน สมองก็ตางกัน  Tongue จะให้คิดเหมือนกัน หรือคิดในทางเดียวกัน คงไม่ได้
เช่นกระทู้ซ้ำ เช่น HOR ซ็อต เป็นอาการที่ถามกันมากที่สุด ทั้งๆคำตอบมีอยู่คำตอบเดียว (เจ้า น้อง Q จำได้ทั้งหมดเลย Tongue)เลยให้น้อง Q ตอบคนเดียวก็พอแล้ว  Tongue ผมเลยไม่ต้องตอบ เพราะถ้าผมตอบ เดียวผมก็ได้คะแนนลบอีก  Tongue เพราะผมจะให้เขาไปดูกระทู้เก่า แต่นั้นมันไม่ใช่คำตอบที่เขาต้องการ คำตอบที่เขาต้องการคือ ว่ามาเลยว่าตัวไหนเสีย ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบ (แบบให้ทำอาหารให้เสร็จแล้วยกมาว่างใว้ตรงหน้าพร้อมตักให้เขากิน เขามีหน้าที่กินอย่างเดียว) แต่ผมชอบสอนคนทำนา จะได้มีข้าวกินตลอดชีวิต แต่เขาไม่ต้องการเรียนรู้วิธีทำนานี้สิ
แอ้................เรามาบ่นอะไรนี้ ........ Tongue Cool Cool Cool

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:26:32 AM »

พี่น้อย แก่แล้วสิท้า อิอิ  Cool

แม้!!!!!!! ตอนมาแรกๆก็ตอบเอา ตอบเอานะ พอมาอยู่นานๆก็เริ่มตอบน้อยลง อิอิ  Tongue

เป็นปกติครับ ผมเองก็ตอบไปมากแล้ว หลังๆก็ตอบ น้อยลง อิอิ เป็นการให้โอกาศรุ่นน้อง หรือรุ่นพี่ที่เข้ามาใหม่ ได้แสดงความสามารถไง

ส่วน พี่ น้อย กับ ผม แก่แล้ว ก็ได้แต่มองครับ  Tongue

การอยู่ในสังคม ก็ต้องทำใจครับ  ผมเองเป็นผู้หนึ่งที่ได้คะแนน - เป็นจำนวนมากถึงมากที่สุดก็ว่าได้  Tongue ก็เพราะตรงเกิดไป  Tongue ใครทำอะไรไม่ถูก ก็ไปว่าเขา  Tongue เขาก็ให้มา -1  Tongue
จนมาถึงตอนนี้ผมก็ได้เข้าใจแล้วว่า มันคือสังคม โตกันมาในรูปแบบที่ตางๆกัน สมองก็ตางกัน  Tongue จะให้คิดเหมือนกัน หรือคิดในทางเดียวกัน คงไม่ได้
เช่นกระทู้ซ้ำ เช่น HOR ซ็อต เป็นอาการที่ถามกันมากที่สุด ทั้งๆคำตอบมีอยู่คำตอบเดียว (เจ้า น้อง Q จำได้ทั้งหมดเลย Tongue)เลยให้น้อง Q ตอบคนเดียวก็พอแล้ว  Tongue ผมเลยไม่ต้องตอบ เพราะถ้าผมตอบ เดียวผมก็ได้คะแนนลบอีก  Tongue เพราะผมจะให้เขาไปดูกระทู้เก่า แต่นั้นมันไม่ใช่คำตอบที่เขาต้องการ คำตอบที่เขาต้องการคือ ว่ามาเลยว่าตัวไหนเสีย ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบ (แบบให้ทำอาหารให้เสร็จแล้วยกมาว่างใว้ตรงหน้าพร้อมตักให้เขากิน เขามีหน้าที่กินอย่างเดียว) แต่ผมชอบสอนคนทำนา จะได้มีข้าวกินตลอดชีวิต แต่เขาไม่ต้องการเรียนรู้วิธีทำนานี้สิ
แอ้................เรามาบ่นอะไรนี้ ........ Tongue Cool Cool Cool

คงมีพี่ๆอีกหลายท่าน หลายคนที่รู้ แต่มือไวสู้ผมไม่ได้แหละครับพี่เทพ   Grin Grin  ผมคิดเร็ว กดเร็ว ทำเร็ว ( รักง่ายหน่ายเร็ว )

Cool  Cool Cool
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:59:56 AM »

แล้วแต่ท่านดีกว่า ผมขอตัวดีกว่า ว่ากันเอาเอง ตามใจท่านผมอยู่ได้

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:20:14 PM »

เอ้.... Sad      ผมทำอะไรผิดหรือเปล่า    กำลังสับสน   กับข้อเสนอแนะของตัวเองจัง Angry Angry

ปล.  อยู่ดีไม่ว่าดีซะแล้วผม    ขออภัย   ด้วยล่ะกัน...... Cry Cry Cry
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:25:16 PM »

สมาชิกที่ติดตามมาจากบอร์ดเก่าคงทราบดีครับ  จะเห็นดังที่ผมแนบภาพมา ดังมีผู้เข้ามาอ่านอย่างน้อยก็ 4500 ครั้ง Tongue

ขอกล่าวโดยรวมในทุก ๆ ห้อง...นะครับ

อยากให้สมาชิกที่ได้เข้ามา อ่านตรงนี้เสียก่อน หรือ ค้นหาคำก่อน ก็จะช่วยเหลือ ตัวท่านเองได้มาก

ส่วนในแต่ละวันกระทู้วิ่งมีจำนวนมาก บางกระทู้อาจตั้งผิดห้อง ก็เห็นใจผู้มีอำนาจในการย้ายครับ  ย้ายกันไม่ทัน  และ/หรือ ย้ายแล้วสมาชิกที่ตั้งกระทู้มาหาไม่เจอ  ก็ลำบากไปหน่อยนึง...

ควรมิควรแล้วแต่พิจารณาครับ  Tongue

Smiley   Smiley   Smiley

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:33:37 PM »

ผมว่าจะไม่ยุ่งแล้ว จนได้ เอาย่างนี้เอาแบบเดิมถ้าผู้ที่ย้ายกระทู้เห็นว่าสมควรย้ายก็ย้าย  ไม่สมควรย้ายก็ให้มันอยู่อย่างงี้แหละ ดีที่สุด 
ผมพร้อมที่จะไห้ความรู้อยู่แล้วคนแล้ว อาจจะผิดหรือถูกก็ช่วยกันก็แล้วกัน สบายใจทั้ง2ฝ่าย ทั้ง เสนอ -ค้าน   จบการประชุม

เย้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
paeinc
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 12:49:53 PM »

เห็นด้วยกับพี่...ครับ  ถ้าผมลงคำถามผิดบอร์ด หรือผิดพลาดเรื่องคำพูด ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ( คือว่า...พุ ไท ได นิ นอย  พุ อัง กิด ไม ได เลย ).....ครับ  ยังไงก็ได้ครับ ตามแต่สมควร  เพื่อความเรียบร้อย ของบอร์ดนี้ครับ...
noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 05:10:59 PM »

เอ้.... Sad      ผมทำอะไรผิดหรือเปล่า    กำลังสับสน   กับข้อเสนอแนะของตัวเองจัง Angry Angry

ปล.  อยู่ดีไม่ว่าดีซะแล้วผม    ขออภัย   ด้วยล่ะกัน...... Cry Cry Cry
           ท่านไม่ได้ทำอะไรผิดครับ ผมเพียงเล่าให้ฟังก็เท่านั้นเอง ก็ผมบอกว่าพวกท่านทำดีกันอยู่แล้ว ท่านคิดกันไปถึงไหนครับ   Tongue Tongue ผมไม่ได้ว่าอะไรท่านเลย  Tongue Tongue ผมเองก็งงเหมือนกัน Tongue Tongue
          ขนาดมีคนว่าผมแก่ ผมยังไม่โกรธท่านเลยครับ เพราะท่านรู้จริงครับ Grin Grin ที่ว่าตอนนี้ไม่ค่อย ตอบก็เพราะว่า ส่วนมากกระทู้ที่ถามกันเป็นกระทู้ที่ถามแบบเดิมๆหาข้อมูลในห้องเครื่องเสียงก็เจอ  Smiley Smiley Smileyไม่ได้มีอะไรครับ ทุกคนสบายใจได้ครับ โดยเฉพาะท่าน นิมิต   Smiley Smileyเข้าใจนะครับ

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
Drum
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:10:51 PM »

จริง ๆ การตั้งกระทู้ให้ตรงหัวข้อ ก็จะเป็นประโยชน์ ทั้ง ผู้ตั้งเอง ที่จะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง จากสมาชิกท่านที่เข้าใจ และรู้ลึกในเรื่องนั้นจริง ๆ ได้ความรู้ตรงเรื่อง ตรงความต้องการครับ และเป็นประโยชน์กับเว็ป ในด้านความเป็นระเบียบ ชัดเจนในการแบ่งแยกเนื้อหา และไม่ต้องโยกย้ายหัวข้อ  แต่ก็ไม่ได้เป็นการบังคับ หรือกำหนดกฎเกณฑ์ อะไรกันมากมาย คงไม่ได้ซีเรียสกันขนาดนั้น
เพียงแต่ ถ้าทุกท่านร่วมมือ ช่วยกัน ลองดูซักนิดนึงก่อนจะตั้งกระทู้ หรือจะตอบ จะโพสอะไร เพื่อประโยชน์ของพวกเรา ชาวสมาชิกทุกท่าน ครับ   Grin Grin Smiley Smiley Embarrassed     เพราะบ่างท่านก็เพลิดเพลินกับความรู้ เวลาตั้งก็เลยไม่ทันได้ดู ก็คงไม่ตำหนิกัน เพียงแต่เป็นเหมือน การเตือนสติ เท่านั้น  ช่วยกันดูครับ เพราะผมเองก็ เข้ามาไม่นาน กระทู้เก่า ๆ ก็ยังดูไม่หมด หากมีการตั้งกระทู้ที่ซ้ำ
ของเดิม ก็ต้องขออภัยด้วยครับ    Grin   Grin   Grin   

คนไทย รักระเทศไทย
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:27:20 PM »

ขนาดมีคนว่าผมแก่ ผมยังไม่โกรธท่านเลยครับ

Tongue Cool Cool Cool Cheesy

kaa
member
*

คะแนน2

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 10:29:11 PM »

ผมว่าพี่Noi3535กับพี่พรเทพนี่สุดยอด(ความสามารถ)แล้วครับในบอร์ดเครื่องเสียงและอื่นๆและยังมีอีกหลายท่านที่เป็น
สุดยอด(ในสายตาผม)ผมสงสัยว่าอ.e21xeqกับe21fnw คนเดียวกันหรือเปล่าครับ ตอบผมทีสงสัยมานานแล้วครับ ทั้งสองท่านสุดยอดครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 09:03:04 AM »

คนละคนครับ
(ชื่อก็ไม่เหมือนกันแล้วครับท่าน)
e21xeq เป็น สัญญาณเรียกขาน ของคุณ ถาวร (คนหนึ่งคนมีสัญญาณเรียกขานได้แค่ 1 ชื่อเท่านั้น)
e21fnw เป็น สัญญาณเรียกขาน ของคุณ ต้น ครับ

Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 04:04:47 PM »

เป็นเรื่องธรรมดาอยู่กันคนหมู่มาก    กติกา  มารยาท  แทบไม่เคยอ่าน   ผมก็เป็นครับ       แต่อยู่ๆไป   พอเราเริ่มชินกับมันก็จะรู้ว่าทุกคนไม่ได้ตั้งใจทำผิด   แต่มันไม่รู้  แล้วตั้งไปแล้ว  ขอคืนไม่ได้.........จะให้ทำอย่างไร  จะตั้งกระทู้ใหม่ว่าขอโทษ   ก็ยิ่งเลอะเข้าไปอีก        จึงต้องมีคนดูแลบอร์ด        คนดูแลบอร์ดก็ต้องทำหน้าที่ไป....จะลบจะติจะย้ายก็เพื่อความเป็นระเบียบ..........แต่สักวันคนที่เข้ามาแล้วชินกับเว็ปบอร์ด   ก็จะไม่มีคนไหนอยากทำผิดกฏแน่นอน..........เพราะละอายใจครับ   เช่นผม Tongue      แต่คนที่เข้ามาใหม่ก็ย่อมต้องมีคนที่ไม่อ่านอีกนั่นแหล่ะ   ...................เพราะบางคนจะตั้งกระทู้ใหม่ยังทำกันไม่ได้         ต้องถามก่อนก็มี      เป็นเรื่องธรรมดาครับ    ............คนดูแลก็ทำงานไปก็แล้วกัน       .........แต่มันมีแค่ส่วนน้อยๆ   เท่านั้นครับ..... Tongue
Chath
member
*

คะแนน5

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 04:15:25 PM »

ก็ตามเจตนารมณ์  ของพี่นิมิต   นั้นแหละครับ Cool
   ที่ว่าออกมาเสนอแนะ    ดีกว่าปล่อยเลยไปวันๆ

ใครที่อ่านแล้วจะได้รู้  และเข้าใจ  จริงแล้ว  คนที่เข้ามานานๆ  ยังมีตั้งผิดห้องตั้งหลายคน   สับสนกันยังมี

แต่ท่านที่แก่กล้า   ก็ไม่ควรต่อว่าด้วย  ตัวนี้  Angry Angry Angry
แนะนำกันดีๆ  ก็ได้

ห้องเครื่องเสียงตั้งผิดบอร์ดกันมากที่สุด     

ก็ดีแล้วครับ  ที่มาเตือน  Lips Sealed    คนดูแลจะได้ไม่ต้องย้ายกันบ่อยๆ

จบ.........................
aungdoy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 06:28:59 PM »

อ้าว  Wink อ่ะโย่โย๋ย ผมไปอยู่ไหนมาเนี่ย  มาไม่ทันเข้าประชุมเลยอ่ะ
ผมว่าจะไม่ยุ่งแล้ว จนได้ เอาย่างนี้เอาแบบเดิมถ้าผู้ที่ย้ายกระทู้เห็นว่าสมควรย้ายก็ย้าย  ไม่สมควรย้ายก็ให้มันอยู่อย่างงี้แหละ ดีที่สุด 
ผมพร้อมที่จะไห้ความรู้อยู่แล้วคนแล้ว อาจจะผิดหรือถูกก็ช่วยกันก็แล้วกัน สบายใจทั้ง2ฝ่าย ทั้ง เสนอ -ค้าน   จบการประชุม

เย้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
อิ อิ  แต่ก็  Embarrassed  Embarrassed  Kiss

ประสบการณ์มิได้มากมาย  แต่จริงใจที่จะแบ่งปัน
paetong2499
member
*

คะแนน0

ที่รักจ๋าเธอจากฉันไปทั้งที่มีรักและยังมีชีวิตอยู่

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 10:01:31 AM »

เพิ่งเข้ามาได้ 2 วันแล้วครับ ชอบมาก..คุณนิมิตร แนะนำ..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคราบ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2007, 10:17:55 AM »

เพิ่งเข้ามาได้ 2 วันแล้วครับ ชอบมาก..คุณนิมิตร แนะนำ..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคราบ

ยินดีต้อนรับ  สมาชิกใหม่........ครับ
   ท่านจะได้รับความรู้อีกมากมาย    อ่านได้เลยครับ     สงสัยอะไร   ตั้งกระทู้ถามได้เลย Smiley Smiley Smiley

เห็นไมครับ  ผมใจกว้างแค่ไหน  ..........555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์