เก็บภาพการชำแหละ NOKIA 2300 มาฝากครับ อาการลำโพงเสียงเรียกเข้าไม่ดัง..........
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:48:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บภาพการชำแหละ NOKIA 2300 มาฝากครับ อาการลำโพงเสียงเรียกเข้าไม่ดัง..........  (อ่าน 3458 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 12:03:48 AM »

เริ่มต้นเลยจากความไม่ระมัดระวังของแม่ผมเอง ทำโทรศัพท์ตกพื้นบ๊อย...บ่อย... อาการขั้นแรกคือ โทรเข้า

โทรออกฟังเสียงพูดคุยโต้ตอบได้ปกติ แต่เวลาโทรศัพท์มาเสียงเรียกเข้าไม่ดัง บางทีก็ดัง บางทีไม่ดัง มอเตอร์ก็สั่นบ้าง ไม่สั่นบ้าง

หนักเข้าไม่มีเสียง และไม่สั่น พอทำอะไรไม่ถูก อึกอักจะซื้อใหม่ แต่เป็นรุ่นเดิม ไอ้ผมก็งง ทำไมถ้าจะซื้อใหม่ไม่ซื้อรุ่นอื่นไปเลย

Sad  แต่ขี้เกียจถาม  Tongue เลยบอกแม่ไปว่า ไหนๆก็จะซื้อใหม่และ ขอรื้อหน่อยแล้วกัน  Grin Grin คันมือจัง

ใจผมอยากซ่อมให้ใช้ได้เหมือนเดิมแหละครับ  Tongue ก็รื้อจากโทรศัพท์ดีๆ จนเหลือเศษอุปกรณ์ดังรูป  Grin Grin Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2007, 12:10:52 AM »

แล้วก็ต่ออายุให้มันรับใช้เจ้าของได้ตามเดิม  Grin Grin Grin

หลายท่านถามเฮ้ย BenQ ซื้อเครื่องเป่าลนร้อนมาเลยหรอ  Shocked Shocked ป่าวเลยครับ ขอยืมช่างปากซอยใช้เช่นเดิม

โดยมีมุกขอยืมแบบไม่น่าเกลียดคือ  Lips Sealed

อ้างถึง
เอ่อ............ พี่ครับหน้ากากแท้ 6600 นี่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วก็ถามเรื่องแบตมือถือ พอผมเห็นสมควรแก่เวลาแล้ว

ก็เข้ามุก เออ........... พี่ครับ ผมยืมที่เป่าลมร้อนเป่าบอร์ดแป๊บนึงนะพี่ พอดีเครื่องมันตกน้ำ  Tongue  Cool ได้ผลแฮะ พี่ช่างแก ทำหน้างง

เล็กน้อยแล้วบอกว่า อ๋อ ครับๆ เชิญๆ ผมก็เป่าวนๆ พักนึง แล้วก็บอกว่าขอบคุณครับ แล้วเดินจากไป แบบไม่หันกลับมามองอีกเลย

Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์