เครื่องลง firmware
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:53:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องลง firmware  (อ่าน 5318 ครั้ง)
somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 01:15:37 PM »

ถามเพื่อนสมาชิกว่าเครื่องลง firmware ic onechip รุ่นใหม่ๆที่กำลังระบาดและมีปัญหาเรื่อง program ล้ม ซึ่งเครื่อง
programตัวนี้ยังไม่มีจำหน่ายในบ้านเรา หรือมีโดยที่เรายังไม่รู้ จึงอยากให้เพื่อนสมาชิกที่ท่อง internet ช่วยดูเครื่องมือตัวนี้ว่ามีขายหรือยังที่ไหนบ้างราคาเป็นอย่างไรเพราะ TV lcd  dvd  compoจะต้องใช้ทั้งนั้นและคงต้องเป็นเครื่องมือสำหรับช่างต่อไปอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ฉะนั้นต้องตาม IT ให้ทัน อีกประมาณ 2เดือนนี้ผมจะไปต่างประเทศที่ประเทศ สิงค์โปร และจะนำเขามาถ้ามีขายและท่านใดอยากได้ก็จะช่วยกันไป ครับ ท่านใดมีข้อคิดเห็นเสนอแนะได้เลยจะได้มีหลายๆแนวทาง Cheesy

somkeat_sin

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 10:48:44 AM »

ถามเพื่อนสมาชิกว่าเครื่องลง firmware ic onechip รุ่นใหม่ๆที่กำลังระบาดและมีปัญหาเรื่อง program ล้ม ซึ่งเครื่อง
programตัวนี้ยังไม่มีจำหน่ายในบ้านเรา หรือมีโดยที่เรายังไม่รู้ จึงอยากให้เพื่อนสมาชิกที่ท่อง internet ช่วยดูเครื่องมือตัวนี้ว่ามีขายหรือยังที่ไหนบ้างราคาเป็นอย่างไรเพราะ TV lcd  dvd  compoจะต้องใช้ทั้งนั้นและคงต้องเป็นเครื่องมือสำหรับช่างต่อไปอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ฉะนั้นต้องตาม IT ให้ทัน อีกประมาณ 2เดือนนี้ผมจะไปต่างประเทศที่ประเทศ สิงค์โปร และจะนำเขามาถ้ามีขายและท่านใดอยากได้ก็จะช่วยกันไป ครับ ท่านใดมีข้อคิดเห็นเสนอแนะได้เลยจะได้มีหลายๆแนวทาง Cheesy

ก็ดีครับได้เป้นทางเลือกให้กับสมาชิกอีกทางหนึ่ง  หากว่าท่านไปเจอก็อย่าลืมส่งข่าวคราวมาให้สมาชิกได้รับทราบบ้าง

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 11:15:14 AM »

เครื่องลง firmware ไม่น่ามีปัญาหา สามารถทำเองได้ แต่ตัว firmware หาได้ที่ไหนครับ ผมอยากได้ข้อมูล firmware มากกว่าครับ ถ้ามีข้อมูล firmware ก็ไม่มีปัญหาเห็นได้ข่าวแว่วๆมาว่า ข้อมูลเป็นแสนครับ เครื่องราคาไม่เท่าไร มีเครื่องลงแต่ไม่มี firmware เหมือนปืนไม่มีลูกนั้นแหละครับ ยกตัวอย่างนะครับ เครื่องลงอีพรอมถ้าไม่มีข้อมูลeeprom หรือหาข้อมูลไม่ได้ ก็ไม่มีค่าครับ
pongsaktv
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 12:58:56 AM »

ข้อมูลeeprom คงต้องเอามาแบ่งกันละครับ ไม่ยากเท่าไรครับ ตอนนนี้ผมก็มีปัญหากับ DVD หลายครับ 25T80  โปรแกรมล่ม บรอดไม่ทำงานครับ Cool Cool THANK!! THANK!!
Waron
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:38:14 AM »

www.lancos.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์